TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm tổ chức tiệc thôi nôi cho bé

• 12 Lượt chia sẻ
  • 4.78K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Gia đình mình đang chuẩn bị tổ chức tiệc thôi nôi cho bé 24/12/2008.

Rất mong mọi người chia sẻ các kinh nghiệm quý báu để buổi lễ & tiệc thôi nôi diễn ra suôn sẻ & có ý nghĩa.

Chân thành cám ơn. :Angel::Rose:

P/S: Ngoài ra bọn mình cũng đang dự định làm 1 video ảnh có lồng nhạc cho bé, nhờ mọi người cố vấn xem nên lồng bài hát nào cho hay & ý nghĩa (Đặc biệt là thôi nôi của bé lại trùng vào dịp Giáng sinh, bọn mình muốn khách mời cùng đón Giáng sinh với gia đình mình luôn).

Một số bài hát mà mình biết:

1. Cả nhà thương nhau
    2. Ba ngọn nến lung linh
    3. Happy Birthday
    Ba bé Moon !!! :Angel: :Angel: :Angel:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 536 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình tới 30 tết này cũng thôi nôi nữa mà mình cũng chưa biết phải làm sao. Mình mới tập 1 nên chưa biết gì. Các mẹ thông thái ơi giúp mình và meheovang với.
    Huế ơi,…Nhịp cầu cong mà con đường thì thẳng. Một đời anh tìm mãi Huế nơi mô. Con sông giùng giằn con sông không chảy. Sông chảy vào lòng nên Huế rất sâu.
    Thiệp 3D handmade : https://www.flickr.com/photos/39131990@N06/
    • 169 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heovang_7777 Xem bài viết
    Chào mọi người,

Gia đình mình đang chuẩn bị tổ chức tiệc thôi nôi cho bé 24/12/2008.

Rất mong mọi người chia sẻ các kinh nghiệm quý báu để buổi lễ & tiệc thôi nôi diễn ra suôn sẻ & có ý nghĩa.

Chân thành cám ơn. :Angel::Rose:

P/S: Ngoài ra bọn mình cũng đang dự định làm 1 video ảnh có lồng nhạc cho bé, nhờ mọi người cố vấn xem nên lồng bài hát nào cho hay & ý nghĩa (Đặc biệt là thôi nôi của bé lại trùng vào dịp Giáng sinh, bọn mình muốn khách mời cùng đón Giáng sinh với gia đình mình luôn).

Một số bài hát mà mình biết:

1. Cả nhà thương nhau
    2. Ba ngọn nến lung linh
    3. Happy Birthday

Thôi nôi cho bé cần phải chuẩn bị:
    - Cúng mụ bà : 12 chén chè, 12 chén xôi, trái cây, gà
    - Những đồ vật cho bé chọn sau khi cúng xong để biết tương lai bé thích làm gì: lược, kiếng, kẹp, tập vở, bút,.....
    - Bánh kem, nến : có hình con giáp tượng trương tuổi của bé
    - Bạn muốn làm video cho bé thì tốt nhất thuê dịch vụ họ làm cho vừa đẹp, vừa đỡ cực
    Thường khi sắp đến ngày thôi nôi của mình các bé lại hay bị bệnh: sổ mũi, ho, có khi sốt nữa đấy vì thế bạn nên chú ý phòng chống cho bé trước ngày đó.
    Vào ngày này bé hơi quấy đấy, không chịu làm theo lời của ba mẹ đâu nên bạn tránh cho bé tiếp xúc với khách mời càng nhiều càng tốt.
    Tranh thủ chụp hình cho bé trước khi khách mời đến dự tiệc.
    Cuối cùng là nên cho bé đi ngủ đúng giờ giấc đã quy định từ trước.
    Hết rồi
    Còn gì nữa sau khi nhớ ra pm cho bạn sau nhé.
    Chúc bé hay ăn chóng lớn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)