TIN TÀI TRỢ.

Con 15 tháng cai sữa được chưa các mẹ ơi

• 3 Lượt chia sẻ
  • 5.29K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 44 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ.

Con em đc 15 tháng cao 81 cm nặng 11 kg. Ban ngày bé bú mẹ ít, tối cũng bú ít. Bé ăn ngày 3 bữa cháo với thêm 1-2 lần sữa (180ml)+ đã mọc 8 răng.

Em định cai sữa cho bé có được không ạ?

Có mẹ nào cũng cai 15 tháng như em không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng cai sữa khi được 15,5 tháng. Trv, con cai sữa rất dễ, chỉ mất 3 ngày là con quên hẳn đêm đỡ lục sục 2 mẹ con cũng ngủ ngon hơn. Nhưng mà thời tiết đang nắng nóng thế này, hay mn cứ cho con bú thêm đến 19 tháng, khi đó mát mẻ hơn thì cũng đỡ khổ con hơn vì có nhiều bé cai sữa xong hay bị ốm mà.
    • 44 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Vừa cai sữa mẹ vừa cai sữa đêm luôn hả mẹ nó? Mình thấy trên mang nhiều cách cai sữa cho con lắm mà chưa bt chọn cách nào. Thế mn làm cách nào share giúp mình được không?

May nhà mình trên Điện Biên mát mẻ lắm chứ ko oi nóng như dưới miền xuôi ạk
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bé nhà mình đươc 16tháng nặng 12,5kg cao 80cm, mọc được 8 cái răng, mấy ngày nay bé có hiện tượng không chịu uống sữa, ăn uống thì bình thường (ngày 3 bữa cháo, xen kẻ là bánh plan, nước yến hay sữa chua) bình thường thì ban ngày bé bú 2 hộp sữa tươi hộp 110ml, ban đêm thì bú 390 -400 sữa. bây giờ ban ngày không uống sữa ban đêm ép lắm thì được 300 sữa thôi. Mình cũng đang lo lắng quá chừng.
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bé nhà mình trước khi cai sữa thì chỉ bú mẹ đêm, với lại vì thói quen chứ k phải vì đói nên đêm cứ lục sục vài lần. Ban ngày mình dán băng dính đen vào ti mẹ và bảo con là mẹ đang bị đau, con bú mẹ sẽ đau đấy, con nhìn thấy chỉ cười và kéo áo mẹ xuống, thỉnh thoảng nhớ ra lại chạy đòi bú mẹ vạch cho con xem và lại bảo mẹ bị đau, vài lần như thế cho con nhớ, đêm con đòi bú mẹ vỗ về và bảo con ti mẹ đang đau con nhớ ra nên k đòi nữa. 2, 3 ngày là con quên ti mẹ luôn. Theo mình mẹ nên cai sữa cho con vào ngày nghỉ cuối tuần, con với mẹ ở với nhau cả ngày lúc nào con đòi mẹ cho con xem luôn chỗ dán băng dính nói mẹ đang đau thì con nhớ hơn, trước khi đi ngủ cho con uống thêm sữa thì k lo đêm con đói đâu. Chúc mn thành công nhé.
    • 115 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Con mình cai sữa từ tháng thứ 10 rồi