TIN TÀI TRỢ.

con tôi chỉ bú sữa khi ngủ, làm thế nào để bé thức bú bây giờ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.17K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,454 Bài viết

• 1,446 Được cảm ơn

Bé nhà mình đã 6 tháng, từ 2 tháng nay bé chỉ bú sữa khi ngủ (kể cả ti mẹ và bú bình). nhiều khi bé đói quá k ngủ được nhưng nhất định không chịu ti. mình phải làm sao đây vì rất khổ thân bé cứ ngủ là phải ti, mà ti trong lúc ngủ rất dễ sặc. Cuối cùng bé nhà mình ngủ cũng không yên mà ăn cũng không yên. Mà bé lại có xu hướng bỏ ti mẹ nữa chứ.Mình đi làm mà không yên tâm chút nào, nhiều khi trưa về cho con ti mà bé lại không ngủ nên cũng không ti mẹ. Mình stress lắm rồi. mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này chỉ mình với. Xin đa tạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 14 năm
    • 1,020 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Xuc thia thoi me no oi. Bin nha to nhu the tu khi moi day thang co. Chan lam nhung con cha chiu thi me phai thua thoi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 430 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meviet Xem bài viết
    Bé nhà mình đã 6 tháng, từ 2 tháng nay bé chỉ bú sữa khi ngủ (kể cả ti mẹ và bú bình). nhiều khi bé đói quá k ngủ được nhưng nhất định không chịu ti. mình phải làm sao đây vì rất khổ thân bé cứ ngủ là phải ti, mà ti trong lúc ngủ rất dễ sặc. Cuối cùng bé nhà mình ngủ cũng không yên mà ăn cũng không yên. Mà bé lại có xu hướng bỏ ti mẹ nữa chứ.Mình đi làm mà không yên tâm chút nào, nhiều khi trưa về cho con ti mà bé lại không ngủ nên cũng không ti mẹ. Mình stress lắm rồi. mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này chỉ mình với. Xin đa tạ.
    Tu dung lai ko type duoc tieng Viet.La nhi?Be con nha to cung the day^/.Tu hoi 3 thang da~ khong chiu bu binh` khi thuc roi^`,bay gio cung duoc 6 thang 1 tuan roi^` ma` van khong thay doi duoc.Cung may be nha to*/ thi` luc nao cung co the ti me duoc,ke ca luc ngu lan luc thuc*/.Be nha to cung~ the day^/,doi/ lam roi^` ma` khong chiu an neu khong ngu.Nhung ma` la cai la`,cu*/ moi^~ lan^` be doi/ la` be lai doi` di ngu.Buon^` cuoi lam:3: To co lan cho nhin doi gan^` 15 tieng ma` be cung khong tu binh`,mac du` be/ doi/ lam roi day^,be doi` di ngu,ngu day xong lai nghich nhu* khong co/ dieu^` gi` xay ra i. To chan lam nhung ma cung~ khong biet lam the nao`,gioi*` khong chiu dat thi dat phai chiu gioi thoi^.Hi vong la` lon*/ len khi biet uong bang coc thi be/ se~ tu bo? thoi quen nay` thoi^.....
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 138 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Giống thằng Cua nhà mình cũng thế. Chuẩn bị đến bữa ăn mà bé ko ngủ mình phải bế đi long dong cả nhà để cho bé nhìn mỏi mắt một lúc rồi ngủ. Nhưng chỉ hiệu quả được một tháng thôi, bây gìơ sang tháng thứ 5 rồi, bé ngủ ít hơn, phải chuyển qua đổ thìa vừa lâu mà vừa vung vãi hết ra. Mệt mỏi lắm.

Nhưng kệ thôi, thằng Tôm nhà mình lúc trước cũng thế, đến tháng thứ 8 thì bú tốt lắm...Kệ thôi, đừng sốt ruột quá các mẹ ạ. Mình đã chứng kiến có bé ko chịu bú nhưng khi lớn một chút khoảng 8 - 10 tháng thì uống bằng thìa cũng nhanh lắm, một thìa phải được 10ml ấy chứ, hoặc cắt ngang cái núm vú ngửa cổ đổ ồng ộc, nhanh hơn bú nhiều mà còn tốt hơn nữa. Bú nhiều ảnh hưởng bộ nhá lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be nha em cg thế.tu nhiẻn hon 4 thg bé chi bu luc ngu.thuc đói nhât dinh ko bú.co me nao co kinh ngiêm chia sẻ dx ko ạ.e stress qua.con cu bú luc ngủ phai rình đoi con ngu moi cho bú khô quă cac me ah
    comment by WTT mobile view