TIN TÀI TRỢ.

Con em 20 tháng nên gửi cho bà hàng xóm trông hay cho bé đi lớp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 914 Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 281 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Con em 20 tháng, hiện nay em đang gửi bà hàng xóm trông. Gửi tại nhà như vậy em thấy họ chỉ thay em cho bé nhà em ăn, ngủ thôi chứ chẳng dạy dỗ gì cả. Thậm chí suốt ngày họ cho bé xem tivi , rồi có hôm còn đóng bỉm cho con nhà em từ sáng đến chiều...Em đang băn khoăn không biết có nên cho bé đi lớp không. Các mẹ có nhiều kinh nghiệm góp ý cho em với.
    ==========================================
    Việc làm mọi người, miễn phí tất cả

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,993 Bài viết

• 1,227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em thấy chị nên cho bé đi nhà trẻ vì ở nt thì các cô giáo sẽ dạy con mình nhiều hơn, nhiều trường công có nhận bé từ 18 tháng đó, mấy bà chị nhà em toàn gởi bé từ 18 tháng, đi nhà trẻ bé ngoan hơn mỗi lần tè hay đi bô đều gọi ko còn ị ra quần nữa mà còn biết tự ăn cơm nữa chứ, con em sau này cũng vậy 18thang em cho đi nhà trẻ
    BiBin: :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    NB: 3kg8, 52cm 1M: 4kg9, 57cm 2M: 6kg4, 65cm 3M: 7kg5, 67cm 4M: 8kg3, 67cm
    5M: 8kg7, 70cm, 2 răng
    6M: 9kg3, 75cm, 1 răng 6M5D: 2 cái răng
    7M: 9kg7, 75cm + ..., 1 răng 7M10D: 1 răng
    8M: 10kg3, 80cm 8M7D: 1 răng
    9M: 10kg510M: 10kg5, ??cm
    11M: 11kg11M20D: 1 răng hàm
    12M: 11.3kg12M7D: 1 răng hàm, 2 răng nanh dưới
    13M: 12.5kg, 1 răng nanh trên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 281 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ như vậy, đi lớp bé sẽ dạn dĩ hơn, ngoan hơn nhưng cũng co chút băn khoăn vì con nhà mình còn nhỏ lại chưa biết nói không biết tới lớp các cô cho con ăn uống, ngủ nghỉ thế nào có đảm bảo không? Em đang đau đầu suy nghĩ:Sad:
    • 554 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Bé đi lớp có các bạn có khi sẽ chăm nói hơn bạn ạ. Chứ ở nhà ngồi xem tivi suốt thế thì càng chậm nói. Mà bé nhà bạn 20 tháng vẫn đóng bỉm hay và bà hàng xóm lười nên đóng bỉm cho bé?Bạn tập cho bé tè và ị bô đi thôi, chứ càng để lâu, càng khó tập.
    • 281 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongyeucuabome Xem bài viết
    Bé đi lớp có các bạn có khi sẽ chăm nói hơn bạn ạ. Chứ ở nhà ngồi xem tivi suốt thế thì càng chậm nói. Mà bé nhà bạn 20 tháng vẫn đóng bỉm hay và bà hàng xóm lười nên đóng bỉm cho bé?Bạn tập cho bé tè và ị bô đi thôi, chứ càng để lâu, càng khó tập.
    Bỉm là bà yêu cầu nhà mình phải mang theo cho bé không thì bé toàn tè ra nhà bà :Sad:, hôm nào mình giả vờ quên ko mang bà lại có vẻ không hài lòng, mấy hôm nóng cứ nghĩ con phải đóng bỉm cả ngày xót ruột vô cùng. Bống nhà bạn bao nhiêu tháng rồi, đã đi lớp chưa? Cho đi lớp bây giờ mình cũng băn khoăn lắm, không biết các cô trông có tốt không. Mình ở Hoàng Ngọc Phách (Nam Thành Công), các mẹ có biết trường tư nào quanh khu vực này tốt không chỉ mình với (mình cho đi trường tư vì trường công bây giờ không nhận nữa rồi)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Cho con đi lớp đi bạn
    • 55 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bây giờ trường công lập cũng có lớp cơm nát từ 18 tháng tuổi đó bạn, con mình đi học từ lúc 20 tháng tuổi đó, nói chung ngoài sự mong đợi của mình là vì con mình biếng ăn ko thể tưởng vậy mà đi học lại ăn ngoan mới hay chứ, lớn chút thì về hát líu lo, mà mình nghỉ an toàn hơn là đi gửi hàng xóm bạn ạ
    • 281 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocMinhAnh78 Xem bài viết
    Bây giờ trường công lập cũng có lớp cơm nát từ 18 tháng tuổi đó bạn, con mình đi học từ lúc 20 tháng tuổi đó, nói chung ngoài sự mong đợi của mình là vì con mình biếng ăn ko thể tưởng vậy mà đi học lại ăn ngoan mới hay chứ, lớn chút thì về hát líu lo, mà mình nghỉ an toàn hơn là đi gửi hàng xóm bạn ạ
    Em cũng muốn gửi con ở trường công lập nhưng quyết định muộn qua, bây giờ các trường công lập gần nhà nhập học hết rồi không nhận nữa đành gửi con ở trường tư vậy. Có mẹ nào từng cho con đi gửi trường tư và biết trường tư nào tốt quanh khu Hoàng Ngọc Phách, Nguyên Hồng không chỉ em với.
    • 1,656 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Cho con đi học đi bạn. Mới gửi con bạn nên gửi trường tư thục vì ở đó ít học sinh hơn nên cô giáo sẽ quan tâm đến con nhiều hơn. Khi trước mình cho con đi học lúc đầu cũng gửi bỉm vì sợ con ko có thói quen xi tè sẽ tè ra nhà nhưng cô giáo đã tập cho con bỏ bỉm. Bây giờ ko cần phải đóng bỉm nữa rồi.
    Zzczp7
    vNnsp7
    n6vTp7
    :Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня
    • 172 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ku coi Xem bài viết
    Em cũng muốn gửi con ở trường công lập nhưng quyết định muộn qua, bây giờ các trường công lập gần nhà nhập học hết rồi không nhận nữa đành gửi con ở trường tư vậy. Có mẹ nào từng cho con đi gửi trường tư và biết trường tư nào tốt quanh khu Hoàng Ngọc Phách, Nguyên Hồng không chỉ em với.
    Nhà chị ở phố Láng Hạ cũng biết 1 vài trường tư nhưng chị lại gửi cháu ở trường Khánh Ly (phố Tây Sơn , gần Parkson) trường đó tốt lắm nhưng chỉ nhận trẻ từ 22th. Nếu e muốn gần nhà hơn thì ra phố Vũ Ngọc Phan (đối diện với cổng sau trường Nam Thành Công)còn 1 trường nữa là Little Sun ở ngõ 151 phố Láng Hạ. E thử hỏi xem nhé.
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Con em 20 tháng, hiện nay em đang gửi bà hàng xóm trông. Gửi tại nhà như vậy em thấy họ chỉ thay em cho bé nhà em ăn, ngủ thôi chứ chẳng dạy dỗ gì cả. Thậm chí suốt ngày họ cho bé xem tivi , rồi có hôm còn đóng bỉm cho con nhà em từ sáng đến chiều...Em đang băn khoăn không biết có nên cho bé đi lớp không. Các mẹ có nhiều kinh nghiệm góp ý cho em với.
    đến lớp cho có bài bản mẹ nó ơi!
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
    • 743 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Mình ở Hoàng Ngọc Phách (Nam Thành Công), các mẹ có biết trường tư nào quanh khu vực này tốt không chỉ mình với (mình cho đi trường tư vì trường công bây giờ không nhận nữa rồi)
    Khu Nam Thành công này nhiều trường lắm. Ở Vũ Ngọc Phan có Vietkid thì phải, trường này có sân chơi, nổi tiếng lâu rồi. Ở Trúc Khê có trường Ngôi nhà búp bê, thấy cô giáo có vẻ yêu các bé phết, nhiều đứa không thích về, mỗi tội ngại là không thấy các bé được ra ngoài chơi (ví dụ đi dạo, đi công viên). Ở đối diện trường Phan Huy Chú cũng có trường wonderland nhiều mẹ trên này gửi lắm, giờ trường đấy chuyển sang chỗ gần đấy mình ko nhớ ngõ, bạn hỏi là ra. Trường đấy có xe đưa học sinh đi chơi thì phải. Ngoài ra có vài trường mới mở nữa (hình như tên là Sao mai hay gì đó) cũng ở gần Wonderland. Có điều là học phí mấy trường này cao phết, như trường Ngôi nhà búp bê là triệu bảy/tháng, mỗi cô trong khoảng 3-5 cháu (mình đoán thế vì hỏi lớp tầm 17-18 tháng thì có 15 cháu, 3 cô).
    Chết vì tình là cái chết bất thình lình nhưng mà rất thường tình đối với mình :LoveStruc:
    • 296 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Đi lớp tốt hơn và tuổi đó đi lớp được rồi. Tuy nhiên theo mình tạm thời chưa cho đi lớp vì thời điểm này đang dịch cúm lợn mà con mới đi lớp thường hay ốm, sức đề kháng thấp. Bạn cứ cho bé gửi ở đó 1 thời gian nữa nghe ngóng dịch cúm này tiến triển như thế nào đã.
    Mong mẹ con mình sẽ bình yên đủ 9 tháng mười ngày con yêu nhé!
    Bố mẹ và chị yêu con !
    MTM4NjEyNzQ5Nw

MTM4NjA4OTA0Mg
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 96 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Phải cho bé đi lớp đi, để bé ở nhà mà cho xem tivi nhiều sẽ ảnh hưởng đến việc phat triển ngôn ngữ của bé đấy. Nhưng mẹ nó phải chuẩn bị tinh thần là bé đi lớp thời gian đầu sẽ hay ốm nhé:Smiling:
    Trên cao liệu có ông trời:Thinking:
    • 281 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hàng tôm hàng cá Xem bài viết
    Khu Nam Thành công này nhiều trường lắm. Ở Vũ Ngọc Phan có Vietkid thì phải, trường này có sân chơi, nổi tiếng lâu rồi. Ở Trúc Khê có trường Ngôi nhà búp bê, thấy cô giáo có vẻ yêu các bé phết, nhiều đứa không thích về, mỗi tội ngại là không thấy các bé được ra ngoài chơi (ví dụ đi dạo, đi công viên). Ở đối diện trường Phan Huy Chú cũng có trường wonderland nhiều mẹ trên này gửi lắm, giờ trường đấy chuyển sang chỗ gần đấy mình ko nhớ ngõ, bạn hỏi là ra. Trường đấy có xe đưa học sinh đi chơi thì phải. Ngoài ra có vài trường mới mở nữa (hình như tên là Sao mai hay gì đó) cũng ở gần Wonderland. Có điều là học phí mấy trường này cao phết, như trường Ngôi nhà búp bê là triệu bảy/tháng, mỗi cô trong khoảng 3-5 cháu (mình đoán thế vì hỏi lớp tầm 17-18 tháng thì có 15 cháu, 3 cô).
    Trường ngôi nhà búp bê hôm nọ em cũng ghé vào tham quan rồi, em cũng như mẹ thấy các cô rất yêu trẻ nhưng lăn tăn mỗi vụ trường không có sân chơi. Trường Vietkid ở Vũ Ngọc Phan em cũng nghe nói nhưng chưa có thời gian qua mà em thấy có mẹ bảo trường Vietkid khó xin lắm. Trường Wonderland thì bây giờ mẹ nói em mới biết. Có mẹ nào gửi con ở trường Wonderland không cho em xin ít ý kiến.