Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên nhỏ nước chanh hay nước muối vào mắt bé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.04K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 97 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ngay xua khi minh con nho thay me sinh em be, me nho giot nuoc chanh hay giot nuoc muoi vao mat be. Nghe noi de mat be trong va sang hon.
    Minh chua co can dam de lam dieu do voi con gai minh. Co ai biet gi ko? Chi minh voi.
    Minh du dinh co be nua ma.
    Duyenmy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 414 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Không! Không! và không!
    Chỉ dùng nước muối sinh lí với nồng độ chuẩn 0.09% pha trong nước cất tiệt trùng thôi!
    Ai dám đảm bảo trong nước chanh vắt, trong nước muối pha ấy nồng độ a-xít, nồng độ muối không quá đậm đặc làm xót, đau mắt bé?! Hơn nữa, liệu có đảm bảo tiệt trùng, đảm bảo vệ sinh?!
    Mình không dám chê những phương phán dân gian, nhưng nếu y tế đã có thứ đảm bảo hơn thay thế, tại sao lại liều tiếp tục sử dụng những mẹo như vậy?!
    • hnm
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,297 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trời ơi, với mắt thì không đùa được đâu. Nhất định không được mang mắt ra làm....vật thí nghiệm. Bạn cũng có thể nhỏ A-ri-giôn cho bé, loại thuốc nhỏ mắt chuyên dành cho trẻ sơ sinh.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 958 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình cũng nghe vụ nhỏ nước chanh mà cả 2 lần chẳng có can đảm để làm chuyện đó. Nhưng mình vắt vài giọt sữa non vào mắt bé, trông cũng "long lanh" lắm ,
    • 998 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chắc mắt bé Nhím long lanh dễ thương lắm chị Hằng ha. Nhìn hình thấy bé làm điệu thấy ghét quá chừng. Mẹ Bo dễ thương thì cũng chỉ dùng nước muối sinh lý 900 đ/ chai thôi. Còn cái vụ nước chanh gì đó thì ko dám và cũng ko có ý định thử đâu.
    Me Bo (TP.HCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo em biết thì KHÔNG NÊN nhỏ nướcchanh vào mắt đâu mặc dù các cụ xưa chỉ làm như vậy. Nếu nhỏ chanh thì mắt sáng và long lanh thiệt đó nhưng lâu ngày sẽ làm hỏng mắt. Các chị cứ tưởng tượng món thịt bò tái chanh đi. Thịt bò còn chín nữa là. Hồi em đi học lớp dược tá thầy giáo nói như vậy đó. Nói chung con mắt là cửa sổ tâm hồn của bé nên muốn nhỏ bất cứ loại thuốc gì cũng phải hỏi bác sĩ dược sĩ cả. Mình sai lầm một chút là ảnh hưởng cả cuộc đời nó tội lắm.
    • 586 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trời !!! Nói thật là nếu nhỏ nước chanh mà mắt bé co long lanh thì mình cũng không làm. Mình gội đầu, bị lọt một tí nước chanh vào mắt thôi thì đã xót cứng rồi, sau đó mắt cứ đỏ hoe mãi. Mình chào thua cái mẹo này thôi !
    Có nhiều cách để giúp đôi mắt bé luôn “trong sáng” mà. Hơn nữa, vào những tình huống ... mà xúc cảm dâng trào mắt bé sẽ long lanh thôi, long lanh thực sự ấy
    Hương Giang (Hà Nội)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 97 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Minh co ba chi ho, chi nho nuoc chanh vao mat con cua chi, thay cung long lanh lam.
    Minh thi ko co can dam.
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn ơi, đừng nhỏ nha, em chồng tớ ngày bé bị bà bác nhỏ nước chanh vào mắt, xong rồi thấy mẹ chồng tớ bảo bị đau mắt cả tháng, ghèn đóng không mở dc mắt đấy
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn thử nhỏ nước chanh vào mắt bạn xem thế nào mà đòi nhỏ vào mắt bé nhé.