Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm đi gửi bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 744 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 319 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tớ sắp đi gửi người trông bé. Nhưng tớ muốn tham khảo các mẹ chuyện xử lý với oshin. Oshin nhà tớ mới thuê, sau khi quan sát vào ngày, tớ thấy nếu để bé nhà tớ (16 tháng) ở nhà với oshin thì không tiện, nhỡ có chuyện gì xảy ra thì con be (rất lơ ngơ, có vẻ hiền lành, nhưng không biết việc) thì không ổn. Tớ muốn tham khảo là có nên giữ nó không, vì tớ chỉ gửi từ thứ 2-thứ7, tớ lại ở với ông bà ngoại, nhưng hiện giờ ông bà đi vắng hết. Nhà không nhiều việc lắm...À, có ai có kinh nghiệm gửi em bé cho người cạnh nhà trông khhông (hiện giờ trông một mình con tớ). Ý tớ là sắp xếp cháo, sữa, quần áo, bỉm ntn cho hợp lý..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 119 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chào chaien, con mình từ 5 tháng đã phải đi gửi tư rồi đấy, chỉ trông 2 đứa thôi. Nếu con bạn quen ơ nhà với ông bà rồi thì chác không có vấn đề gì đâu. Theo mình bạn nên tập từ từ, ví dụ buổi sáng cho cháu sang nhà bạn định gửi cho cháu chơi độ 1-2 tiếng, nếu cháu ngoan thì chiều có thể để họ cho ăn thử một bữa, nếu cũng được thì Ok. Bạn cứ tập độ 3 hôm như thế. Quan trọng là con bạn có hợp vớ người định gửi không? vì nhiều khi bé nhất quyết không cho ai đó bế mình đâu. Còn mình đồng ý với bạn là không cho O sin nhà bạn trông vì như bạn nói thì không thể yên tâm được. Bạn nên co một thời gian biểu cụ thể (giờ ăn, uống sữa, giờ ngủ, liều lượng) để đua cho người coi trẻ để đảm bảo cho cháu được ăn đủ, ngủ đủ. Chúc bé của bạn đi trẻ ngoan