TIN TÀI TRỢ.

Em mang thai lần đầu,đc11w đi khám bác sỹ bảo bị động thai, nhưng k ra máu cũng chẳng đau bụngem phải làm thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.08K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E năm nay 27 tuổi, mang thai lần đầu, từ lúc phát hiện thai em đi siêu âm 3 lần, lần đầu lúc 5 tuần thấy thai đã vào TC, 9 tuần e đi lần 2 bsy bảo đã có tim thai. mọi chuyện vẫn diễn biến bình thường, đến tuần thư12 e đi đo độ mờ da gáy thì bsy bảo e bị động thai, thai bóc tách 20%...hx...e hoảng quá, bsy cho thuốc về đặt và dặn nghỉ ngơi. nhưng em thấy triệu chứng của e k giống bị đọng thai thông thường, e k có biểu hiện gì bất thường cả, chỉ có cảm giác đầy bụng buồn nôn, k bị ra huyết hay dicj gì, cũng k bị đau bụng. E đặt thuốc và nghỉ nằm nhà được 5 hôm, nhưng vì e chẳng có biểu hiện ji cả nên k biết là tình trạng như thế nào nữa, e sốt ruột và lo lắng quá. Có mẹ nào bị như e k?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi, bạn đừng lo lắng quá. Hồi có mình có bầu baby 9 tuần tuổi, bác sĩ cũng nói bị động thai, thai có biểu hiện bóc tách. Khi đó mình vẫn cảm thấy bình thường, chẳng có dấu hiệu gì cả. Thực ra, chỉ là động thai nhẹ, nếu bạn có biểu hiện ra máu hay đau bụng thì sự việc nghiêm trọng rồi bạn ạ. Khi đó, bác sĩ kê thuốc an thai cho mình uống, 02 tuần sau tái khám, mọi việc đã ổn. Bé nhà mình bây giờ 10 tháng tuổi rồi.
    Bạn yên tâm nhé, đừng lo lắng quá làm ảnh hưởng tới thai nhé. Nhớ làm đúng theo lời bác sĩ dặn, sẽ ổn thôi mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chị stork0902 nhìu nhé, nghe chị nói vậy e cũng thấy yên tam hơn rồi. E sẽ cố gắng làm đúng lời dặn của bsy, hy vọng mọi việc sẽ ổn.
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

lúc trước em cũng bị động thai từ lúc 8 tuần,cũng không có biểu hiện gì chỉ siêu âm mới biết thôi,em nghỉ ngơi và uống thuốc mấy tuần sau đi siêu âm lại thì bình thường,đến 12 tuần em đi máy bay,xuống sân bay thấy hơi trì bụng dưới nên đi khám lại bị động thai.chị cố gắng nghỉ ngơi càng nhiều càng tốt cho con,đã bị động thai thì suốt quá trình mang thai phải cẩn thận,đừng lo lắng căng thẳng sẽ không tốt đâu,tâm lý lúc mang thai cũng rất quan trọng .chị cứ làm theo lời bác sĩ thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi.
    • 1,498 Bài viết

• 1,105 Được cảm ơn

Chào bạn , chia sẽ cảm gáic lo lắng của bạn ,mình từng động thai, và nhập viện suốt từ 8w đến khi sinh bé, giờ con mình 2,5tháng, kinh nghiệm của mình thì bạn nên thế này: khi đi toalet han chế ngồi bồn cầu( mình tiểu đứng), ăn thức ăn dễ tiêu để k bị táo( tránh rặn khi đi), uống rễ cây lá gai tươi nhằm an thai, hạn chế đi lại, tuyệt đối k đi cầu thang... nói chung là bạn cần tránh vận động mạnh
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn nên đi khám nhé, để cho yên tâm hơn nữa. Thật là nguy hiểm, bạn đùng lo lắng quá nhé.