Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dạy con tiếp người lạ như thế nào khi con nghỉ hè ở nhà một mình?

• 1.91K Lượt chia sẻ
  • 7.65K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 234 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thời buổi này nhiều ca lừa đảo tinh vi quá các mẹ ạ!

Con được nghỉ hè, cho ở nhà một mình mà cứ ngày nào cũng phải dặn dò con này kia. Chưa yên tâm nữa, vừa đi làm vừa phải gọi điện về thăm chừng nhắc nhở.

Mình cũng có gặp vài trường hợp nhưng con thì chưa, thế nên mình chia sẻ câu chuyện của mình (và cả bạn mình nữa) để chúng ta cùng nhau nhắc nhở người thân đề cao cảnh giác nhé!

chung%20tay%20canh%20giac

Chuyện 1: giữa ban ngày, bà ngoại trông em bé cho một chị quen với gia đình, anh chị đều đã đi làm. Có 2 thằng chạy đến trước cửa nhà gọi bà ra, nó kêu chủ nhà gọi tới sửa nhà. Bà ngoại không có mở cửa và nghĩ thầm nhà mới xây có gì mà sửa. Thấy bà ngoại đang chần chừ thì một thằng rút điện thoại giả vờ gọi rồi nói kiểu là bên kia bảo cứ kêu bà mở cửa. Bà nghi lắm nên cũng giả vờ nói "chú ấy mới cầm chìa khóa đi rồi, có vợ chú ấy ở trên lầu, đợi tí bác kêu mở cho".

Bà nói vọng lên lầu "Vân ơi con xuống xem có ai tới sửa nhà nè!". Bà lên lầu ra ban công ngó xuống thấy tụi nó chạy mất tiêu. Lúc đó bà mới định thần lại và gọi cho chị, chị hoảng quá trời! Thì ra tui nó thấy trong nhà có dựng chiếc SH mà có 2 bà cháu ở nhà, may bà không mở chứ không là đền một mớ tiền rồi

Chuyện 2: bố mẹ chồng nhỏ em bị 2 mụ kia đến nhà bảo thu tiền tiêm chủng chân tay miệng. Lần trước cái Trang (tên nhỏ em) tiêm cho cháu mà chưa đóng, còn xin bố chồng em số đt của Trang để giả vờ gọi. Diễn như thật và bố chồng em đó tin luôn . Mẹ chồng em nó thì nghi ngờ định gọi cho Trang còn bị ông mắng là không vì cháu . Kết quả là 2 mụ í thu được hơn 800k từ bố chồng Trang.

Đúng là giờ nhiều kiểu lừa đảo thật . Tụi nó còn canh me thời gian này các bé được nghỉ hè nên ra sức lừa đảo nữa í

Không biết khu nhà các mẹ như thế nào, có kinh nghiệm gì thì cùng nhau chia sẻ ở đây để chúng mình dạy con cảnh giác nhé!

Mong là tệ nạn nó k bâu vào các con

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,251 Được cảm ơn

bạn mình có cửa hàng bán yến sào, buổi trưa vắng vẻ, có 2 tên đi tới quơ quơ phong bì kêu cầm, may àm bạn mình không cầm rồi đuổi khéo bảo cửa hàng hôm nay k bán, rồi đẩy họ ra, kéo cửa lại rồi đứng bên ngoài luôn... vậy mà 15p sau bị chóng mặt, buồn nôn đó, kiểu như bị thuốc
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)