TIN TÀI TRỢ.

Con còi, lười bú, em stress quá. Các mẹ thông thái giúp em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.07K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em stress với bé nhà em quá các mẹ ah.
    Bé nhà em sinh ra đã 3,5kg thế mà giờ 6 tháng mới đc 6kg. Đã thế dạo này bé còn lười bú, cho bình vào là oằn người, dùng tay hất bỏ bình ra. Dạo trước thì bú mối lần đc 90 - 120ml, thế mà giờ chỉ đc 30ml thôi. Em cũng đã cho bé tập ăn dặm 1 bữa/ngày.
    Mẹ nào thông thái chỉ em với........

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình nghĩ trẻ cung. Có những thời kì lười ăn và chậm lên cân, nhưng nếu tình trạng này kéo dài và bé chậm lên cân thì Theo mình, để yên tâm bạn nên cho con đi khám và tư vấn dinh dưỡng vì mình sợ bé thiếu chất gì đó nên dẫn đến lười ăn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangumu Xem bài viết
    Mình nghĩ trẻ cung. Có những thời kì lười ăn và chậm lên cân, nhưng nếu tình trạng này kéo dài và bé chậm lên cân thì Theo mình, để yên tâm bạn nên cho con đi khám và tư vấn dinh dưỡng vì mình sợ bé thiếu chất gì đó nên dẫn đến lười ăn.
    Em cũng mới cho bé đi khám dinh dưỡng ở 70NCT được 2 tuần, bs cũng kê Zinkid, eurovitas, canxi D.
    Mấy hôm nay bé không ăn nhưng vẫn ngủ ngoan. Hay là tại thời tiết nóng nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thời tiết nóng quá mình còn không ăn đc nữa là con. Hay là bạn cho con ăn nhiều bữa nhỏ vào. Nếu bé thích bú mẹ thì cố gắng ăn nhiều chất cho con bú. Nếu ăn sữa công thức thì cố gắng ăn nhiều bữa nhỏ, bình bé k chịu thì đút thêm bằng thìa xem có khả quan hơn không. Con neu k đc cho bé thư gian. Một vài hôm biết đâu sau đó lại ok
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua con em cũng bắt đầu ăn trở lại rồi. Bé còi, ko ăn được làm em sốt ruột kinh khủng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn ơi sốt ruột không giải quyết được việc gì đâu mà thêm căng thẳng cả mẹ lẫn con. Mẹ căng thẳng con cũng sẽ không tốt. Động viên con từ từ bạn ạ. Bạn có thử cho bé uống sữa neosure dành cho trẻ nhẹ cân và tham khảo ăn dặm kiểu Nhật xưm có hợp với bé không. Mong một ngày đẹp trời nào đó bé sẽ ăn nhoan và tăng cân nhanh.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình cũng có một thời gian như thế, bạn đừng quá lo lắng nhé nếu bé tự dưng lười ăn thì bạn nên kt xem bé có mệt mỏi hay muốn mọc răng không nhé, nếu con bạn đã ăn dặm thì bạn nấu bột hoặc cháo bình thường rồi thêm sữa công thức vào, còn sữa thì có gắng đút nhiều lần bạn nhé đừng cố ép bé, chúc hai mẹ con sớm khỏe