TIN TÀI TRỢ.

kinh nghiệm chống cảm lạnh cho bé trong lúc tắm vào mùa đông này!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.1K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có bé nhỏ nên việc tắm giặt cho bé được cả gia đình rất quan tâm. trẻ nhỏ mà sức đề kháng của các bé còn non nên phải đặc biệt quan tâm. Hiện tại mình đang dùng đèn sưởi nhà tắm, lúc tắm cho bé bật đèn sưởi lên đảm bảo trong quá trình tắm cho bé nhiệt độ luôn ổn định ko chênh lệch nhiều , ko sợ bé bị cảm lạnh.
    mẹ nào có kinh nghiẹm khác hay thì vào chia sẻ nhá!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào ban!
    mìn hóng & share với bạn xíu. m có con nhỏ vào mùa đông theo kinh nghiệm của ông bà để lại m hay đập gừng cho vào nước tắm cho bé nữa. hok biết ai có cao kiến j hay hơn k?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình dùng đèn sưởi nhà tắm lúc nào tắm cho bé thì bật lên, rất ấm bạn ah
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 673 Bài viết

• 2,908 Được cảm ơn

Tùy thuộc vào không gian nhà của em như thế nào!

Nhà chị, trời mà ko lạnh quá thì chị cho bé tắm trong nhà tắm, bật quạt sưởi trước khi tắm 1-2 phút (chỉ cần thế thôi vì quạt sưởi nóng nhanh lắm).
    Tắm xong thì quấn khắn màn, rồi quấn tiếp 1 khăn bông tắm cho con sao cho kín cả người từ cổ đến chân rồi bế con vào phòng, ấn ấn nhẹ quanh người cho khăn màn thấm hết nước vào khăn rồi mặc quần áo cho con. Mặc áo trước để giữ ngực kín, mặc xong xuôi rồi mới làm vệ sinh mắt, tai, mũi cho con.
    Nếu trong nhà tăm có đủ không gian, em mặc quần áo cho con luôn trong nhà tắm rồi khi bế con ra, vẫn quấn thêm cho 1 cái khăn bông tắm , ôm con 1 lúc rồi mới bỏ ra.

Nếu trời quá lạnh (tầm 8-10 độ) thì mang cả chậu nước tắm vào trong nhà, bật điều hòa/quạt sưởi và tắm cho con. Năm ngoái, đợt lạnh 8-10 độ, chị cũng cho đứa lớn (3T) tắm trong nhà luôn. Mẹ mất công bê nước vào nhà và lau chùi nhà cửa một tí nhưng con được an toàn.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 391 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mấy hôm nay điều hòa hỏng nên tắm cho con xong là bố hoặc bà dùng máy sấy tóc thổi. Lưu ý để một cái khăn xô trước miệng gió thổi ạ.
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nên dùng đèn sưởi nhà tắm đi chỉ có 800000đ 1 chiếc bạn ah mà lại rất ấm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tocngan123 Xem bài viết
    Mấy hôm nay điều hòa hỏng nên tắm cho con xong là bố hoặc bà dùng máy sấy tóc thổi. Lưu ý để một cái khăn xô trước miệng gió thổi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 326 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

mình nhỏ 1,2 giọt dầu tràm hoặc dầu khuynh diệp (loại ghi rõ là dùng đc cho trẻ sơ sinh) vào chậu tắm cho bé, nhưng để chắc chắc con ko bị cay mắt thì mình lau mặt cho bé bằng ca nước ấm riêng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 95 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Em cũng thường nhỏ 1 chút dầu khuynh diệp (nhờ mua ở Sing) vào chậu nc tắm, và tắm cho bé từ khi nhỏ tới tận bjo (hơn 2 tuổi), lạnh quá thì cũng bật quạt sưởi, tắm xong quấn khăn kín ng, rồi thấm khô nc, mặc ấm cho bé.

Xong rồi, em lại lật cả tất ra để xoa dầu dưới gan bàn chân.

Lật áo ra xoa dầu vào lưng.

Vì em có sở thích mát xa cho ng khác, hihi, thế nên cháu đã quen rồi, bjo tối nào đi ngủ cũng bắt mẹ xoa dầu khuynh diệp + mát xa cho con, hihi.

Không biết các chị có bí kíp j nữa k cho em học hỏi thêm với!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi claire81 Xem bài viết
    mình nhỏ 1,2 giọt dầu tràm hoặc dầu khuynh diệp (loại ghi rõ là dùng đc cho trẻ sơ sinh) vào chậu tắm cho bé, nhưng để chắc chắc con ko bị cay mắt thì mình lau mặt cho bé bằng ca nước ấm riêng
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng đèn sưởi nhà tắm như mình ko nhỉ?