TIN TÀI TRỢ.

Dạy thế nào để trẻ năng động hơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin một lời chỉ bảo ? Chân thành cảm ơn !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình cách tốt nhất là cho trẻ tiếp xúc với những điều mới lạ, bạn bè. ĐỪng nhốt trẻ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình được biết là chủ nhật tuần có 1 buổi hội thảo giúp trẻ thông minh sớm (0-6 tuổi) đấy ở HỘI TRƯỜNG TÒA NHÀ ITAXA
    126 Nguyễn Thị Minh Khai - Quận 3 - TP HCM, biết đâu nó sẽ giúp được bạn nhiều hơn. Có gì liên lạc mình tại sổ 0974870850 nhé
    • 377 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày xưa hồi mà chúng ta còn nhỏ thì làm gì có máy game, lam gi nhà nào cũng có máy vi tính, tivi xem cả ngày. Chúng ta chỉ có những trò chơi làm quần áo lấm lem, chỉ có những trò nguy hiểm (trèo cây, lội suối, tắm ao...) vậy mà chúng ta vẫn phát triển bình thường vẫn luôn là con ngoan trò giỏi, phát triển cả về thể chất, tinh thần và trí tuệ. Nhưng giờ đây khi tiện nghi đầy đủ nhiều ông bố bà mẹ sợ con mình bẩn, sợ con mình ra đường nguy hiểm nên đã mang những thứ tưởng chừng an toàn như máy game, vi tính, tivi và lối nuôi dạy con như gà công nghiệp. Nuôi trong chuồng, vỗ béo, ngăn ko cho tiếp xúc với bên ngoài..................VẬY THỬ HỎI NHỮNG ĐỨA TRẺ ĐÓ PHÁT TRIỂN THỂ CHẤT KIỂU GÌ?
    Các ông bố bà mẹ nói rằng ở trường trẻ con chạy nhảy vậy là đủ......thế xin hỏi các bố mẹ là thế nào là đủ? Bao nhiêu là đủ?
    Thời chúng ta mà thiếu các trò như nhảy dây, đánh cầu, rồng rắn lên mây, chơi ô ăn quan, chơi quay, leo trèo cây cối, tắm ao.........thì liệu chúng ta giờ này có phát triển toàn diện dc ko? Mong các ông bố bà mẹ hãy đặt mình ở vị trí của con nhỏ mà suy nghĩ con muốn gì rồi hãy quyết định ntn mới là tốt cho con.
    Thay vì mua máy game, tivi, vi tính thì bạn hay để trẻ tiếp xúc với thế giới bên ngoài. Dạy con chơi những trờ ngày bé mình đã từng chơi rồi khuyến khích trẻ giao lưu với bạn bè bên ngoài và cùng nhau chơi. Tắt bớt tivi, vi tính, máy game đi. BÉ CỦA BẠN SẼ NĂNG ĐỘNG CẢ VỀ THỂ CHẤT VÀ TRÍ TUỆ. Đừng bảo bọc trẻ quá đáng và đừng để trẻ tiếp xúc với những trò chơi còn nguy hiểm hơn cả tắm ao và trèo cây......
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thachdn Xem bài viết
    Theo mình cách tốt nhất là cho trẻ tiếp xúc với những điều mới lạ, bạn bè. ĐỪng nhốt trẻ
    mình cũng nghĩ thế, hãy tập cho trẻ sống hướng ngoại hơn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 217 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cho bé tham gia 1 clb gì đấy, võ chẳng hạn tại cung văn hóa ấy.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tốt nhất là cứ để các bé tham gia nhiều vào các hoạt động vui chơi dã ngoại, thể dục thể thao ...
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gachiennuocmam Xem bài viết
    Tốt nhất là cứ để các bé tham gia nhiều vào các hoạt động vui chơi dã ngoại, thể dục thể thao ...
    em cũng đang đưa trẻ đến khu vui chơi thiếu nhi và vận động thể dục thể thao, vừa năng động vừa khỏe người ...
    • 19 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em thì nghĩ không có gì bằng tình cảm và thời gian ba mẹ dành cho trẻ. Ba mẹ nên thường xuyên sắp xếp thời gian dẫn bé đi chơi dã ngoại, làm quen với môi trường mới và bạn bè mới. Cho bé chủ động làm nhiều thứ, cho bé tự lên kế hoạch, cùng bé chơi những trò chơi dân gian. Chỉ dẫn bé lại bắt chuyện, làm quen với các bạn mới. Nói to và rõ tên mình, bắt tay và hỏi tên bạn. Thường xuyên nhắc bé về tên các bạn của bé. Đặt tên cho tất cả các con thú của bé, tập cho bé đối xử tốt với thú bông và đồ chơi. Em hay khuyến khích bé phát huy hết khả năng của bé, để bé tự tin hơn. Dịp lễ, sinh nhật, hay đám cưới khuyến khích bé xung phong góp vui như : Đọc thơ, múa, hát chẳng hạn. Tăng cường thể thao cho trẻ. Hạn chế quát tháo, luôn mỉm cười và dạy bé tính hài hước. Đây là vài chia sẻ nhỏ em đã áp dụng với bé con em. Cũng tạm có kết quả, các mẹ thử xem.
    • 134 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mucsu Xem bài viết
    Cho bé tham gia 1 clb gì đấy, võ chẳng hạn tại cung văn hóa ấy.
    e cũng đồng ý khi cho trẻ tham gia 1 clb về thể chất như võ, dancesport....
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 217 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherrysweethome Xem bài viết
    Em thì nghĩ không có gì bằng tình cảm và thời gian ba mẹ dành cho trẻ. Ba mẹ nên thường xuyên sắp xếp thời gian dẫn bé đi chơi dã ngoại, làm quen với môi trường mới và bạn bè mới. Cho bé chủ động làm nhiều thứ, cho bé tự lên kế hoạch, cùng bé chơi những trò chơi dân gian. Chỉ dẫn bé lại bắt chuyện, làm quen với các bạn mới. Nói to và rõ tên mình, bắt tay và hỏi tên bạn. Thường xuyên nhắc bé về tên các bạn của bé. Đặt tên cho tất cả các con thú của bé, tập cho bé đối xử tốt với thú bông và đồ chơi. Em hay khuyến khích bé phát huy hết khả năng của bé, để bé tự tin hơn. Dịp lễ, sinh nhật, hay đám cưới khuyến khích bé xung phong góp vui như : Đọc thơ, múa, hát chẳng hạn. Tăng cường thể thao cho trẻ. Hạn chế quát tháo, luôn mỉm cười và dạy bé tính hài hước. Đây là vài chia sẻ nhỏ em đã áp dụng với bé con em. Cũng tạm có kết quả, các mẹ thử xem.
    Đồng ý là dù con có tham gia hoạt động ngoại khóa gì thì bố mẹ cũng nên dành nhiều thời gian hơn cho bé nữa