TIN TÀI TRỢ.

Giúp em với các mẹ ơi,Bé lại biểu tình sữa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 827 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Chán quá các mẹ ơi.. Làm thế nào bây giờ. Bé nhà em thực sự là biểu tình sữa rồi.. Nhìn thấy bình sữa, cốc sữa, hoặc thậm chí cốc nào có màu trắng của sữa là khóc. Chín tháng đến nơi rồi mà mỗi bữa ăn 30 - 60ml sữa mỗi bữa . Đổi đủ các loại sữa rồi, Enfa, Similac (toàn mẹ tiếc của ăn), HIPP, Meji, giờ thì NAN..Dỗ dành đủ kiểu, ko ăn bình thì xúc thìa, cũng chỉ được 30ml. Cả ngày ăn chưa được 60ml. Bột thì ăn hai, ba bữa một ngày, bữa cuối cùng là lúc 7h. Bú mẹ lúc 9,10 h thì đêm chắc chắn là đói rồi vì sữa mẹ giờ bé ăn ko đủ no nữa rồi, phần thì bé bú khoẻ hơn nên mẹ ko đủ sữa, phần thì sữa mẹ giờ ít chất rồi nên cũng ko no được. Đêm đến ko no nên trằn trọc rúc mẹ 3~5 lần... Mẹ thì vẫn ngủ khi cho con bú được, nhưng nghĩ thương con, dậy pha sữa, dỗ khi no ngủ say, lần lần đưa bình ti vào, (mẹo này thì em học từ người bạn,để lừa cho con ăn sữa bình) nhưng bé Tít nhà em thì đố lừa được, nó cứ thấy ti giả thì nó bật phản ứng ngay, hoặc khóc ré lên, cáu.. hoặc mím chặt môi lại.
    Thương con lắm đi mà chẳng biết có cách nào bây giờ.., Helpp helpp em với các mẹ ơi. Nghĩ đến việc ăn sữa của con thôi mà em sốt hết cả ruột...
    Mà ko biết đến lớn thì nó có ghét sữa ko đây, kiểu này bao giờ con phát triển được chiều cao đây, ko chịu ăn sữa mà nếu để thiếu canxi từ sữa nhu thế này..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 2,882 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Có một bác sỹ mách em là: sau một đợt uống canxi bé sẽ chăm uống sữa hơn vì nó thấy mùi vị canxi trong sữa. Bé nhà em cũng thế, lúc trước bé không thích uống sữa tí nào đâu, nhưng sau 1 đợt uống canxi do bị còi xương, tự nhiên bé rất chăm uống sữa. Em cũng không biết có phải là do trùng lặp không nữa. Nhưng bé nhà em lúc 6 tháng đã uống được 240ml sữa/ lần rồi. Chị thử hỏi ý kiến bác sỹ xem thế nào.
    • 208 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beTit
    Chán quá các mẹ ơi.. Làm thế nào bây giờ. Bé nhà em thực sự là biểu tình sữa rồi.. Nhìn thấy bình sữa, cốc sữa, hoặc thậm chí cốc nào có màu trắng của sữa là khóc. Chín tháng đến nơi rồi mà mỗi bữa ăn 30 - 60ml sữa mỗi bữa . Đổi đủ các loại sữa rồi, Enfa, Similac (toàn mẹ tiếc của ăn), HIPP, Meji, giờ thì NAN..Dỗ dành đủ kiểu, ko ăn bình thì xúc thìa, cũng chỉ được 30ml. Cả ngày ăn chưa được 60ml. Bột thì ăn hai, ba bữa một ngày, bữa cuối cùng là lúc 7h. Bú mẹ lúc 9,10 h thì đêm chắc chắn là đói rồi vì sữa mẹ giờ bé ăn ko đủ no nữa rồi, phần thì bé bú khoẻ hơn nên mẹ ko đủ sữa, phần thì sữa mẹ giờ ít chất rồi nên cũng ko no được. Đêm đến ko no nên trằn trọc rúc mẹ 3~5 lần... Mẹ thì vẫn ngủ khi cho con bú được, nhưng nghĩ thương con, dậy pha sữa, dỗ khi no ngủ say, lần lần đưa bình ti vào, (mẹo này thì em học từ người bạn,để lừa cho con ăn sữa bình) nhưng bé Tít nhà em thì đố lừa được, nó cứ thấy ti giả thì nó bật phản ứng ngay, hoặc khóc ré lên, cáu.. hoặc mím chặt môi lại.
    Thương con lắm đi mà chẳng biết có cách nào bây giờ.., Helpp helpp em với các mẹ ơi. Nghĩ đến việc ăn sữa của con thôi mà em sốt hết cả ruột...
    Mà ko biết đến lớn thì nó có ghét sữa ko đây, kiểu này bao giờ con phát triển được chiều cao đây, ko chịu ăn sữa mà nếu để thiếu canxi từ sữa nhu thế này..
    mẹ bé Tít ơi sao mà tình trạng giống hệt nhà mình vậy.
    Chíp nhà mình hôm nay tròn 8 tháng mà cũng ăn uống hệt như bé Tít vậy.
    Stress quá mẹ nó à. Có lẽ mình thành lập hội con lười ăn mất thôi.
    Sáng nay cho con uống được 50ml sữa đang hí hửng thì oẹ..oẹ,.. ra bằng sạch thế là lỗ vốn, mà lại thương con vì nó nôn hết ra trông tội quá đi thôi.
    Stress quá mẹ nó à. Chíp nhà mình đêm nào cũng trằn chọc ngủ không yên, dậy đêm đến 4, 5 lần ti mẹ rồi lại ngủ tiếp.

Làm sao bây giờ
    gần mực thì đen, gần đèn thì...cháy
    • 827 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChipPhuongAnh
    mẹ bé Tít ơi sao mà tình trạng giống hệt nhà mình vậy.
    Chíp nhà mình đêm nào cũng trằn chọc ngủ không yên, dậy đêm đến 4, 5 lần ti mẹ rồi lại ngủ tiếp.
    Làm sao bây giờ
    ... híc làm sao bây giờ nhỉ?
    hay là mình thử theo lời khuyên của mẹ Long van xem.
    Mà ko biết là uống canxi loại nào cơ hả mẹ longvan ơi?????

Tít nhà mình thì chỉ ghét sữa thôi, bột thì vẫn chấp nhận ăn bt, híc.
    Còn Chíp? ăn bột có ngoan ko?
    Mấy ký rồi mẹ nó?
    • 97 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chi cho em hoi voi ,bong nha em moi sinh dước ba tuân không tre sua ngoai,ma tre sua me cu bu me la khóc thét len.em không biết phai lam sao.co chi nao biết cách nao kh chi em voi.