TIN TÀI TRỢ.

Con bị táo bón, dùng tinh bột hẹ heta.q có hiệu quả k?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà em gần 2 tuổi, ăn cháo. Khi nấu em có cho các loại rau củ kèm thịt, tôm hoặc cá rồi mà không hiểu sao con vẫn bị táo bón kéo dài, mỗi lần đi nặng là con sợ, có khi khóc rất là thương. Em đưa con đi viện khám thì bác sĩ bảo là bị táo bón bệnh lý, kê một loạt thực phẩm với cả men tiêu hóa về cho con uống, xong đỡ đc 1-2 tuần thì con lại bị táo bón trở lại. giờ em định cho con uống tinh bột hẹ heta.q để bổ xung chất xơ tự nhiên mà không biết có hiệu quả k? Mẹ nào đã dùng tinh bột hẹ này trị táo bón cho con rồi thì cho em xin chút kinh nghiệm ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nói mn đừng buồn nhưng em nghe báo đài bả hình như là táo bón bệnh lý thường khó khỏi được hoàn toàn lắm, mn cứ thử cho con uống xem có cải thiện đc hay k thôi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 226 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Táo bón ở trẻ, cm đừng xem thường nhé.
    Mà muốn chữa hết táo bón cho con thì cm cũng nên tìm hiểu kỹ xem nguyên nhân chính xác dẫn đến tình trạng táo bón của con là gì trong số các nguyên nhân sau:
    - Con không hợp với sữa công thức (sữa bột, sữa hộp uống liền)
    - Con từ nhỏ không được bú sữa mẹ đầy đủ. Vì sữa mẹ có chứa hormone motilin giúp hỗ trợ nhu động ruột của trẻ, thiếu đi hormone này sẽ khiến việc đi đại tiện của trẻ khó khăn hơn.
    - Con đang gặp vấn đề thiếu nước và chất xơ trong chế độ dinh dưỡng hằng ngày. Chất xơ giúp giữ nước trong ruột già và giúp thức ăn dễ tiêu hóa nhanh
    - Con hay căng thẳng hoặc ít vận động, đặc biệt là sau khi ăn
    - Con bị táo bón do lạm dụng thuốc: Trẻ em thường có nhiều chứng triệu chứng phải điều trị bằng thuốc như còi xương, suy dinh dưỡng, thiếu máu, viêm đường hô hấp... Việc sử dụng một lượng thuốc khác nhau, lượng dùng nhiều trong thời gian dài cũng gây táo bón ở trẻ em
    - Con gặp một số chứng triệu chứng cần điều trị bằng phẫu thuật như tắc nghẽn đường ruột, triệu chứng phình đại tràng bẩm sinh; Suy giáp (hormone tuyến giáp thấp) hoặc ngộ độc Botulism (Đây là tình trạng trẻ dị ứng với mật ong bẩm sinh)
    Tìm đc nguyên nhân chính xác mới chữa táo bón triệt để được ạ
    • 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangdungmv12 Xem bài viết
    Nói mn đừng buồn nhưng em nghe báo đài bả hình như là táo bón bệnh lý thường khó khỏi được hoàn toàn lắm, mn cứ thử cho con uống xem có cải thiện đc hay k thôi
    em thực cũng hoang mang quá, bác sĩ nói con bị táo bệnh lý, tạm thời trước mắt uống mấy loại men tiêu hóa, và cần bổ sung chất xơ mịn trong chế độ ăn uống mà con cũng k chiu ăn rau mấy nên em khổ tâm quá mn ạ.
    • 109 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chưa cho con dùng tinh bột hẹ heta.q này nên không rõ nhưng lá hẹ tươi thì là bài thuốc dân gian chứa nhiều chất xơ mịn và kháng sinh tự nhiên, chữa táo bón và kháng viêm rất hiệu quả, lại lành tính đó thớt.
    Mỗi tội mùi nó hơi hăng, mà phải kiên trì ăn hẹ tươi trong thời gian dài mới thấy rõ hiệu quả chứ ăn 1 -2 bữa thôi thì em thấy k xi nhê ngay đc như khoai lang.
    • 59 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

táo bón bệnh lý thì khác gì táo bón thông thường vậy ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì chưa nhưng có bà chị ruột nhà mình dùng rồi đó mẹ, mới dùng chưa lâu nhưng thấy cháu mình tiêu hóa ổn lắm luôn. Trước là bả kêu con bé không chịu ăn rau gì hết, cứ đưa vào miệng là đẩy ra ngay, bây giờ không thấy kêu gì nữa luôn. Chất xơ thực ra cần với ruột trẻ con ngang với mấy vitamin rồi vi chất mẹ cho các con uống hàng ngày đó, chú ý bổ sung nhiều chút, mà cho uống xơ thì đảm bảo chẳng còn thấy táo gì nữa hết.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình dùng thử rồi, cảm thấy cũng rất hiệu quả, đây là sản phẩm từ thiên nhiên nên mình cũng không lo lắng quá, không được cái này thì được cái khác. Các mẹ cứ thử xem sao
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mình cũng bị táo bón, chưa đưa đi khám bác sĩ được, em cũng đang lo lắm. Đang rối rung tìm biện pháp nhờ ai chỉ cách em với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình bị táo bón sinh lý ạ, khác táo bón bệnh lý như nào thế
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng tốt đấy mẹ, lại an toàn. Con mình giống bố, nóng trong người lại lười ăn rau, trộm vía dùng cái này giờ con cũng hết táo bón rồi, mình vẫn đang dùng kết hợp để bổ sung chất xơ cho con. hiệu quả lắm, mẹ dùng thử đi ạ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhdo93s Xem bài viết
    Dùng tốt đấy mẹ, lại an toàn. Con mình giống bố, nóng trong người lại lười ăn rau, trộm vía dùng cái này giờ con cũng hết táo bón rồi, mình vẫn đang dùng kết hợp để bổ sung chất xơ cho con. hiệu quả lắm, mẹ dùng thử đi ạ.
    chị ơi bé nhà mình dùng khoảng bao lâu thì hết táo ạ? e cũng đang tìm hiểu muốn dùng sản phẩm này, con nhà e táo quá, cả tuần liền k đi, mà mỗi lần đi thì rặn khổ lắm, nhìn con mà thương
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laimanhlong Xem bài viết
    Con mình dùng thử rồi, cảm thấy cũng rất hiệu quả, đây là sản phẩm từ thiên nhiên nên mình cũng không lo lắng quá, không được cái này thì được cái khác. Các mẹ cứ thử xem sao
    bé nhà mình dùng bao lâu thì thấy hiệu quả ạ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thật ra mẹ chỉ cần thay đổi chế độ ăn cho con, cho con ăn uống đầy đủ rau quả nhieèu chất xơ ă đồ mát để bé dễ đi vệ sinh là dc ko cần phải dùng thêm gì đâu ạ, bé mà lười ko ăn thì mẹ mới bắt đầu cho con dùng sản phẩm bổ trợ để kích thích con ăn và bổ sung chất dinh dưỡng
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng dùng cho con rồi, mà bé nhà em khó uống quá. Đến em còn thấy khó uống cái tinh bột hẹ đấy
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng Cerekid cho con cũng hiệu quả. Bé nhà mình dùng thấy tình trạng con cải thiện nhiều mà con ăn ngon hơn nữa. Mẹ bé tham khảo thử xem
    • 93 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ cứ thuốc này kia đắp vào người con chi cho mệt. Mình cứ rau lang và chuối tiêu là hết táo. K gì bằng tự nhiên hết
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đừng uống tinh bột nghệ dễ bị cặn trong sỏi thận ý, trẻ con mà.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé bị bón nên đưa đi khám chứ đừng nên cho uống lung tung. mình từng nghe lời mẹ chồng cho bé uống lung tung sau không thấy khỏi mà càng nặng hơn . Nên đừng uống gì ngoài bác sỹ kê đơn cho thuốc
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Mình thấy có bài viết đánh giá về sản phẩm này. Các mẹ đọc tham khảo xem sao: https://consieupham.com/kinh-nghiem-...he-heta-q.html