Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về cách dùng Baby Cosmetic Cream

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.18K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 183 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em được tặng hộp kem Baby Cosmetic Cream của Bubchen, trên chỉ dẫn chỉ nói là dùng để bảo vệ và làm ẩm da mặt và da tay của bé. Tuy nhiên em không biết nên dùng cho bé vào thời điểm nào thích hợp, chỉ vào mùa đông hay vào mùa nào cũng được, bé nhà em gần được năm tháng tuổi thì đã nên dùng hay chưa???
    Có mẹ nào đã dùng hoặc biết về loại kem này thì chỉ giùm cho em vói nhé.
    E cảm ơn nhiều.
    Mẹ Cún Khang

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 160 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Em cũng đã dùng Baby Cosmetic Cream của Bubchen cho bé nhà em hồi 4 tháng. Đây là kem chống nẻ cho bé nên em chỉ dùng vào mùa đông, chủ yếu là bôi hai cái má của bé lúc bị nẻ thôi. Vì là kem chống nẻ nên em cũng dùng ké luôn, mùi thơm khá dễ chịu. Thực ra dùng vào mùa nào cũng được nhưng em nghĩ da của các bé rất mềm, mượt đâu có cần dưỡng da nhiều, chỉ dùng khi trời lạnh chống nẻ thôi.
    Mẹ yêu con nhất trên đời!!!
    • 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị mua dùng cho bé từ khi mới sinh (mùa đông mà) không thấy làm sao cả, chị cũng chỉ cho bé dùng mùa hanh khô thôi, ngoài ra kem chống hăm của Bubchen cũng tốt lắm, loại này chị không dùng để phòng mà dùng để chống luôn, hộp nhỏ chỉ có 24000 thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 183 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cảm ơn các chị nhé, biết như này rồi thì tối nay em sẽ về bôi ngay cho cháu. Em đa giữ hộp kem đó 3 tháng nay rồi vậy mà lúc bé nẻ lại không biết mà bôi, tội nghiệp Cún nhà em cứ tối đến là hai má đỏ ửng lên.
    • 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cuôc song binh yên oi!
    Mua loai kem ne do o dau vay chi cho minh biết voi, be Tun nha minh lúc nao troi hoi lanh ma da do ung len roi trong toi lam, chi cho minh biet dia chi voi nhe(ca gia tiên nua). cam on ban nhiêu
    • 1,794 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

ngocminhchau cứ ra Lãn ông mua là có đấy mà.
    Nhưng của Bubchen có 2 loại đấy. Một loại là Baby Cosmetic Cream và một loại là Soft cream. Mình đã thử dùng cả 2 loại nhưng nếu để trị nẻ thì nên mua loại Soft hơn, còn loại kia dùng dưỡng da thì đúng hơn là trị nẻ.
    • 625 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Tuyệt quá, hôm nay lọ mọ mới vào đây biết được cách dùng mấy loại kem của Buchen này. Cậu mình ở bên Đức gửi về cho bao nhiêu là hộp kem của Buchen mà toàn tiếng Đức, may mà mẹ cháu có tí tiếng Anh bập bõm hiểu nghĩa của nó nên dùng rón rén lắm. Kiểu này Tết cậu về nhắn mang thật nhiều cho cả nhà cháu dùng luôn. Thanks các mẹ nhé! :LoveStruc: .
    Mà công nhận cái kem chống hăm Buchen dùng thích nhỉ các mẹ, vợ cậu tớ chỉ cẩn thận ghi mỗi cách dùng kem này nên tớ dùng cho Sóc, chỉ bôi 2 lần là hết ngay (trộm vía), thích thật, hơn hẳn cái Bepanthen, mà mùi thơm thì dễ chịu vô cùng!