TIN TÀI TRỢ.

Giúp e với, con em bị bỏng rồi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.08K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 126 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chủ nhật tuần vừa rồi, chíp nhà em đụng phải bô xe máy. Đầu tiên chỉ đỏ lên thôi, k bị phồng rộp gì cả, sau nửa tiếng e đi mua lọ thuốc xịt panthenol, hàng ngày e vẫn cứ xịt hoặc dùng kem bôi da panthenol cho cháu. Chẳng may hôm qua cháu lại sượt chân vào thành cửa bị chảy máu, bây giờ trông chân mất lớp màng da non rồi, em phải làm thế nào bây giờ, nhanh nhanh giúp em với. Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,527 Bài viết

• 17,948 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng biết phải làm sao, mong các mẹ khác hiến kế cho mẹ mylove79 nhé. Nhảy vào comment vì thấy thương con quá...hik... Mẹ nó nên cẩn thận hơn đi, để tội nghiệp con quá à...huhuhu....
    • 921 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Thương em bé nhà chị quá:Crying::Crying::Crying:. Con em cũng vậy mấy tháng trước cũng bị bỏng bô xe nhà hàng xóm em khóc hết cả nước mắt thương con đau ,sợ con xấu cũng kỳ cục lên mạng tìm kiếm thông tin:Nottalkin::Sigh: cuối cùng em mua thuốc Contratubex của Đức chống sẹo về bôi cho con thấy cũng đỡ hơn vết bỏng chỉ còn mờ em nghĩ lớn lên da căng ra sẽ hết thôirooling: .Thuốc vừa chống sẹo lại làm vết thương mau lành lắm mẹ nó ra hàng thuốc Tây hỏi mua tầm 80k một lọ thui.Chúc con gái chóng lành nhé:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 153 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Tớ thấy có cửa hàng thuốc gia truyền chữa bỏng ở số 2 Quang Trung. Chữa rất tốt và không để lại sẹo Bạn thử cho bé đến đấy xem sao. Vì họ chỉ bán thuốc khi bệnh nhân đến khám thôi chứ ko bán tự do. Chúc bé mau lành nhé.
    • 476 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trước con gái tớ bị bỏng cũng dùng Contratubex để bôi đấy, thuốc đấy làm cho da của bé nhanh lên da non hơn mà, nhưng mà nên mặc quần dài cho bé nhé mẹ nó nhé, đừng để ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp vào chỗ bị bỏng sau này chỗ da đấy dễ bị khác màu (thường là trắng hơn) những chỗ khác đấy. Chúc bé con mau khỏi.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 144 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đúng là mẹ nó phải đưa con đi khám mới được, đi ngay đi thôi. Đừng bôi thuốc lung tung không có hướng dẫn của BS mẹ nó nhé, trẻ con nên có sẹo cũng không đáng ngại lắm đâu, đến khi cháu lớn sẹo sẽ mờ lắm, yên tâm đi.
    :LoveStruc:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...:Rose:
    https://vn.360plus.yahoo.com/luongthitam
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đi khám thôi mẹ nó ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 342 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

bài viết của FN đã viết đầy đủ quá nên mình không viết gì được nữa. các mẹ cứ theo đó mà làm đừng bôi linh tinh mỡ trăn hay thuốc đông y mà mang họa vào thân con trẻ. thanks
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myhomemylove79 Xem bài viết
    Chủ nhật tuần vừa rồi, chíp nhà em đụng phải bô xe máy. Đầu tiên chỉ đỏ lên thôi, k bị phồng rộp gì cả, sau nửa tiếng e đi mua lọ thuốc xịt panthenol, hàng ngày e vẫn cứ xịt hoặc dùng kem bôi da panthenol cho cháu. Chẳng may hôm qua cháu lại sượt chân vào thành cửa bị chảy máu, bây giờ trông chân mất lớp màng da non rồi, em phải làm thế nào bây giờ, nhanh nhanh giúp em với. Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm!
    ui! Nghe mẹ nó nói mà thương con quá, bây giừo bị bong lớp da rồi thì mẹ nó chịu khó giữ về sinh và bôi thuốc cho con thôi. Nhưng lần sau nếu bị bỏng thì mẹ nó lấy mật ong đổ luôn vào chỗ bỏng nhé (ngay sau khi bị bỏng) thì chỗ da đó sẽ không bị phồng và không để lại sẹo sau này. Còn bây giờ thì mình chịu rooling:chỉ có cách duy nhất là về sinh sạch sẽ và bôi thuốc kháng sinh và thuốc chống sẹo thôi. Chúc Bé mau khỏi
    :Laughing:
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cũng do e ko cẩn thận nên hôm đang chuẩn bị cho con ăn cháo thì nó thò cả bàn tay vào bát cháo nóng, hu hu, khóc ầm ĩ, nhưng nhà em có mỡ trăn, bôi vào ngay lúc đấy. Thế là trộm vía con ko sao cả, nhưng mà phải bôi ngay các mẹ nhé, để lâu rồi mới bôi thì ko còn tác dụng đâu