TIN TÀI TRỢ.

Con em bện nằm võng ban đêm, phải làm sao đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 879 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con em hơn 6 tháng tuổi ban ngày ở nhà toàn nằm võng đu đưa ngủ nên rất cháu ngủ rất say. Gần đây có lẽ do ở nhà cháu nằm võng quá nhiều nên ban đêm nhất định ko chịu nằm giường mà cứ ưỡn lên đòi ra nằm võng. Có đêm em đánh vật cả cháu cố gắng đặt giường nhưng được một lúc cháu lại vật vã, cho ra nằm võng thì lại ngủ im thin thít. Mẹ cháu có đêm chỉ ngủ được có 2 tiếng mà sáng hôm sau phải đi làm. Hichic. Các bà mẹ thông thái ơi, có giải pháp nào không giúp em với!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Con nhà bạn giống y con nhà mình. Hồi mùa đông 2 mẹ con phải nằm võng, lạnh quá phải lôi võng lên giường đắp chăn lên, muỗi đốt sưng hết cả tay chân. Về sau mình mặc kệ, đêm khóc đòi xuống võng nhất định ko cho xuống, ban ngày ngủ ít đi để đêm ngủ sâu thì con sẽ ko khóc.
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pipop Xem bài viết
    Con em hơn 6 tháng tuổi ban ngày ở nhà toàn nằm võng đu đưa ngủ nên rất cháu ngủ rất say. Gần đây có lẽ do ở nhà cháu nằm võng quá nhiều nên ban đêm nhất định ko chịu nằm giường mà cứ ưỡn lên đòi ra nằm võng. Có đêm em đánh vật cả cháu cố gắng đặt giường nhưng được một lúc cháu lại vật vã, cho ra nằm võng thì lại ngủ im thin thít. Mẹ cháu có đêm chỉ ngủ được có 2 tiếng mà sáng hôm sau phải đi làm. Hichic. Các bà mẹ thông thái ơi, có giải pháp nào không giúp em với!!
    bạn mắc võng luôn vào trong giường, nhưng võng thấp thôi, là là gần chỗ bạn nằm để biết bé thức ngủ hoặc bế cho ti, để bạn được ngủ nhiều hơn mà bé ngủ cũng sâu giấc nữa, bé lớn dần dần sẽ quen nằm giường thôi mà
    4Mnup7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,712 Bài viết

• 5,805 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tròn&Bé Nghé Xem bài viết
    bạn mắc võng luôn vào trong giường, nhưng võng thấp thôi, là là gần chỗ bạn nằm để biết bé thức ngủ hoặc bế cho ti, để bạn được ngủ nhiều hơn mà bé ngủ cũng sâu giấc nữa, bé lớn dần dần sẽ quen nằm giường thôi mà
    Mắc võng trong mùng nhưng mẹ bé cũng phải đu đưa bé, cũng mất ngủ như thường.
    Theo mình thì bạn nên cho bé ngủ nôi ru tự động, rồi canh giờ cho bé bú.
    Nhưng bạn coi lại coi bé ngủ hay ưỡn, vặn mình, khóc là do bé thiếu can xi hay là do võng nhé.

Bé nhà mình lúc đầu cũng nằm võng, sau làm cả nhà mất ngủ buổi trưa quá nên ông bà chịu khó ru tay rồi cho lên nôi ru tự động. Tối thì ngủ với mẹ. Nhưng đôi khi vẫn ưỡn, thế là cho ti mẹ là nằm im lại. Đi khám thì BS nói là thiếu can xi. Giờ bé 1 tuổi rồi mà vẫn ưỡn, mình bổ sung can xi cho bé thì bé ngủ êm hơn.