TIN TÀI TRỢ.

Khi nào bé có thể uống nước lạnh (hơi lạnh) ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,070 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Còn vài ngày nữa là bé tròn 10th, bé có thể uống nước lạnh, hoặc hơi lạnh lạnh đc chưa ạ? Bé có bị lạnh bụng không ạ?? Em cảm ơn
    banana1273a6227d87d420ca0f2ee585f893f1b.1banana

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• alo
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,448 Bài viết

• 7,709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trí lò xo Xem bài viết
    Còn vài ngày nữa là bé tròn 10th, bé có thể uống nước lạnh, hoặc hơi lạnh lạnh đc chưa ạ? Bé có bị lạnh bụng không ạ?? Em cảm ơn
    Nhưng sao lại cứ phải cho con uống nước lạnh làm chi nhỉ?
    • 3,777 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alo Xem bài viết
    Nhưng sao lại cứ phải cho con uống nước lạnh làm chi nhỉ?
    Sao lại muốn cho con uống nước lạnh vậy nhỉ ? Con nít đa số mê lạnh,mình hạn chế cho bé,sao lại muốn cho nó uống làm chi,ko tốt gì cả .
    ticker2
    Tony dễ thương:Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 1,070 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

dĩ nhiên là tui chưa dám cho uống nước lạnh rùi, vì hôm nọ bà chỉ tui khi nào con muốn ọc, lấy cái muỗng nhựa lạnh lạnh đút vào miệng con thì sẽ đỡ ọc, mà muỗng lạnh thì chỉ còn bỏ vào ngâm trong ca nước lạnh thì muỗng mới lạnh, mà khi con có dấu hiệu ọc, cấm cái muỗng có vài 3giọt nước lạnh thì sao. Tui chưa dám làm cách bà chỉ, nên lên đây hỏi thử các mẹ về vụ nước lạnh xem các mẹ bày cho ntn.
    Ấy thế mà tui có biết 1 đứa bé trai , ba mẹ nó cho uống bia có đá, nó cầm ly uống ực ực luôn kìa. Xịn ghê chưa... bé trai đó cũng cỡ cỡ con tui nè.
    banana1273a6227d87d420ca0f2ee585f893f1b.1banana
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 547 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình cũng đang thắc mắc vậy, khi nào bé có thể uống nước hoặc ăn đồ nguội nguội?(ko cần ngâm nước nóng bên ngoài)
    VD ăn sữa chua hoặc phô mai tươi bỏ trong tủ lạnh ra cho đỡ lạnh chẳng hạn,có cần phải ngâm nc cho ấm lên?
    Con đi học con nhớ mẹ lắm, con nhớ em Nhim lắm, con nhớ bố nhớ ông bà nội nữa, nhớ cả đống!
    • 3,777 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Foxy Xem bài viết
    Mình cũng đang thắc mắc vậy, khi nào bé có thể uống nước hoặc ăn đồ nguội nguội?(ko cần ngâm nước nóng bên ngoài)
    VD ăn sữa chua hoặc phô mai tươi bỏ trong tủ lạnh ra cho đỡ lạnh chẳng hạn,có cần phải ngâm nc cho ấm lên?
    Em thì luôn ngâm cho ấm lên 1 tí,dù sao lạnh vẫn dễ bị viêm họng .Từ 1 tháng nay,có nghĩa là Tony 15 tháng,lâu lâu em cũng lấy sữa chua để ra ngoài khaỏng 1 tiếng rồi cho ăn,ko ngâm,nhưng lâu lâu thôi,ko ăn thường xuyên,vẫn cứ ngâm nước ấm .
    ticker2
    • 1,048 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Con mình thì ăn sữa chua lạnh từ lúc mới biết ăn sữa chua (9 tháng). Mà để sữa chua lạnh (ở ngăn trẻ em) mềm mịn như bánh flan nó mới chịu ăn, để nguội chảy nước nó không thèm. Bây giờ thêm uống nước cam lạnh nữa.
    • 3,777 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc suong Xem bài viết
    Con mình thì ăn sữa chua lạnh từ lúc mới biết ăn sữa chua (9 tháng). Mà để sữa chua lạnh (ở ngăn trẻ em) mềm mịn như bánh flan nó mới chịu ăn, để nguội chảy nước nó không thèm. Bây giờ thêm uống nước cam lạnh nữa.
    Sữa chua mua cho bé thì đâu có đông đá,dù ngâm nóng nó vẫn mịn .Nhưng bé nhà chị ăn mà ko bị viêm họng thì trộm vía lắm .
    ticker2
    • 239 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc suong Xem bài viết
    Sao con trai mình cũng vậy, đem sữa chua để ở ngăn lạnh (không phải ngăn đá) ra ngâm nước nóng cho nó bớt lạnh thì nó không ăn, mình thử không ngâm nước nóng thì nó lại ăn. Biết là không tốt nhưng biết sao giờ, đã thử nhiều lần rồi .. :Sad:
    • 3,777 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovely_baby Xem bài viết
    Sao con trai mình cũng vậy, đem sữa chua để ở ngăn lạnh (không phải ngăn đá) ra ngâm nước nóng cho nó bớt lạnh thì nó không ăn, mình thử không ngâm nước nóng thì nó lại ăn. Biết là không tốt nhưng biết sao giờ, đã thử nhiều lần rồi .. :Sad:
    Hehe,con nít nào cũng mê lạnh mà chị,nếu ăn mà ko sao thì cứ cho ăn .
    ticker2
    • 1,061 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trí lò xo Xem bài viết
    Mình không biết các bé ăn lạnh thế nào chứ bé nhà mình mà ăn lạnh là có đờm trong cổ liền, mỗi lần ê a là như cái loa rè, nên mình nghĩ nên cho bé ăn từ ấm đến nguội thôi chứ đừng ăn lạnh.
    L2yHp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 654 Bài viết

• 831 Được cảm ơn

Em cũng muốn hỏi các chị là tầm mấy tuổi thì có thể tập cho con uống lạnh, ăn kem ( kiểu như bắt đầu rèn luyện cho con ấy )?