TIN TÀI TRỢ.

Có nên pha 2 loại sữa khác nhau để cho con ăn không các mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.35K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình có 1 vấn đề hơi thắc mắc:

Bé nhà mình gần 14 tháng. mình đổi cho con uống sữa dùng cho trên 1 tuổi thì bé rất không hợp: không lên cân, ngủ đêm rất không ngon. đổi lại sữa vẫn dùng cho từ 0 - 12 tháng thì lại rất OK. thế nên mình quyết định thử đổi sữa mới cho con (mình toàn dùng sữa xách tay cho con thôi) nhưng bây giờ con biết lắm rồi nên thấy sữa khác nhất định không chịu ăn, dỗ thế nào cũng không ăn. đổi máy loại rồi chẳng ăn thua gì. mọi người có khuyên là cứ pha lẫn sữa mới và sữa cũ theo đúng liều lượng để bé quen dần. mình thấy cứ sao sao ấy:Thinking:. không biết có mẹ nào đã áp dụng như vậy thành công chưa thì cho mình ý kiến với nhé.
    Thêm 1 vấn đề nữa là AX nhà mình cứ khăng khăng đòi cho con tiếp tục uống sữa dành cho dưới 01 tuổi vì AX nói là hỏi cả hãng sữa rồi họ nói chẳng ảnh hưởng gì cả cốt sao là con hợp. hơn nữa ngoài sữa con còn bú mẹ, ăn dặm đủ thứ: cháo. phomai sữa chua rồi váng sữa rồi nước hoa quả ...mình thì nghĩ rằng trước mắt thì phải cho con ăn vì chưa tìm được sữa khác phù hợp (cả về tuổi và dinh dưỡng) nhưng lâu dài vẫn phải dùng sữa đúng tuổi. Các mẹ thấy sao?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 152 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng có thắc mắc giống như mẹ này, có mẹ nào bíêt chỉ giúp mình với
    • 397 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hoàn toàn không nên pha trội hai loại sữa với nhau, mỗi nhà sx đều đã tính toán thành phần sữa trong đó, lứa tuổi nào phù hợp với sữa nào, nếu bé không hợp loại này bạn có thể đổi hiệu khác cùng lứa tuổi của bé. Bạn cho rằng sữa dưới tuổi của bé hợp mình nghĩ đó chỉ là cảm tính thôi. Tuổi của bé làm gì mà biết để phân biệt loại sữa nào, nếu có có thể do bé không thích khẩu vị đó thôi. Mình nghĩ việc dùng sữa xách tay đâu phải là đã tốt, vì việc vận chuyển sữa chưa chắc đã bảo đảm an toàn cho chất lượng của sữa. Trẻ nhỏ nhiều khi rơi vào giai đoạn chậm lên cân cũng là bình thường, có khi do bé không khỏe hoặc chán ăn, lúc đó nên cho bé đi khám bs nếu cần hỗ trợ một loại thuốc bổ nào đó cho bé. Nhiều khi người lớn quá cầu toàn nhưng chưa chắc đã tốt cho bé. Bé uống sữa hợp hay không chỉ cần theo dõi phân của bé nếu tốt thì là ổn rồi. Việc lên cân đều hay không cũng cần được theo dõi và cũng cần có tg cũng như cần sự tư vấn của cả bs thì tốt hơn.
    RwmcrB7Rwmcp7
    Z3Xdu45Z3Xdp7
    bkPiggcbkPip7

lisa-misa