Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có phải bé bị gì trong tai ko các mẹ nhỉ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 739 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 96 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em Mèo nhà e từ hôm qua thỉnh thoảng lại cứ gật gật đầu nghiêng về 1 bên. E đang lo có phải nó bị gì trong tai ko đây. Vì bthường Mèo cũng hay thò tay vào ngoáy tai lắm, chắc nó ngứa. Mèo được trong 8 tháng rồi các mẹ ạ, mà ,hic, còn chưa được 8kg. E cũng chả hiểu tại sao vì Mèo ăn cũng bthg: ngày 3-400ml sữa, 3 lưng bát bột, hoa quả sữa chua..
    Các mẹ chỉ giáo với !!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 121 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi donga1979 Xem bài viết
    Em Mèo nhà e từ hôm qua thỉnh thoảng lại cứ gật gật đầu nghiêng về 1 bên. E đang lo có phải nó bị gì trong tai ko đây. Vì bthường Mèo cũng hay thò tay vào ngoáy tai lắm, chắc nó ngứa. Mèo được trong 8 tháng rồi các mẹ ạ, mà ,hic, còn chưa được 8kg. E cũng chả hiểu tại sao vì Mèo ăn cũng bthg: ngày 3-400ml sữa, 3 lưng bát bột, hoa quả sữa chua..
    Các mẹ chỉ giáo với !!!
    Heo nhà mình cũng thế, 8,5 tháng 7,9kg, gần 9tháng còn 7,7kg vì bé ốm:Crying: nhưng mình thấy cũng chẳng sao đâu bạn ơi. Miễn bé khỏe, năng động là được. Cách đây mấy hôm, bé cũng niểng cổ về một bên rồi thỉnh thoảng lại gật gật, làm mình giật cả mình, sợ bé bị tật ở cổ. Té ra, đó là cách gọi cún của bé, bé bắt chước cô giữ bé nhưng phiên bản thêm động tác niểng cổ, hihi:Smiling:

Tốt nhất là bạn cho bé đi khám Bs để khẳng định tai bé vẫn ổn nhé! Chúc bé khỏe, mẹ vui!:Rose:
    rtiZp7
    TUuap7
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 11 năm
    • 1,166 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Để ý theo dõi bé để chắc chắn bé không bị viêm tai giữa. Triệu chứng bé hay khóc vô cớ. Đưa tay ngoáy lỗ tai. Nghiên đầu vì khó chịu một bên tai. Hay thức giấc nữa đêm, bé ngủ không yên giấc ban đêm. Khi đặt bé tư thế nằm xuống thì bé sẽ thấy đau hơn và quấy khóc. Một số trẻ có triệu chứng sốt cũng có trẻ không sốt gì cả. Nếu nghi ngờ bé có những triệu chứng như viêm tai giữa. Cần mang bé đến BS để được thăm khám và điều trị sớm.
    Mẹ nó nhớ là không dùng cây bông để ngoáy lau rửa bên trong tai bé mà chỉ được lau bên ngoài lối vào lỗ tai của bé mà thôi đấy nhé.