Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Con tôi khi ngủ hay triển người và ợ sữa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 573 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con tôi sinh được 20 ngày rồi, bé bú rất nhiều và ngủ nhiều. Nhưng khi ngủ hay triển người và ợ sữa? Làm cách nào để giúp bé hạn chế triển người và không ợ sữa nữa. Mong các mẹ giúp tôi với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bocubo có hay phơi nắng cho con không? Vì em bé sơ sinh rất thường hay vặn mình như thế và làm trớ sữa. Bocubo thử phơi nắng 15-30' cho bé lúc sáng sớm khoảng 7-8h, xem bé có ngủ ngon hơn không. Chúc bé luôn vui khoẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,035 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocubo
    Con tôi sinh được 20 ngày rồi, bé bú rất nhiều và ngủ nhiều. Nhưng khi ngủ hay triển người và ợ sữa? Làm cách nào để giúp bé hạn chế triển người và không ợ sữa nữa. Mong các mẹ giúp tôi với.
    Đấy là bé đang rướn đấy bạn ạ. Khoảng 2 tháng thì sẽ tự nhiên hết. Con mình ngày trước cũng bị như vậy đấy. Có lẽ do bé sinh vào mùa đông nên hơi thiếu canxi mới thế. Bạn nên cho bé nhà bạn phơi nắng xem nào. Phơi nắng khoảng 10 phút trước 9h sáng. Bạn nhớ che bé thật kín, chỉ cần để hở 2 đùi bé ra thôi là ok. Đấy mới là phơi nắng đúng cách đấy. Nhớ che mặt nhé kẻo bé ngạt mũi.
    ResizeofRotationofDSC01468-2ResizeofRotationofDSC01467-2ResizeofRotationofDSC01466-2ResizeofRotationofDSC01462-2
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,536 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi omaichanh
    Đấy là bé đang rướn đấy bạn ạ. Khoảng 2 tháng thì sẽ tự nhiên hết. Con mình ngày trước cũng bị như vậy đấy. Có lẽ do bé sinh vào mùa đông nên hơi thiếu canxi mới thế. Bạn nên cho bé nhà bạn phơi nắng xem nào. Phơi nắng khoảng 10 phút trước 9h sáng. Bạn nhớ che bé thật kín, chỉ cần để hở 2 đùi bé ra thôi là ok. Đấy mới là phơi nắng đúng cách đấy. Nhớ che mặt nhé kẻo bé ngạt mũi.
    Em tưởng là phơi nắng thì phải hở hết cả người ra mới tốt chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,035 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuboong
    Em tưởng là phơi nắng thì phải hở hết cả người ra mới tốt chứ.
    Phơi nắng đúng cách nhất là cho nắng chiếu vào chỗ da ở mặt trong 2 đùi của em bé. Mình đọc khá nhiều sách đều thấy hướng dẫn như vậy. BS cũng nói thế mà. Phơi hết cả mặt cả người ra thì không hiệu quả mà còn khiến bé có thể bị ốm và hại mắt vì ánh sáng mạnh.
    ResizeofRotationofDSC01468-2ResizeofRotationofDSC01467-2ResizeofRotationofDSC01466-2ResizeofRotationofDSC01462-2