Các bố các mẹ cho em hỏi với, em đang lo lắm. Vợ em mới sinh con so tròn 40 tuần, do to quá (siêu âm 3,6 kg) và đầu to không thụt xuống nên bác sỹ chỉ định mổ. Sáng nhà em siêu âm hoàn toàn bình thường, côn mở 2 phân. Đến 6h30 tối sau khi hội chẩn bác sỹ nói thai suy và to nên cho mổ. Mổ xong e đứng ngoài còn nghe cháu khóc to, trộm vía cũng bụ bẫm, là bé trai được 3kg8, mập mạp, hồng hào. Tuy nhiên lúc đưa cháu xuống khoa sơ sinh thì thấy cháu khó thở, rên khò khè, cánh mũi phập phồng. Bác sỹ bảo rất khó thở, nước ối mẹ cháu bị đục và phải chạy máy hỗ trợ thở. Từ đó là cháu nhà e thuộc diện chăm sóc đặc biệt, ko cho người nhà bệnh nhân vào, bảo có j họ liên lạc với e. Từ tối qua đến giờ chưa thấy gì, em xin mãi mới được ngó vào thì cháu vẫn đang chạy máy, bác sỹ thì bảo cháu khá hơn, và đang ngủ, còn bảo đáp ứng tốt (ko biết có phải động viên ko)

Em lo quá cả nhà ạ. Ko biết nước ối bẩn do đâu vì sáng siêu âm vẫn bình thường, ko biết tình trạng khó thở này tiên lượng như thế nào. Đặc biệt em rất lo vì từ tối qua ko được vào với cháu, e nói dối bà xã là cháu vẫn bình thường đang được 2 bà nội ngoại chăm dưới khoa. Các bố mẹ nào trải qua hay có kinh nghiệm chia sẻ e với, e trắng đêm qua rồi. Lúc thì ngồi nhìn vợ mơ màng ngủ (chắc là đau lắm), lúc thì ngồi hóng ở khoa sơ sinh. Cả nhà giúp e với nhá