TIN TÀI TRỢ.

Đồ dùng cần thiết cho việc nằm nôi (không phải cũi)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.2K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ah,

Em thấy các mẹ bàn tán nhiều về cũi rồi, nhưng chưa thấy nói gì đến vụ nằm nôi cả. Có mẹ nào cho con nằm nôi từ khi lọt lòng không, chỉ cho em kinh nghiệm với.

Em định cho bé nhà em nằm nôi từ khi mới sinh, đến khi lớn chút thì cho chuyển qua cũi. Nhưng em thắc mắc là không biết nằm nôi thì phải mua đệm, mua quây nôi như thế nào??? Bé thường thì có thích nằm nôi từ khi mới sinh không? Có những gì bất tiện và thuận tiện khi cho nằm nôi?

Các mẹ giúp em với nhé. Tks nhìu nhìu :Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• HGH
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 153 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi petito&maximo Xem bài viết
    Các mẹ ah,

Em thấy các mẹ bàn tán nhiều về cũi rồi, nhưng chưa thấy nói gì đến vụ nằm nôi cả. Có mẹ nào cho con nằm nôi từ khi lọt lòng không, chỉ cho em kinh nghiệm với.

Em định cho bé nhà em nằm nôi từ khi mới sinh, đến khi lớn chút thì cho chuyển qua cũi. Nhưng em thắc mắc là không biết nằm nôi thì phải mua đệm, mua quây nôi như thế nào??? Bé thường thì có thích nằm nôi từ khi mới sinh không? Có những gì bất tiện và thuận tiện khi cho nằm nôi?

Các mẹ giúp em với nhé. Tks nhìu nhìu :Kiss:
    Mình cho em bé nằm nôi từ bé, nhưng sợ rung lắc nhiều ảnh hưởng đến não của bé nên mình buộc bớt lại cho ít đung đưa, cái nôi đã có thành rồi, chỉ cần thêm cái chiếu nhỏ và cái gối thôi (nếu là nôi mây, còn nôi điện thì mình không biết), có cả loại màn để chụp vừa nôi hay sao ý. Đến lúc bé biết ngồi thì khôngdùng nôi nữa vì bé có thể trèo qua thành nguy hiểm lắm, chuyển sang dùng cũi bạn ạ
    Nôi thì tiện vì dễ di chuyển, có thể để bên cạnh khi bạn làm việc nhưng bạn đừng để nôi bị đung đưa nhiều nhé như vậy không tốt cho não bé, mình toàn phải để ý nhắc nhở vì có lúc vui quá ông nội lại đưa thật lưc
    • 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ồ, hóa ra đung đưa nhiều không tốt cho não bé ah.. Cái này thì em không biết :P

Chị HGH cho em hỏi thế mua đệm cho nôi thì mua ở đâu ah? Vì em thấy nôi nó hơi tròn tròn mà, ko thể mua cái dùng cho cũi được. bé nhà em sinh mùa đông nên sợ nằm chiếu không thôi thì sẽ bị lạnh.

Tks chị và các mẹ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

bé nhà em nằm nôi lúc 2tháng r, nôi của Long Hưng, dạng cũi, có đung đưa, cao ráo, có tấm nệm nhỏ cho bé, hai tầng. thoáng mát. hình như 700k ( em kô nhớ rõ). có cái tiện là : bé buồn ngủ, cho vào nôi đưa vài cái là tự ngủ, kô phải bế hay vỗ. nhưng cần lưu ý vì có thể lọt tay hoạec chân bé vào hai bên nôi, nên phải tấn bằng gối ôm loại cứng cho chắc.
    Hình đính kèm
    • HGH
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 153 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi petito&maximo Xem bài viết
    Ồ, hóa ra đung đưa nhiều không tốt cho não bé ah.. Cái này thì em không biết :P

Chị HGH cho em hỏi thế mua đệm cho nôi thì mua ở đâu ah? Vì em thấy nôi nó hơi tròn tròn mà, ko thể mua cái dùng cho cũi được. bé nhà em sinh mùa đông nên sợ nằm chiếu không thôi thì sẽ bị lạnh.

Tks chị và các mẹ nhé
    Mình đọc thấy bảo rung lắc nhiều dễ bị xuất huyết não, nặng thì có biểu hiện, nhẹ thì khó nhận biết lắm nhưng có thể để lại hậu quả lâu dài mà không ai để ý nguyên nhân như: bé hay quên, học kém, đau đầu... do xuất huyết đọng lại trong não chèn vào dây thần kinh... không nhớ kỹ nhưng nói chung là nên để ý bạn ạ vì người lớn thường hay có thói quen trẻ càng khóc càng rung mạnh, các bà thì hay ôm cháu ngủ rồi nằm kềnh xuống hoặc đang nằm bế cháu ngồi bật dậy, tóm lại là không thay đổi tư thế đột ngột cho bé.
    Còn đệm nôi thì mình cũng k mua vì bé nhà mình sinh mùa hè. Đúng là phải cẩn thận bé thò tay chân ra ngoài thành nôi đấy.
    • 2,153 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Khi nào cho bé nằm nôi thì được ạ? Một hay hai tháng? hay lúc về nhà là cho nằm luôn.
    Blog của Ruby đây https://nhiruby2008.multiply.com
    • 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em thì định cho con nằm nôi luôn sau khi sinh. Tất nhiên mấy ngày đầu khi mẹ chưa ngồi dậy thường xuyên được thì cho nằm với mẹ. Sau đó khi mẹ khỏe hơn rồi thì tách ra cho nằm nôi.

Hic, to mồm thê nhưng không biết có thực hiện được không đây..