Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kem dưỡng nẻ môi cho bé mua ở đâu?????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.42K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 316 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào biết mua kem chống nẻ môi cho bé ở đâu k chỉ cho mình với, mình ra cửa hàng CLF thì chỉ có kem dường mặt và dưỡng thân thể thôi.
    Mình muốn mua riêng một loại kem dưỡng môi loại tốt.
    Con nhà mình mùa hè lẫn mùa đông môi suốt ngày bị nẻ, mùa đông thì bong da hết lớp này đến lớp khác(từ hồi mới sinh nhé), còn mùa hè thì môi trên cứ nứt cả ra, có khi còn thấy đỏ đỏ.
    Mẹ nào biết chỉ cho mình với nhé, con mình được 7 tháng rùi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 316 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sao k ai trả lời cho em biết thế, có mẹ nào biết chỗ nào mua kem chống nẻ cho con chỉ cho em với???????????????????????
    • 146 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuBob
    Các mẹ ơi, có mẹ nào biết mua kem chống nẻ môi cho bé ở đâu k chỉ cho mình với, mình ra cửa hàng CLF thì chỉ có kem dường mặt và dưỡng thân thể thôi.
    Mình muốn mua riêng một loại kem dưỡng môi loại tốt.
    Con nhà mình mùa hè lẫn mùa đông môi suốt ngày bị nẻ, mùa đông thì bong da hết lớp này đến lớp khác(từ hồi mới sinh nhé), còn mùa hè thì môi trên cứ nứt cả ra, có khi còn thấy đỏ đỏ.
    Mẹ nào biết chỉ cho mình với nhé, con mình được 7 tháng rùi.
    Có lẽ bạn chưa xem kỹ & bỏ sót một món hàng mới nhập về, đó là kem Aquaphor. Kem này của Mỹ chuyên dùng bôi để chữa nẻ (cả ở mặt & môi), chống hăm, bôi các vết trầy xước & bôi khi bị bỏng nữa rất tốt đó. Bạn có thể đọc hướng dẫn cụ thể & chi tiết hơn nữa trên bao bì của sản phẩm tại CH.

Dùng được cho các bé từ 0 tháng trở đi. Lọ khá to nên dùng được lâu dài & đặc biệt sản phẩm này rất hay được các bác sỹ Mỹ khuyên dùng & đã có rất nhiều comments tốt của các bà mẹ Mỹ rồi bạn ạ.

Sản phẩm Made in USA.

Bạn tham khảo hình ảnh tại đây nhé:

Bạn tham khảo xem có phù hợp cho bé nhà bạn không nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 316 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trời ơi, hôm trước em ra CH CLF ở Hàng Mành, mấy cô bán hàng ở đó bảo kem đó không bôi được lên môi của em bé chứ . Hôm đó em cũng nhìn thấy lọ đấy rùi nhưng k thấy hướng dẫn sử dụng bằng TV nên chẳng biết có dùng được k? Chị confirm cho em chắc chắn có thể dùng để bôi lên môi trẻ dưới 1 tuổi để em qua cửa hàng mua nhé.
    • 146 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuBob
    Trời ơi, hôm trước em ra CH CLF ở Hàng Mành, mấy cô bán hàng ở đó bảo kem đó không bôi được lên môi của em bé chứ . Hôm đó em cũng nhìn thấy lọ đấy rùi nhưng k thấy hướng dẫn sử dụng bằng TV nên chẳng biết có dùng được k? Chị confirm cho em chắc chắn có thể dùng để bôi lên môi trẻ dưới 1 tuổi để em qua cửa hàng mua nhé.
    Chắc chắn là dùng rất tốt & đặc biệt là không mùi, không chất bảo quản & không gây kích ứng/dị ứng da mà (kể cả da nhạy cảm). Em xem tại trang web về công dụng ở đây nhé:

http://www.eucerinus.com/products/hb_aho.html

Nguyên bản tiếng Anh này:

Aquaphor Healing Ointment protects dry, cracked or irritated skin to help enhance the natural healing process and restore smooth, healthy skin.

Clinically proven to reduce healing time
    Creates a protective barrier that seals in moisture
    Helps heal raw, irritated skin caused by radiation treatments, facial resurfacing procedures and Atopic Dermatitis
    Soothes and helps protect extremely dry, chapped or chafed skin and lips caused by winter weather or diabetes
    Soothes and protects minor burns
    Fragrance-free, preservative-free, non-irritating
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 316 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cám ơn chị nhé, mai em qua CH để mua luôn mới được vì bé nhà em nẻ nứt hết cả môi.
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ua, Colorful cũng có kem Aquapfor này à ! Cái này nhà mình vẫn dùng thường xuyên mấy năm nay rồi, đặc biệt tốt với mùa đông ở mình. Bôi được môi đấy mẹ Bob ạ. Nhà mình vẫn dùng cho cả gia đình. Nếu Colorful có hũ to thì cho mình đặt hàng nhé.