Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dùng kem gì matxa cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.23K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,581 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình rất thích matxa cho con mỗi lần tắm xong nhưng dùng phấn rôm thì sợ k tốt cho đường hô hấp của con (vì mấy lần xoa thấy con hay bị hắt hơi, chắc phấn bay vào mũi, miệng) mà cũng k trơn tay lắm, da lại khô nữa. Có mẹ nào biết loại kem matxa tốt, làm cho da mềm mịn dùng cho trẻ 4,5 tháng tuổi thì chỉ giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn ở SG hay HN? Nếu bạn ở SG thì gọi cho mình số (0913120044) hoặc nhắn tin cho mình. Mình có một bộ massage cho em bé sơ sinh (nên sẽ dùng tốt cho em bé 4,5 tháng) gồm cả gối kê đầu khi massage cho em bé, băng video hướng dẫn và những gì nữa mình không biết mua ở Mỹ. Mình không dùng bộ này cho em bé của mình vì bé không chịu nằm yên cho massage.
    • 2,581 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi The Bunnies
    Bạn ở SG hay HN? Nếu bạn ở SG thì gọi cho mình số (0913120044) hoặc nhắn tin cho mình. Mình có một bộ massage cho em bé sơ sinh (nên sẽ dùng tốt cho em bé 4,5 tháng) gồm cả gối kê đầu khi massage cho em bé, băng video hướng dẫn và những gì nữa mình không biết mua ở Mỹ. Mình không dùng bộ này cho em bé của mình vì bé không chịu nằm yên cho massage.
    Híc...hic...chán quá bác ơi, em ở HN cơ ạ. Gấu nhà em thì rất thích massage, nhất là lật cái lưng lại mẹ xoa sướng lắm. Khéo sau này lớn lên lại nghiện thì chít .
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 916 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vẫn dùng baby oil của Jonhson cho bé nhà mình từ lúc sinh đến giờ đấy, bạn thử xem.
    • 2,581 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhnguyen
    Mình vẫn dùng baby oil của Jonhson cho bé nhà mình từ lúc sinh đến giờ đấy, bạn thử xem.
    Cám ơn bạn, mình sẽ mua về thử vì da gấu cũng hơi khô nhưng không biết mùa hè nóng thế này dùng cái đó có sợ rôm k? vì gấu nhà mình cũng hay bị mụn, máu nóng mà. Thế bạn có đĩa dạy message của Johnson k?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 916 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu
    Cám ơn bạn, mình sẽ mua về thử vì da gấu cũng hơi khô nhưng không biết mùa hè nóng thế này dùng cái đó có sợ rôm k? vì gấu nhà mình cũng hay bị mụn, máu nóng mà. Thế bạn có đĩa dạy message của Johnson k?
    Mình có 1 đĩa dạy massage, tắm gội và chăm sóc cho bé sơ sinh (quà tặng của viện C) và 1 tờ hướng dẫn massage của Jonhson (ko nhớ từ đâu ra). Hình như cửa hàng CLF cũng có bán đĩa dạy matxa cho bé đấy bạn ạ, chắc các CH băng đĩa cũng có thôi. Dầu này thì thơm dễ chịu, có tác dụng dưỡng da, và Cún cũng ko bị rôm hay mụn gì cả (trộm vía, trộm vía :4: )
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,846 Được cảm ơn

Khi massage cho bé (thường massage sau khi tắm xong) dùng baby oil thoa lên tay mẹ, xoa đều trên tay cho không khô quá, cũng không nhờn quá nghĩa là cho da tay bạn ẩm không có da khô làm trầy da bé) dùng tay đó massage cho bé. Không ai dùng phấn rôm để massage, cũng hạn chế dùng phấn rôm nhất là với bé gái.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 315 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thích được massage lắm nhưng các mẹ cho em hỏi 1 chút, massage bằng baby oil của Jonhson xong da em bé có bị nhờn không? Em sợ mùa này nóng, xoa dầu lên lưng bé massage xong mồ hôi mồ kê nhễ nhại thì ngại lắm, bé nhà em cứ lăn lộn liên tục nên cứ phải thay quần áo suốt thôi.
    e0lJp7
    PWDCp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 916 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi toon&susu
    Bé nhà em cũng thích được massage lắm nhưng các mẹ cho em hỏi 1 chút, massage bằng baby oil của Jonhson xong da em bé có bị nhờn không? Em sợ mùa này nóng, xoa dầu lên lưng bé massage xong mồ hôi mồ kê nhễ nhại thì ngại lắm, bé nhà em cứ lăn lộn liên tục nên cứ phải thay quần áo suốt thôi.
    Mình thì thường matxa cho con trước khi tắm, thế nên baby oil chỉ có tác dụng giảm ma sát thôi :3: Nhưng dù sao cũng rất thích vì nó phù hợp, trơn và thơm nữa
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 821 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu
    Các mẹ ơi, mình rất thích matxa cho con mỗi lần tắm xong nhưng dùng phấn rôm thì sợ k tốt cho đường hô hấp của con (vì mấy lần xoa thấy con hay bị hắt hơi, chắc phấn bay vào mũi, miệng) mà cũng k trơn tay lắm, da lại khô nữa. Có mẹ nào biết loại kem matxa tốt, làm cho da mềm mịn dùng cho trẻ 4,5 tháng tuổi thì chỉ giúp mình với.
    Mẹ Gấu ơi, bạn có thể mua sách dạy massage có hình ảnh sinh động, dùng dầu Baby Oil Johnson, mình toàn massage cho bé trước khi tắm thôi.