Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giấc ngủ của bé không được sâu, làm sao đây các Mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.9K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 272 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Xin chào các Mẹ, em là thành viên mới của WTT, em mới sinh bé được 1 tháng 10 ngày và đang bị street trầm trọng đây. Bé nhà em ngủ không sâu, không ngon giấc, lúc nào cũng trong trạng thái lơ mơ và cứ khoảng 1 tiếng là dậy khóc, ban ngày cũng như ban đêm. Đặc biệt là mỗi lần dậy là đòi bú bất kể bụng đang no căng và đòi bế nữa, nhà lại không có người chỉ có mình em chinh chiến với bé. Các mẹ có kinh nghiệm gì giúp đỡ em với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

y hệt như em bé mình lúc từ 1 đến 2 tháng, mình cũng ko biết làm cách nào, phải ráng theo nó thôi, nhưng qua tháng thứ 3 thì tự nhiên hết.
    Để ngủ ngon hơn có thể bổ sung canxin đồng thời phơi nắng

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 272 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duynhat2404 Xem bài viết
    y hệt như em bé mình lúc từ 1 đến 2 tháng, mình cũng ko biết làm cách nào, phải ráng theo nó thôi, nhưng qua tháng thứ 3 thì tự nhiên hết.
    Để ngủ ngon hơn có thể bổ sung canxin đồng thời phơi nắng
    Cảm ơn mẹ duynhat2404 nhé, mình cũng đã cho uống canxi và phơi nắng gần 20 ngày rồi nhưng vẫn không thấy khá hơn, chắc phải chờ qua tháng thứ 3 xem có hết như bé nhà mẹ không thôi .
    Không một hương hoa nào bay ngược chiều gió thổi.
    Chỉ hương người đức hạnh bay ngược gió ngàn phương!:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban chu y xem moi truong xung quanh luc be ngu nhu the nao nua nhe. Khi con gai minh duoc 1-2 thang nhu em be cua ban, minh luon giu cho chau ngu trong khong gian em ai, thoang mat, binh yen va minh luon tuc truc ben canh. Ban co the hat ru hoac mo nhac nhe cho chau nghe,giu khong khi trong phong chau ngu duoc thoang mat, va o canh chau de khi chau giat minh thi ngay lap tuc co me vo ve nhe nhe,hat ru nhe nhang,hoac dung dua ( neu chau nam noi). Con gai minh luc truoc cung the, tinh day la doi bu me, minh nghi be so sinh cu xu nhu vay la vi chau so day ban a, nen chau doi bu de an tam. Chau cang lon thi 2 me cang se cang thich nghi voi nhau hon. Chuc chau luon ngu ngon va me yen long.
    Gia Dinh GAU BU :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 554 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mẹ sáu nhung ơi cu nhà mình bằng đúng con bạn đấy, cháu ban đêm thì ngủ khá hơn nhưng ban ngày chả giấc nào ra giấc nào cứ lơ mơ suốt, bế thì nóng mà đặt xuống thì lại tỉnh. Mình vẫn cho phơi nắng đều và bổ sung caxi nhưng tiển triển chưa được mấy, hy vọng qua 3 tháng cháu sẽ đỡ như lời mẹ duynhat. Mình còn nuôi con bằng sữa ngoài hoàn toàn cơ. Có gì mình cùng trao đổi nhé, chúc cho các con ngủ ngoan chóng lớn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 272 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mat ong Xem bài viết
    Mẹ sáu nhung ơi cu nhà mình bằng đúng con bạn đấy, cháu ban đêm thì ngủ khá hơn nhưng ban ngày chả giấc nào ra giấc nào cứ lơ mơ suốt, bế thì nóng mà đặt xuống thì lại tỉnh. Mình vẫn cho phơi nắng đều và bổ sung caxi nhưng tiển triển chưa được mấy, hy vọng qua 3 tháng cháu sẽ đỡ như lời mẹ duynhat. Mình còn nuôi con bằng sữa ngoài hoàn toàn cơ. Có gì mình cùng trao đổi nhé, chúc cho các con ngủ ngoan chóng lớn.
    Mẹ mat ong oi, mấy hôm nay mong tìm được mẹ nào có con cùng lứa tuổi để trao đổi, giờ rất là vui vì đã gặp được rồi, mình cùng nhau chia xẻ kinh nghiệm nhé. Sao mẹ nuôi con hoàn toàn bằng sữa ngoài vậy? em bé bú nhiều không? tháng đầu lên được mấy kg? bạn có cho bé nằm nôi không hay chỉ nằm giường? có cho ngủ riêng không? ôi nhiều điều muốn hỏi lắm nhưng để từ từ, sợ mẹ loạn mất, mong trả lời của mẹ lắm lắm :Crying:.
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

hồi đó mình cũng ko có sữa nhiều, bú sữa ngoài là chính. chij Sáu Nhung cho bú sữa mẹ nhưng cũng tập cho bé bù sữa bình cho biết bú bình nhé, để sau này sữa mẹ hết thì bú sữa ngoài cũng dễ hơn

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

gửi mẹ matong và saunhung,
    Mình đã trải qua giai đoạn như các mẹ hiện giờ. Mình có lời khuyên thế này:
    - Cháu khó ngủ quá bạn nên mua một cái võng (võng xếp duy lợi thì năm được cả mẹ và con, con nằm một mình rộng quá thì bạn lấy cái cặp kẹp hai bên võng lại cho diện tích võng nhỏ lại và lấy một cái que chống lên cho võng được thoáng mát.)
    - Ngoài ra bạn cho uống canxi thôi chưa đủ, bạn phải cho uống thêm vitamin D3, vì nó giúp ruột của bé hấp thụ tối đa canxi
    - Tắm nắng thì phải ngồi trực tiếp dưới nắng, những ngày đầu mới tắm thì kéo dần quần và áo bé lên nhưng vì sau thì cởi toàn bộ ra nhé. Tắm sau cửa kính hoặc tắm mà vẫn mặc quần áo thì ko có tác dụng đâu.
    - Nếu bé hay giật mình, khó ngủ, vật vã, ra mồ hôi nhiều, rụng tóc thì bé nhà bạn đã bị còi xương. Tốt nhất bạn nên cho bé đi khám ở viện dinh dưỡng
    Hy vọng mình giúp ích được cho bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 272 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oaohg15 Xem bài viết
    gửi mẹ matong và saunhung,
    Mình đã trải qua giai đoạn như các mẹ hiện giờ. Mình có lời khuyên thế này:
    - Cháu khó ngủ quá bạn nên mua một cái võng (võng xếp duy lợi thì năm được cả mẹ và con, con nằm một mình rộng quá thì bạn lấy cái cặp kẹp hai bên võng lại cho diện tích võng nhỏ lại và lấy một cái que chống lên cho võng được thoáng mát.)
    - Ngoài ra bạn cho uống canxi thôi chưa đủ, bạn phải cho uống thêm vitamin D3, vì nó giúp ruột của bé hấp thụ tối đa canxi
    - Tắm nắng thì phải ngồi trực tiếp dưới nắng, những ngày đầu mới tắm thì kéo dần quần và áo bé lên nhưng vì sau thì cởi toàn bộ ra nhé. Tắm sau cửa kính hoặc tắm mà vẫn mặc quần áo thì ko có tác dụng đâu.
    - Nếu bé hay giật mình, khó ngủ, vật vã, ra mồ hôi nhiều, rụng tóc thì bé nhà bạn đã bị còi xương. Tốt nhất bạn nên cho bé đi khám ở viện dinh dưỡng
    Hy vọng mình giúp ích được cho bạn.
    Cảm ơn về những kinh nghiệm của bạn nhé, nhưng em bé mình còn non quá liệu có nằm võng được chưa? mình nghe nói trẻ nằm võng dễ bị còng lưng lắm. Bé nhà mình chưa đến độ còi xương đâu, vì mình chưa thấy dấu hiệu rụng tóc và ra mồ hôi nhiều. Mình đang lăn tăn ở chổ cho con uống thêm VitD3 để hấp thụ canxi nhưng chưa biết uống loại gì đây, nếu mẹ biết thì cho mình với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 554 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mẹ sáunhung ơi hôm nay con mình tròn 5 tuần tuổi rồi, tháng đầu cháu lên cân không nhiều vì cháu ăn sữa không hợp lắm khoảng gần 1 kg thôi. Mình cũng cho cháu bổ sung caxi rồi , thuốc của Ý có cả D3 nữa, xong mọi việc cũng phải từ từ không tiến triển nhanh được đâu. Mình là tập 2 nên không bỡ ngỡ nữa chỉ thấy ngại thôi, nuôi con trẻ thì nhiều vấn đề lắm mỗi ngày mỗi kiểu phải kiên trì thôi mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 272 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mat ong Xem bài viết
    Mẹ sáunhung ơi hôm nay con mình tròn 5 tuần tuổi rồi, tháng đầu cháu lên cân không nhiều vì cháu ăn sữa không hợp lắm khoảng gần 1 kg thôi. Mình cũng cho cháu bổ sung caxi rồi , thuốc của Ý có cả D3 nữa, xong mọi việc cũng phải từ từ không tiến triển nhanh được đâu. Mình là tập 2 nên không bỡ ngỡ nữa chỉ thấy ngại thôi, nuôi con trẻ thì nhiều vấn đề lắm mỗi ngày mỗi kiểu phải kiên trì thôi mẹ nó ạ.
    Mình cũng tập 2 rồi đấy nhưng vẫn thấy lo âu khi nuôi con, kinh nghiệm của tập 1 giờ đã quên hết trơn (5 năm rùi), bé của mình hôm nay là tròn 1 tháng 15 ngày, đang định cho bú dặm thêm sữa Similac Advance.
    Bạn đang cho bé bổ sung canxi hiệu gì thế mà có cả D3? cho mình học hỏi với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sáu nhung Xem bài viết
    Cảm ơn về những kinh nghiệm của bạn nhé, nhưng em bé mình còn non quá liệu có nằm võng được chưa? mình nghe nói trẻ nằm võng dễ bị còng lưng lắm. Bé nhà mình chưa đến độ còi xương đâu, vì mình chưa thấy dấu hiệu rụng tóc và ra mồ hôi nhiều. Mình đang lăn tăn ở chổ cho con uống thêm VitD3 để hấp thụ canxi nhưng chưa biết uống loại gì đây, nếu mẹ biết thì cho mình với nhé.
    Bé có thể nằm võng được, bạn cho cái võng căng lên ở mức tối đa, nếu vẫn lo âu thì bạn cho thêm cái chiếu cói vào là ổn. Cu tý nhà mình giờ nằm võng ngủ ngon lành, có lúc con mình ngủ được 3 tiếng, thậm chí là hơn. Tuy nhiên nằm lâu con sẽ mỏi, bé sẽ vặn mình hoặc đưa tay lên gãi mặt, bạn bế bé lên một lúc rồi để bé ngủ sâu lại đặt vào võng nhé.
    Con mình uống calcium corbie ống 5ml và vitamin D3: Aquadetrim. Đang điều trị thì uống ngày 4 giọt D3 + 1 ống canxi + phơi nắng 20p. 2 tuần sau giảm xuống còn 2 giọt và các thứ khác giữ nguyên.
    Nhưng mình có lời khuyên cho bạn là uống thuốc thì phải theo đơn bác sỹ kê. Hiện tại ở viện dinh dưỡng các bác sỹ tư vấn rất tốt và có trình độ. Bạn nên giành thời gian đưa con đến đó khám để yên tâm nhất. Viện ở số 2 Yecxanh, làm tất cả các ngày + sáng thứ 7, thậm chí làm đến 18h chiều, nhưng giá khám ngoài giờ có đắt hơn 10k, giá khám giờ hành chính là 30k.
    Bạn cân nhắc nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 272 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oaohg15 Xem bài viết
    Bé có thể nằm võng được, bạn cho cái võng căng lên ở mức tối đa, nếu vẫn lo âu thì bạn cho thêm cái chiếu cói vào là ổn. Cu tý nhà mình giờ nằm võng ngủ ngon lành, có lúc con mình ngủ được 3 tiếng, thậm chí là hơn. Tuy nhiên nằm lâu con sẽ mỏi, bé sẽ vặn mình hoặc đưa tay lên gãi mặt, bạn bế bé lên một lúc rồi để bé ngủ sâu lại đặt vào võng nhé.
    Con mình uống calcium corbie ống 5ml và vitamin D3: Aquadetrim. Đang điều trị thì uống ngày 4 giọt D3 + 1 ống canxi + phơi nắng 20p. 2 tuần sau giảm xuống còn 2 giọt và các thứ khác giữ nguyên.
    Nhưng mình có lời khuyên cho bạn là uống thuốc thì phải theo đơn bác sỹ kê. Hiện tại ở viện dinh dưỡng các bác sỹ tư vấn rất tốt và có trình độ. Bạn nên giành thời gian đưa con đến đó khám để yên tâm nhất. Viện ở số 2 Yecxanh, làm tất cả các ngày + sáng thứ 7, thậm chí làm đến 18h chiều, nhưng giá khám ngoài giờ có đắt hơn 10k, giá khám giờ hành chính là 30k.
    Bạn cân nhắc nhé.
    Eo ôi, em ở tận Đà Nẵng lận, dễ gì mà đến số 2 Yecxanh được, hehe. Cảm ơn chị nhiều nhé, em cứ theo như chị tư vấn là được.
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,232 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Mẹ Saunhung ơi bé nhà bạn ngủ có hay bị giật mình không? Vì mình biết một số bé nếu được quấn chặt sẽ ngủ ngon hơn nhiều đấy. Hồi trước có cái video hướng dẫn quấn bé ngủ cho ngon nếu mẹ cần mình sẽ tìm cách post cho mẹ nó nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 272 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axoon Xem bài viết
    Mẹ Saunhung ơi bé nhà bạn ngủ có hay bị giật mình không? Vì mình biết một số bé nếu được quấn chặt sẽ ngủ ngon hơn nhiều đấy. Hồi trước có cái video hướng dẫn quấn bé ngủ cho ngon nếu mẹ cần mình sẽ tìm cách post cho mẹ nó nhé
    Cảm ơn bạn nhiều, bé nhà mình ngủ ban ngày hay giật mình lắm, nếu bạn có video đó thì poss cho mình với, biết thêm được kinh nghiệm gì thì càng tốt cho con, cảm ơn bạn trước nhé.