TIN TÀI TRỢ.

Đã mẹ nào cho con dùng bỉm chanmis của Đức chưa ah?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.32K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 214 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

em thấy có bỉm chanmis của đức các mẹ dùng thử chưa?Vì nó có cả bỉm quần size M nữa mà giá cả cũng chỉ như bobby.mẹ nào cho con dùng rồi cho em xin ý kiến xem nó mỏng dày thấm hút thế nào nhé.thanks các mẹ:Kiss::Kiss::Kiss:
    8203

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,667 Bài viết

• 5,005 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi younger mother Xem bài viết
    em thấy có bỉm chanmis của đức các mẹ dùng thử chưa?Vì nó có cả bỉm quần size M nữa mà giá cả cũng chỉ như bobby.mẹ nào cho con dùng rồi cho em xin ý kiến xem nó mỏng dày thấm hút thế nào nhé.thanks các mẹ:Kiss::Kiss::Kiss:
    Bỉm Chanmis tớ mới chỉ dùng loại bỉm quần còn miếng dán thì chưa, nhưng tớ cũng dùng được đúng 1 bịch rồi chạy mất dép vì nó dày, cứng kinh khủng mà cứ vón vón kiểu gì ý nên theo tớ mẹ nó không nên dùng bỉm này.
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 304 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

hic, con mình cũng chỉ dùng bỉm quần nên thấy chammis có bỉm quần là mua thử 1 bich. Bây giờ vẫn còn nguyên chưa dám thử vì thấy nó dầy, cứng ngắc.
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cu Bee Xem bài viết
    hic, con mình cũng chỉ dùng bỉm quần nên thấy chammis có bỉm quần là mua thử 1 bich. Bây giờ vẫn còn nguyên chưa dám thử vì thấy nó dầy, cứng ngắc.
    Mẹ nó mua cho con size gì đấy, nếu là M mà con ko mặc đến thì để lại cho mình nhé
    Chanmis hơi dầy nhưng mình thấy thấm hút cũng đc
    10867
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ôi gửi bài xong rồi mà không thấy đâu cả. Huhu lại phải làm lại rồi. Vừa mới chia sẻ một ít kinh nghiệm với các mẹ về bỉm ấy mà. T đã dùng qua mấy loại bỉm rồi.

1. Goon lựa chọn số 1
    Thấm hút tốt, mỏng, mềm, thoáng khí nữa nên không bị hăm. Không có mùi hôi.
    2. Pamper "chất lượng như vàng, giấc ngủ pamper"
    Nghe qc hay quá. Làm ngay 1 bịch giá cả phải chăng như boby về dùng. Thấy cũng thấm hút tốt. không cứng lắm. Có điều không thoáng khí do ngoài cùng là lớp nilon. Ngoài ra còn bị vón cục nữa các mẹ ah. Q nha m bị hăm nên bibi luôn không dùng nữa.
    3.. Dry Pro
    Được 1 mẹ giới thiệu, mua về dùng thử. Mumquang thấy thế này: cứng, dày, thấm cũng không tốt lắm. Mà sao đúng cân nặng mà vẫn nhỏ hơn các mông của Q nhà mình. Nên mumquang cũng stop luôn.
    Mới nghe qc loại Baby Chanmis của Đức tốt lắm định thử xem sao mà các mẹ dùng rồi nói nghe hoảng quá. Chẳng dám dùng nữa. :Laughing:
    Cho nên Goon vẫn là số 1 mặc dù rất đau túi tiền. 214k/bịch L
    Mẹ nào biết bỉm nào rẻ mà chất lượng như Goon thì post cho mumquang biết nhé.
    thks các mẹ nhiều.
    • 8,667 Bài viết

• 5,005 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mumquang Xem bài viết
    ôi gửi bài xong rồi mà không thấy đâu cả. Huhu lại phải làm lại rồi. Vừa mới chia sẻ một ít kinh nghiệm với các mẹ về bỉm ấy mà. T đã dùng qua mấy loại bỉm rồi.

1. Goon lựa chọn số 1
    Nghe qc hay quá. Làm ngay 1 bịch giá cả phải chăng như boby về dùng. Thấy cũng thấm hút tốt. không cứng lắm. Có điều không thoáng khí do ngoài cùng là lớp nilon. Ngoài ra còn bị vón cục nữa các mẹ ah. Q nha m bị hăm nên bibi luôn không dùng nữa.
    3.. Dry Pro
    Được 1 mẹ giới thiệu, mua về dùng thử. Mumquang thấy thế này: cứng, dày, thấm cũng không tốt lắm. Mà sao đúng cân nặng mà vẫn nhỏ hơn các mông của Q nhà mình. Nên mumquang cũng stop luôn.
    Mới nghe qc loại Baby Chanmis của Đức tốt lắm định thử xem sao mà các mẹ dùng rồi nói nghe hoảng quá. Chẳng dám dùng nữa. :Laughing:
    thks các mẹ nhiều.
    Tớ thấy có cái Pamper Active dùng khá tốt, mềm mỏng, thấm hút tốt.
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    • 178 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cúng dùng thử mấy loại rùi nhg cuối cùng dừng lại ở bỉm goon. Bim chanmis vừa dầy vừa cứng, mình dùng thử cho con đc 1 miếng rùi bỏ luôn k xài nữa. Dùng goon có hơi đau túi xiền 1 tí nhg thấy thik thật. may mà con gái chỉ dùng mỗi buổi tối đi ngủ thôi nên mẹ nghiến răng vậy.:Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 786 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Mẹ nó ơi mình cũng thấy các mẹ khen Pamper active mà lùng sục khắp nơi ko chỗ nào còn? mẹ nó biết chỗ nào bán thì mách mình với.
    Tks
    Bố mẹ yêu Nhím lắm lắm :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 3,235 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

goon thì tốt nhưng mà giá thì hơi chát nhỉ. tớ thấy dùng petpet của malai cũng okie rồi.
    pampers mềm thật, cái đai của nó cũng rộng nhưng mà lớp ngoài bằng nilon, dùng con toàn hăm thui.
    Hạnh phúc bắt đầu từ những điều rất nhỏ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,153 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mọt giề Xem bài viết
    goon thì tốt nhưng mà giá thì hơi chát nhỉ. tớ thấy dùng petpet của malai cũng okie rồi.
    pampers mềm thật, cái đai của nó cũng rộng nhưng mà lớp ngoài bằng nilon, dùng con toàn hăm thui.
    Pamper active màu tím khác với Pamper VN màu xanh bạn ạ. PP active thì bề mặt ngoài của bỉm ko phải nilong, đai dán là gai, còn PP VN thì bên ngoài nilong, bang dinh cung nilong not. Rẻ, nhưng mà ko tốt.

PP active hết hàng rồi, chả còn hàng nào có nữa.
    • 172 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Sao các mẹ không dùng thử Bobby nhỉ? Cũng tốt lắm đấy, giá cũng ổn.
    • 172 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Sao các mẹ ko dùng Bobby nhỉ? Dùng tốt và giá cũng ổn đấy chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,186 Bài viết

• 3,734 Được cảm ơn

sao mẹ này ko vào mục Bỉm mà xem nhỉ? có nh ý kiến nhận xét của các mẹ lắm
    vT0Pp7 eNortjKzUjI0NbIwNFayBlwwFX8C0Q,,79
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 348 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo Tom Xem bài viết
    Pamper active màu tím khác với Pamper VN màu xanh bạn ạ. PP active thì bề mặt ngoài của bỉm ko phải nilong, đai dán là gai, còn PP VN thì bên ngoài nilong, bang dinh cung nilong not. Rẻ, nhưng mà ko tốt.

PP active hết hàng rồi, chả còn hàng nào có nữa.
    Vote cho Pamper Active. Mỗi tội hết hàng nên đành dùng Nannys vậy! Goon thì ok lắm mội tội đau túi tiền của mẹ thui!:rolleyes:
    Quyết tâm cai webtretho :RaisedEye:Clown::Sigh:9963
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ mua chanmis ở đâu zay.bé Bj nhà E đang dùng petpet, hôm trước được tặng 1 bịch chanmis dùng thấy ok lắm ,đóng ban đêm thì yên tâm luôn mà tìm mua mãi chẳng thấy ở đâu.Các mẹ chỉ zum luôn nhe.thanhk's các mẹ
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mumquang Xem bài viết

1. Goon lựa chọn số 1
    3.. Dry Pro
    thks các mẹ nhiều.
    Chắc mẹ nó dùng pamper của VN chứ PP của Thái dùng cũng ngon lành lắm, thấm hút tốt,ko bị hăm lại rất mềm ko bị vón cục tí nào.Lắm hôm mẹ quên mà để bỉm 8tiếng ko thay cho con ,mở ra đầy ặc mà vẫn mềm dễ chịu lắm .
    Goon thì mình chưa dùng thử vì gần nhà mình đi mua chỉ có pamper là đắt nhất ,hết đợt này chịu khó đi xa mình mua thử cho Nhím Goon xem sao, giá cả thì ko quan trọng ,cái chính là chất lượng.Nếu ok hơn PP thì mình nhảy qua Goon luôn .Chả dám chơi bỉm lạ đâu ạ ,ko tốt thì phí cả bịch :RaisedEye
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 607 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Bé nhà em cho dùng Go.on vào ban đêm. Trưa ngủ thì cho 1 miếng Huggies xanh. Chou em cũng đã kinh qua các nhãn hiệu tả trong tiệm như Pro kid, sealer, huggies tím, pampers, nanny, tiny& jeans (mỹ), Bobby trà xanh, Dryper thì thấy được chỉ có Goon là thoáng khí, thoải mái và không bị hăm mà thôi. Huggies xanh là lựa chọn số 2.

Trong tất cả các loại dùng thử (dùng nhiều loại cho quen) thì thấy có tả của Mỹ tiny & jeans tầm cỡ như Go.on nhưng vì hàng xách tay, lại hơi mắc tiền nên không có chọn để thường dùng. Kế đến thấy Sealer cũng tốt tuy hơi dày nhưng thấm hút tốt hơn các loại tả VN. Tệ nhất là pamper, mỗi lần mở tả ra thì hai cái mông nóng hổi, trong tả cũng bốc lên 1 chút hơi nóng.:Smiling:
    CWmvp7
    • 245 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Bạn ơi bạn mua đươợcPamper Active ở đâu đấy, mách cho mình với, mình nghe nhiều người quảng cáo bỉm này mà đi tìm mua chỉ thấy có Pamper thường vỏ xanh.
    • 245 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BiChajen Xem bài viết
    các mẹ mua chanmis ở đâu zay.bé Bj nhà E đang dùng petpet, hôm trước được tặng 1 bịch chanmis dùng thấy ok lắm ,đóng ban đêm thì yên tâm luôn mà tìm mua mãi chẳng thấy ở đâu.Các mẹ chỉ zum luôn nhe.thanhk's các mẹ
    Đồng ý với mẹ này, mình đã dùng thử mấy loại nhưng nói về bỉm tầm tầm tiền thì thấy chanmis hơi dầy và cứng một tý nhưng đóng ban đêm cho con thi khỏi phải nghĩ. Trước đây mình toàn phải thay bỉm cho con buổi đêm vì bỉm bị tràn ướt hết quần áo cu cậu thì bây giờ không phải nghĩ nưa, từ đêm đến sáng ngon lành. Bỉm chanmis này mình thấy có ghi giá ở ngoài bịch là 45k mua thì 43k
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,412 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Nhà mình còn 4 bịch nguyên và 1 bịch dùng dở (còn khoảng 7 miếng thì phải) bỉm Chanmis cỡ L14. Bạn nhà mình dùng bị chật rồi nên ko dùng tiếp được nữa. Mẹ nào cần thì ới mình, mình để lại, giá 50k/ bịch x 4 = 200k(giá ngoài bịch là 70k), bịch đang dùng dở mình tặng.
    1176111

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2