Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm cách nào cho bé ngủ ngoan?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.18K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 520 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Các chị ơi bây giờ em phải làm sao?? Em bé của em mới có 2 tuần thôi mà nó đã quen hơi đòi bế rồi. Lúc ngủ thì không sao chứ lúc nó thức em dặt nằm chơi 1 mình thì lại khóc. Cứ bế lên là nín ngay. Bây giờ em phải làm sao hả các chị ơi??????????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,516 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebi_2006
    Các chị ơi bây giờ em phải làm sao?? Em bé của em mới có 2 tuần thôi mà nó đã quen hơi đòi bế rồi. Lúc ngủ thì không sao chứ lúc nó thức em dặt nằm chơi 1 mình thì lại khóc. Cứ bế lên là nín ngay. Bây giờ em phải làm sao hả các chị ơi??????????
    Bạn ơi đừng lo quá nhé, con mình cũng vậy đấy. Hồi trong tháng bé lúc nào cũng đòi bế trên tay, ngủ say mới đặt được. May là nó ngủ nhiều đấy. Mình cứ đau hết cả lưng và vai vì bế con, Stress lắm. Nhưng ra ngoài tháng 1 cái là ngoai ngay, ít quấy khóc và thích được đặt nằm chơi 1 mình,. Có khi nằm chơi chán là lăn quay ra ngủ luôn. Bạn chịu khó chờ hết tháng đầu đi. Nếu không thì dùng biện pháp mạnh (mình biết là ít mẹ làm được thế). Cứ mặc cho nó khóc chán chê gào thét vài lần là không khóc nữa đâu. Mình thì xót con không làm thế được chứ bố nó thử nghiệm vài lần hiệu nghiệm lắm!
    Hay là bạn thử cho bé vào nôi hoặc ghế xích đu của trẻ con xem nó có thích đu đưa thế ko?
    jVTcp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,982 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Có con mới biết lòng cha mẹ mà bạn Bé thích thế nào thì chiều bé thế ấy vậy... (sách bảo thế) Bé bạn chỉ đòi bế trong lòng thôi... chứ bé mình thì con phải nhún nhẩy nữa mới chịu... lúc bé nhỏ toàn ngủ úp trên người mẹ thôi...
    Nên mình nghĩ chắc sau này mình sẽ chết sớm... vì mình sinh mổ mà con hành mình muốn gẫy lưng luôn... sợ quá..... chắc chẳng dám sinh đứa thứ 2
    • 383 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummycat
    Bạn ơi đừng lo quá nhé, con mình cũng vậy đấy. Hồi trong tháng bé lúc nào cũng đòi bế trên tay, ngủ say mới đặt được. May là nó ngủ nhiều đấy. Mình cứ đau hết cả lưng và vai vì bế con, Stress lắm. Nhưng ra ngoài tháng 1 cái là ngoai ngay, ít quấy khóc và thích được đặt nằm chơi 1 mình,. Có khi nằm chơi chán là lăn quay ra ngủ luôn. Bạn chịu khó chờ hết tháng đầu đi. Nếu không thì dùng biện pháp mạnh (mình biết là ít mẹ làm được thế). Cứ mặc cho nó khóc chán chê gào thét vài lần là không khóc nữa đâu. Mình thì xót con không làm thế được chứ bố nó thử nghiệm vài lần hiệu nghiệm lắm!
    Hay là bạn thử cho bé vào nôi hoặc ghế xích đu của trẻ con xem nó có thích đu đưa thế ko?
    Một số sách vỡ nói không nên để con khóc nhiều vì như vậy bé sẽ nuốt nhiều không khí gây nên chứng bụng phìng to.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,536 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em rất thông cảm với chị. Con em cũng mới được 2 tuần. Ban ngày cháu ngủ rất ngoan nhưng buổi đêm là thức, đòi bố mẹ phải bế mấy tiếng đồng hồ làm bố mẹ cháu méo mặt luôn.
    • 685 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng vậy, từ 20 ngày đổ đi là thức từ 12h đêm tới 6h sáng (tức là nó thức chơi hoặc ngủ chập chờn và khóc ke ke, cứ phải bế trên tay suốt), mệt muốn chết luôn, mà chỉ có 1 mình thôi nhé, chẳng ai trông hộ được. Ban ngày cũng thế, để trên giường nó ngủ giấc ngắn, toàn phải bế trên tay thôi. Trẻ sơ sinh thì phải chiều nó vậy, không nên để bé khóc lâu. Được cái, bây h đầu tròn vo.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 405 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà mình trong tuần thứ 3 -4, cứ đúng 12 giờ đêm như hẹn giờ là dậy khóc ầm ĩ, oằn người, bế thẳng khóc, bế nghiêng khóc, bế đi khóc, bế ngồi khóc... stress nặng luôn. Vậy mà từ hôm đầy tháng, trộm vía nó đỡ khóc đêm, nằm ngủ ngoan rồi.
    • 520 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

híc híc nhiều người cùng cảnh ngộ quá!!!! Bây giờ thì em chịu thua nó rồi các chị ạ, cứ khóc là em lại bế lên thôi chứ cứ để nó nằm khóc có khi khóc luôn được mấy tiếng đồng hồ. Thế mới biết có con là vất vả, chẳng biết ngày xưa mình có quấy như nó bây giờ ko nhỉ???
    • 383 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Mình sinh đôi mà 02 bé tính khác nhau nhiều:
    - một bé thức dậy nằm chơi, nhìn trời, nhìn mây chán rồi ngủ
    - còn một bé thì thức dậy phải có người chơi hay nói chuện. Để nằm im một mình một tí là khóc. Bế lên thì nín. Mình không biết phải huấn luyện bé này thế nào...
    • 559 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummycat
    Bé nhà mình1 tháng thôi mà nhiều lúc quấy cứ phải bế và đi lại mới hết khóc. Mình dùng biện pháp mạnh là để cho nó khóc chán đi thì ox lại lao vào bế vì xót con.
    Everything becomes easy when you think the simple way!
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Cac chi oi lam on cho em hoi voi. Be cua em moi duoc 3 tuan tuoi. Be rat kho ngu vao ban dem. Be thuong quay va ngu khong duoc yen giac. Ma em thi met moi va buon ngu qua nen khong the thuc be be suot dem duoc. The nen erm danh om be de ngu. Va be ngu ngoan hon that. Co dieu duong nhu be tro nen ben hoi em. The nen ban ngay em cung phai om be luon. Cu dat xuong khoang 5 hay 10 phut la be o oe doi day va khoc. em ko biet nen lam the nao bay gio. Ong xa em noi la ban ngay neu be co khoc thi cu de cho khoc. dan dan be se hieu va ko kho tinh nua. Khong biet vay co dung khong???? Chi nao co kinh nghiem ve chuyen nay bao cho em voi nhe.....
    Nikita
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 640 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Bạn đã thử để người khác ôm bé xem bé có ngủ ngon không chưa? Theo mình em bé đang ở trong bụng mẹ luôn được ''ôm chặt'' nay ra ngoài thì không thích cảm giác thả lỏng thôi. Bạn mua quyển ''đưá trẻ hạnh phúc nhất'' (The happiest baby on the block) về đọc nhé. Mình thấy quyển này hay lắm, chỉ tiếc mình biết đến nó khi con mình đã 8 tháng! Hiệu sách nào ở Đinh Lễ cũng bán đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 348 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bé nào khi mới sinh cũng đều hay quấy cả, hồi đầu mình cũng sốt ruột lắm. Bé hay quấy, hay vặn vẹo và gắt ngủ ghê cơ, cứ phải bế rong suốt. Tháng đầu tiên đúng là mệt ơi là mệt, nhất là vào ban đêm, có đêm gần như thức trắng. Lần đầu tiên làm mẹ nên cái gì cũng lo lắng chết đi được.
    Nhưng sang đến tháng thứ hai bé dần dần ngoan hơn (chẳng phải ai luyện cả bé tự dưng thay đổi thôi). Giờ gần như ko phải bế rong nữa, có lúc bé nằm chơi lâu ơi là lâu cứ ê a phát âm một mình, lâu lâu ko ai hỏi han thì ọ ẹ to lên một chút như gọi bố mẹ lại ấy.
    Bé cũng bắt đầu phân biệt ngủ ngày-đêm rồi, ban ngày ngủ ko nhiều, giấc ngắn, nhưng đến đêm là ngủ sâu hơn, thỉnh thoảng đói dậy 1,2 lần mẹ cho ti mắt vẫn nhắm tít vào vừa ti vừa từ từ ngủ tiếp chứ ko quấy gì nữa. Lúc chuẩn bị đi ngủ bé hơi gắt một chút mẹ chỉ việc cho ti là ok chứ ko phải bế rong.
    Bé càng lớn sẽ càng thay đổi cho nên cũng ko cần phải lo lắng quá các mẹ ạ.
    Be Strong!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 131 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà minh luc mới sinh cho toiứ bây giờ (11 tuần) vẩn cứ ngày ngủ đêm thức. Mà thức thì ko chịu chơi 1 mình đâu, ba mẹ phải thức cùng mới chịu cơ, ko thôi thì khóc ầm ĩ cả lên. Măc dù mình đã cố gắng tập nhưng cũng ko ăn thua gì. Ban ngày có làm thế nào thì bé vẫn cứ ngủ, ban đêm có ru cách nào cùng ko chiu ngủ. Vợ chồng mình stress quá chừng, ko còn sức đi làm....Các mẹ có cao kiến gì giúp mình với....
    p4130084-1p4130088-1p4130096-1
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 461 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Con nhà mình tới nay đã 4 tháng mà vẫn hay quấy lắm. Tính từ ngày đẻ đến giờ chưa một ngày nào mọi sinh hoạt của bé chưa giống ngày nào cả ( bất quy tắc) chỉ được 3 tuần đầu ăn, ngủ ( tuy nhiên mỗi ngày ko giống nha) sau đó cứ khóc ngằn ngặt rất khó dỗ như ai cắn vậy sau 1 tuần đi khám và phát hiện ra khóc dạ đề BS cho uống thuốc sau khoảng 20 ngày thì dứt nhưng đến giờ cậu vẫn cứ cành cạch. Của đáng tội nuôi con chị nó mình nhàn quá nên bây giờ mới được nếm mùi con mọn các mẹ ơi. Sữa bình( trong khi mình sữa nhiều, bây giờ bị ít đi rồi) có lẽ cũng do nó con trai ăn nhiều hơn. Ngủ thì thính ngủ cứ đặt xuống bế lên bao trận mới ngủ được nếu không mẹ con ôm nhau ngủ ( thế thì làm ăn gì chứ, còn cpưm nước cho cả nhà đi làm về ăn nữa chứ, dọn dẹp nhà cửa sơ qua chứ) khổ 4 tháng rồi cũng phải làm việc nhà chứ ko cứ béo trương nứt ra bao giờ mới gầy cá mẹ nhể? :3:
    Chẳng tính tóan gì mệt mỏi đâu, nó quấy thế khóc nữa cũng phải chịu con mình mà vưỡn iu lắm, con zai nữa có chị là con gái rồi thế nên phải chiều hết nhưng cơ mà cu cậu mãi chả tăng cân cứ buồn nẫu cả ruột đây Hay chúng nó yếu ở đâu đó nên mới quấy thế các mẹ nhỉ???
    Cho đi là còn mãi!