Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm cách nào để bé đi học ít bị ốm nhất?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.28K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 164 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đang định sắp tới sẽ cho bé nhà mình đi trẻ, lúc đó bé nhà mình được 20 tháng. Bé nhà mình ở nhà ăn uống tương đối tốt, trộm vía từ nhỏ bé mới sốt khoảng 3 lần, chưa bị ho, viêm họng bao giờ. Hôm trước mình cho bé ra trường chơi bé rất thích vì đông bạn, đến lúc về bé không chịu về, nên mình đỡ lo khoản bé lạ người. Tuy nhiên theo một số bạn bè của mình thì trẻ từ khi cho đi học rất hay bị ốm do lây các bạn. Mình rất băn khoăn không biết có cách nào để cho bé đỡ bị ốm không nhỉ? Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với, vì nhà mình không có ông bà để khi bé ốm thì cho bé nghỉ ở nhà chăm sóc, hazz, thương con quá đi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 372 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Cũng tùy tù­ng bé và tùy vào môi tru­o­ngf ló­p học của bé mẹ nó à. Bé nhà mình đi học 17 tháng và đến giò­ không bị sao cả. Mẹ nó chịu khó vệ sinh miệng, mũi cho con, bổ sung vitamin c cho con để ta­ng sú­c đề kháng. Quan trọng ho­n là mt ló­p học của con. ÍT cháu thôi, ló­p phải sạch sẽ, thoáng mát thì sẽ hạn chế đu­o­cj
    Ba sẽ là cánh chim đưa con đi thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 164 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Matchia, mình sẽ cố gắng thực hiện việc nhỏ thuốc mũi và vệ sinh cho bé. Dạo này bé nhà mình không chịu cho mẹ nhỏ thuốc mũi mặc dù mình đã chuyển sang dùng nước muối biển chỉ xịt một cái rất nhanh nhưng cứ phải đánh vật với bé vậy. Còn miệng cũng khó vệ sinh, hình như đang mọc răng nên bạn ấy bị đụng vào lợi nên đau hay sao ấy, cứ định thò tay vào là bạn ấy mím chặt môi không cách nào cho vào được.
    Mình định cho bé đi trường tư tạm mấy tháng đến khi bé 2 tuổi mình sẽ cho bé học trường công. Trường công rộng rãi, thông thoáng và cơ sở vật chất cũng tốt, mình đã vào kiểm tra nên rất yên tâm. Mong con đi học ngày càng khỏe hơn.
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi me senhong, bé nhà mình 14 tháng là phải đi bộ đội rồi bạn ah. Trộm vía là bạn ấy rất thích đi học, giờ là đi học được hơn 1 năm rồi. Theo kinh nghiệm bản thân, trước khi đi học, bạn cho bé đến trường, vào lớp sẽ học khoảng 1 tuần, Thời gian lưu lại lớp mỗi ngày một lâu hơn. Tuy nhiên, chắc chắn là mấy hôm đầu bạn sẽ khóc lóc ghê lắm. Tốt nhất là giao con cho cô là mình không nên xuất hiện nữa, cô giáo cũng dễ xử lý hơn. Bạn có thể đón con sớm hơn các bạn một chút cho con đỡ nhớ hơi. Ngoài ra, trước khi đi lớp, bạn cho con 1 liều vitamin tổng hợp để tăng cường sức đề kháng của bạn ấy nhé. Bé nhà bạn ăn uống tốt thì cũng không đáng ngại lắm đâu.
    Chúc bé đi lớp vui thật là vui ha!

http://hangvitamin.blogspot.com
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 164 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chào mẹ Baobao, bé nhà mình được cái rất thích chỗ đông người, lần trước mình cho bé ra trường mầm non chơi bạn ấy thích lắm, làm náo loạn cả lớp học, chạy khắp nơi, ôm bạn nọ, nắm tay bạn kia, nên mình thấy yên tâm về khoản này, chắc bé sẽ không khóc khi chính thức đi học. Mình sẽ học kinh nghiệm của mẹ Baobao, sẽ cho bạn ấy uống vitamin để tăng cường sức đề kháng. Mà mình tham khảo nhiều thấy cho bé đi học tầm 18-20 tháng là tốt nhất, vì lúc này các bạn ấy chưa biết nhiều nên dễ đi học và hòa đồng với bạn bè. Để bé lớn lên chút nữa đi học sẽ khó hơn vì các bạn ấy biết rồi. Sau khi nhận được chia sẻ của các mẹ mình thấy yên tâm hơn khi cho con đi học. Cảm ơn các mẹ nhiều…
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sen hong Xem bài viết
    Chào mẹ Baobao, bé nhà mình được cái rất thích chỗ đông người, lần trước mình cho bé ra trường mầm non chơi bạn ấy thích lắm, làm náo loạn cả lớp học, chạy khắp nơi, ôm bạn nọ, nắm tay bạn kia, nên mình thấy yên tâm về khoản này, chắc bé sẽ không khóc khi chính thức đi học. Mình sẽ học kinh nghiệm của mẹ Baobao, sẽ cho bạn ấy uống vitamin để tăng cường sức đề kháng. Mà mình tham khảo nhiều thấy cho bé đi học tầm 18-20 tháng là tốt nhất, vì lúc này các bạn ấy chưa biết nhiều nên dễ đi học và hòa đồng với bạn bè. Để bé lớn lên chút nữa đi học sẽ khó hơn vì các bạn ấy biết rồi. Sau khi nhận được chia sẻ của các mẹ mình thấy yên tâm hơn khi cho con đi học. Cảm ơn các mẹ nhiều…
    Hihi, thấy bé của mẹ senhong mạnh dạn nơi đông người như vậy thì chắc là hòa nhập sẽ tốt lắm đấy. Tuy nhiên, mẹ senhong cũng cứ xác định là sẽ khóc mấy hôm đầu là nhanh nhất, đặc biệt khi trao tay sang các cô. Nhưng mẹ cứ dũng cảm mà chào con, hẹn chiều đón rồi quay đi luôn nhé, các cô sẽ ưu tiên cho các bé mới nhiều. Mẹ càng chần chừ là con càng gào khóc đó. Ngoài ra, mẹ senhong nên vệ sinh mũi cho con, tự hút mũi chẳng hạn đều đặn để con không bị viêm đường hô hấp trên. Không bít mẹ senhong đã tìm được loại vitamin và khoáng chất tổng hợp nào chưa, mình giới thiệu bạn loại Childlife của Mỹ nổi tiếp lắm http://hangvitamin.blogspot.com/search/label/Childlife
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 164 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Baobao, mình thì vẫn cho bé nhà mình dùng Kiddy. Mình thấy cái này dùng ổn lắm, có nhiều mẹ đã dùng rồi. Trộm vía trước mùa đông mình cho bé uống 1 lọ vậy là cả mùa đông bé ko bị sao cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đi học xác định là sẽ khóc nhiều rồi, có bé pải 2 tuần, bé nào sớm thì 1 tuần là quen dần hơn
    Như con nhà tớ 1 tuần khóc dữ dội gào thét, sang tuần thứ 2 đỡ hẳn.
    Bé sang chơi 1,2 lần thì chưa khóc đâu, pải để bé ko bố mẹ, rồi từ sáng đến chiều đủ h học mà xem khác ngay.

Tớ trc khi đi học 1 tuần bắt đầu cho bé uống vitamin tổng hợp bổ sung, đi học gửi cô cho uống tiếp
    Của nhà trồng đc tớ dùng hết 1 lọ Childlife cho tháng đầu tiên đấy, trộm vía bé ko nghỉ học 1 buổi nào. Dù sau 1 tuần gào thét dữ dội đầu bé bị khản cả cổ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, bé nhà mình đi học được 3 hôm nghỉ mất nửa tháng, nay mình mới cho đi lại được 2 hôm, mình lo lắm chỉ sợ cháu bị ốm lại. Nay đọc được kinh nghiệm các mẹ chia sẻ mình hy vọng bé sẽ không ốm nữa
    • 2,068 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

nói chung đã đi học thì hầu hết các bé đều ốm. nhưng trộm vía là mình thây sau mỗi lần con ốm thì sức tự đề kháng của con sẽ tốt lên, lần sau ốm cũng sẽ nhẹ hơn lần trước nhiều. mẹ nó chịu khó cho con uống thêm vitamin C, hoặc thuốc bổ sung multivitamin ấy. cho bé uống hoặc ăn nhiều hoa quả, chế độ ăn phong phú thêm vào nhé, các con đi học về thoờng hay đói hơn lúc ở nhà. và dù con ốm ntn, thì khi khỏe lại vãnpải cho đi học ngay, đó la cách giúp con nhanh làm quen nhất đấy.