Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

lá ổi chữa hăm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.03K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 168 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình ko tham gia diễn đàn từ đầu nên ko biết đã có mẹ nào nói về kinh nghiệm này chưa. Bé nhà mình bị hăm đít rất nặng, lúc nào cũng sưng đỏ, bôi rất nhiều loại thuốc cũng ko đỡ. Mình được một cô người dân tộc chỉ cho cách dùng lá ổi chữa như sau. Lấy búp ổi non nhai nát nhè vào chỗ bị hăm (cả nước lẫn bã). Mỗi lần khoảng 3 búp ổi, 2 lần/ ngày. Mình làm liên tục đế ngày thứ 3 là đỡ hẳn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 40 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cam on mẹ kanguru. Minh sẽ thử lam theo xem thế nao, bé Nhim nhà minh cung bị ham nhẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 239 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thế bị hăm ở cổ thì bôi được không? con mình bị hăm ở cổ và nách nặng lắm cả tháng nay mình đi BV da liễu bôi đủ thứ thuốc mà không hết, hôm nay mình thử cho uống thuốc bắc được ba ngày rồi, bé rất ngứa không ăn không ngủ mà mình thì hết cách rồi, không biết làm sao. Các mẹ có cách gì cứu mẹ con mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekanguru
    Mình ko tham gia diễn đàn từ đầu nên ko biết đã có mẹ nào nói về kinh nghiệm này chưa. Bé nhà mình bị hăm đít rất nặng, lúc nào cũng sưng đỏ, bôi rất nhiều loại thuốc cũng ko đỡ. Mình được một cô người dân tộc chỉ cho cách dùng lá ổi chữa như sau. Lấy búp ổi non nhai nát nhè vào chỗ bị hăm (cả nước lẫn bã). Mỗi lần khoảng 3 búp ổi, 2 lần/ ngày. Mình làm liên tục đế ngày thứ 3 là đỡ hẳn.
    Hay quá mình thử làm cho tý nhà minh xem tý nhà mình cũng bị hăm nặng lắm.
    cảm ơn mẹ kanguru nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tina1912
    Thế bị hăm ở cổ thì bôi được không? con mình bị hăm ở cổ và nách nặng lắm cả tháng nay mình đi BV da liễu bôi đủ thứ thuốc mà không hết, hôm nay mình thử cho uống thuốc bắc được ba ngày rồi, bé rất ngứa không ăn không ngủ mà mình thì hết cách rồi, không biết làm sao. Các mẹ có cách gì cứu mẹ con mình với.
    Lá ổi thì có chất chát thì cũng trị hăm(cũng gần gần như trà xanh ấy) . Con mình cũng thường bị hăm, mình xức Desitin của Mỹ hôm sau là hết liền. Nếu bạn muốn thì mình sẽ cho một ít. Nhà mình ở 120/29/17a4 Thích Quảng Đức bạn nhé.
    • 582 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Nước chè tươi hoặc chè mạn, pha đặc rửa chỗ hăm cũng rất tốt. Chỗ hăm sẽ hết đỏ trong khoảng 1-2 tiếng. Sau khi rửa bằng nước chè không nên rửa lại mà chỉ dùng khăn bông sạch thấm khô thôi. Tắm cho bé bằng nước lá chè tươi tuy da hơi xỉn (không lâu) nhưng rất mát.
    Mong ước bình dị!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 168 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tina1912
    Cũng thế thôi bạn ạ. Bé nhà mình cũng bị hăm ở cổ nữa mà. Chỉ có điều nhai xong nhè vào cổ thì hơi mất vệ sinh hehe :4:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekanguru
    Cũng thế thôi bạn ạ. Bé nhà mình cũng bị hăm ở cổ nữa mà. Chỉ có điều nhai xong nhè vào cổ thì hơi mất vệ sinh hehe :4:
    Mình nghĩ bạn có thể dùng máy xay sinh tố để làm việc đó, cứ gì phải nhai??? :3:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 168 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh
    Mình nghĩ bạn có thể dùng máy xay sinh tố để làm việc đó, cứ gì phải nhai??? :3:
    Cũng có thể bạn ạ, nhưng vấn đề là xay bằng máy sinh tố thì ko có nước bọt :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 164 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Để chữa hăm cho bé mình đã dùng đủ cả lá trà xanh, lá ổi,... nhwng cuối cùng mình thấy bôi kém chống hăm Buchen của Đức là tốt nhất, chỉ sau vài lần bôi là hết hăm và bôi đều hàng ngày.
    • bcc
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 794 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mewenbin
    Để chữa hăm cho bé mình đã dùng đủ cả lá trà xanh, lá ổi,... nhwng cuối cùng mình thấy bôi kém chống hăm Buchen của Đức là tốt nhất, chỉ sau vài lần bôi là hết hăm và bôi đều hàng ngày.
    Bạn ơi, thuốc chống hăm mà bạn nói tên đúng là Buchen hả bạn? bạn mua ở đâu chỉ mình với. Bé nhà mình bị hăm mà mình xức Bepanthen cũng của Đức mà vẫn không hết bạn à.

Cảm ơn bạn nhiều. Mong tin bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 162 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bcc Xem bài viết
    Bạn ơi, thuốc chống hăm mà bạn nói tên đúng là Buchen hả bạn? bạn mua ở đâu chỉ mình với. Bé nhà mình bị hăm mà mình xức Bepanthen cũng của Đức mà vẫn không hết bạn à.

Cảm ơn bạn nhiều. Mong tin bạn

hic, chả hiểu thế nào. Em dùng kem chống hăm Bubchen nhưng bé nhà em vẫn bị hăm. Nghe mọi người nói, nên em vừa mua Bepanthen dùng thử. Mới mua, nên chả biết có đỡ không. Có mẹ thì bảo hết ngay, có mẹ thì bảo không ăn thua . THế kem Desitin tốt lắm hả mẹ Kho_ngóc ? Mua ở đâu hả chị?