Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đi ngoài đường về trước khi cho con bú phải vắt bỏ một, hai giọt sữa đầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 50 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm trước em nghe bà ngoại sumo bảo đi đâu cũng vậy miễn từ ngoài đường về cũng phải vắt bỏ đi mấy giọt sữa đầu rồi mới được cho con bú, vắt xong phải dội nước đi liền nếu không con sẽ bị đau bụng. Mấy lần đi về em quên mất không vắt đi mà cho con bú luôn bị la quá trời, trộm vía mà cũng có thấy bé bị gì đâu ? Các mẹ có ai như vậy không, truyền chút kinh nghiệm cho em với...
    Cục cưng của bố mẹ đấy, làm cho bố quên mất trước khi có con bố phải có mẹ đấy (hay như bố nói là"ganh tị với con")![SIGPIC]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 572 Bài viết

• 1,107 Được cảm ơn

Hì, các cụ có những kinh nghiệm cần phải xem lại.

Nếu đi ngoài đường mà đầu ti hở ra thì mới cần vắt chứ nhỉ. Sữa nằm bên trong chứ có phơi ra đâu. Mà nếu sữa nhiễm khuẩn thì vắt 1-2 giọt có ý nghĩa gì?

Tớ nghĩ chỉ cần vệ sinh đầu ti trước khi cho con bú bằng cách lau bằng cái gạc hoặc khăn ẩm sạch là ok, sau khi bé bú xong cần vệ sinh đầu ti rồi mới cất.

Thời buổi khoa học kĩ thuật này mà mẹ nó còn lăn tăn về kinh nghiệm của các cụ hay sao. Nhà tớ chả vắt đi 1 giọt nào, trộm vía, em bé nhà tớ chưa bao giờ bị đau bụng do bú sữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 50 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thì tại vì bà ngoại nói ra ngoài đường là người ít nhiều có gió vào rồi, sữa cũng như vậy nên phải vắt bỏ đi. Mấy lần không nghe lời rồi, sợ cái gì mình cũng cãi thì bị giận mất thôi, thế mới khổ (mà cả MC cũng nói vậy nữa cơ chứ).
    Cục cưng của bố mẹ đấy, làm cho bố quên mất trước khi có con bố phải có mẹ đấy (hay như bố nói là"ganh tị với con")![SIGPIC]
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,022 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

tớ cũng bị nhắc nhở thế đấy, rằng thì đi ngoài đường về sữa lạnh, con ti vào sẽ đau bụng, trớ. Tớ cũng vắt 1 vài lần, sau thấy cách rách quá nên thôi. Trộm vía bé cũng ko bị sao
    8fdK1lH8fdKp7
    Tiểu Bảo thi khoảnh khắc trẻ thơ nè https://www.webtretho.com/forum/wttsh...2&postcount=17 Bộ ảnh thứ 342 nhé các mẹ
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao lại phải vắt vài giọt đầu bỏ đi nhỉ? Tớ ở bên đây chẳng thấy ai trước khi cho con ti mà lại vắt thế rooling: Mà con họ và cả con của các mẹ cũng có bị sao đâu nè?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 21 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Con tớ 11 tháng rồi, từ ngày đi làm tớ cũng chẳng bao giờ vắt 1,2 giọt đầu cả. Hay tại tớ ít sữa mà tớ tiếc chả làm thế bao giờ mặc dù tớ cũng biết kinh nghiệm của các cụ như thế. Bạn cứ yên tâm đi chỉ cần vệ sinh sạch sẽ thôi ko phải vắt đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sở dĩ phải vắt sữa đầu 1 ,2 giọt là do đi ngoài đường, nắng nôi, khiến chỗ sữa đầu đó bị chua. U chồng tớ nói vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

on tớ 14 tháng rồi mà đi làm về lúc căng sữa quá sợ con bú sặc thì mới hút bớt ra thôi! Chứ sau này it sữa mà con bú nhiều thì chẳng bao h tớ nặn 1,2 giọt đầu cả, mà con cũng không bị làm sao đâu. Tớ thấy quan niệm này không đúng nên tớ toàn cãi MC thôi
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hix em không đi đâu cả ngày ở nhà trc khi con ti vẫn vắt mấy giọt sữa đầu bỏ đi coi như .....tráng đầu ti trc khi cho con ti...hy hy
    QklD6zJap7
    • 477 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Tớ ngày xưa cũng chẳng vắt viếc gì cả, trộm vía suốt thời gian bú mẹ hầu như chả bao giờ bị sao cả. Chỉ có sau này cai sữa thì tiêu hóa có vẻ ko tốt bằng hồi xưa thôi. Các mẹ cứ yên tâm nhé. Mà nếu vắt ra mà tay chân ko sạch thì có khi còn nguy hiểm hơn ấy chứ....