TIN TÀI TRỢ.

Có nên dùng khăn ướt cho bé?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.38K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thấy nhỏ bạn hay mua loại khăn giấy ướt dùng cho trẻ em để sẵn trong nhà rất tiện lợi vì có con nhỏ hay dây bẩn khắp người. Nhưng dùng nhiều không biết có sao không vì khăn có mùi nước hoa, e rằng chứa thành phần hóa chất không tốt cho da nhạy cảm như da em bé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 60 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Khăn ướt chứa tinh dầu nên không tốt cho da em bé vốn mỏng manh đâu. Nếu là người lớn dùng thì bạn nên mua khăn trong nước sản xuất cho đảm bảo.
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn giải thích rõ hơn được không, mình thấy có khăn dành riêng cho trẻ em như nuna hay Baby care cơ mà
    • 60 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có bài viết hẳn hỏi này bạn
    http://nestle.com.vn/debeyeukhoemanh...70&pageIndex=0
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy giấy ướt em bé có thành phần lô hội đấy chứ, nhưng thấy nó thơm thơm cũng thấy hơi sợ các mẹ ạ.
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hehe, mình dùng nuna cho bé từ khi mới sinh mà chẳng thấy có vấn đề j cả, lại tiện lợi nữa. Nhưng mình chỉ dùng để lau cho bé khi bé đi ị thui, ngoài ra thì ko lau j cả :Laughing:
    • 420 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

mình cũng dùng để lau đít cho bé khi ị thôi, có phải bao giờ cũng rửa nc đc đâu, mà trc khi rửa nc thì cũng phải lau sạch rồi mới rửa chứ. nếu muốn an tâm bạn mua khăn Guarantee Care có 27k/ bịch dùng rất an toàn, ko có mùi thơm mà thấm hút rất tốt.
    Không ai đáng để em khóc và người xứng đáng thì chắc chắn không bao giờ làm em phải rơi lệ...
    nSqbnSqbp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các AC,
    Mình nghĩ là dĩ nhiên lạm dụng nhiều vào khăn giấy ướt quá thì cũng không nên, tốt nhất là dùng sau khi đi vệ sinh nhưng cũng phải rửa lại bằng nước lạnh đấy bạn ạ, vì con mình dùng chỉ để lau sau khi vệ sinh vẫn bị hăm đấy.
    • 2,747 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

em thì chỉ dùng khăn ướt khi đi ra ngoài thôi vì nó tiện, lau tay chân, mặt mũi gì cũng đc nhưng ở nhà thì dùng khăn vải cho nó .......kinh tế, hihihi
    • 149 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

chào các mẹ.Mình cũng dùng khăn ướt Nuna cho Bông nhà mình từ hồi mới sinh, cũng không thấy sao cả. Mình cũng chỉ dùng để lau cho bé sau khi đi vệ sinh thui.Bé cũng k bị hăm, vì sau mỗi lần thay tã cho bé đi vệ sinh mình đều dùng kem chống hăm cho bé, thế nên đến giờ Bông nhà mình đc 3 tháng rùi mà chưa thấy bị hăm j cả, chỉ có điều hơi tốn kém thôi.Sau khi dùng khăn ướt các mẹ nên để mông bé khô rùi hãy đóng tã cho bé thì yên tâm đi, Bông nhà mình đóng tã giấy cả ngày mà k sao cả. Nếu bé nhà mẹ nào bị hăm thì thử dùng kem chống hăm Bubchen, hoặc rửa cho bé bằng dung dịch Lactacyd xem sao, cái này còn có thể tắm cho các bé hàng ngày được đấy.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng dùng khăn ướt cho Conan sau mỗi lần vệ sinh mà, tiện và sạch. Các mẹ chịu khó hãm trà xanh rửa cho con thì ko sợ bị hăm đâu, Conan nhà mình được hơn 5 tháng rồi mà chỉ ưa trà xanh thôi.
    :561::561::561:
    • 150 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chị gái,anh trai mình lần lượt có cháu nhỏ mà dùng khăn ướt suốt, bây giờ đến lượt mình, dĩ nhiên là chỉ dùng sau khi bé đi vệ sinh thôi, không thấy biểu hiện gì khác thường về da cả miễn là sau khi lau cho bé thì nên để khô cho "hả hơi" đã rồi đóng bỉm hay tã đều được. Dùng khăn nuna ý các mẹ ạ!
    • 76 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng Nuna đây, thấy ổn lắm, chả có vấn đề gì đâu mẹ nó ơi. Nếu mẹ nó không thích có mùi thơm thì chọn loại không mùi ý. Giò có nhièu loại cho con lắm mà.
    Don't cry, can't cry, I won't cry
    Be with you I just close my eyes
    So far alway I can hardly make you mine
    So long the day you are always on my mind
    • 64 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng hay dùng khăn giấy ướt cho bé lúc bé còn nhỏ thấy có vấn đề gì đâu. Bạn nên chọn loại ko có mùi.
    gYzsp7
    Zyfvp7
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thì sử dụng khăn ướt Maxcool loại k mùi thấy cũng ok lắm các mẹ à,bé nhà mình xài từ bé mà k bị j hết
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy dùng khăn ướt cho bé nhà mình mình thấy bé bị mẫn đỏ hiện mình đang dùng khăn vải đa năng để vệ sinh cho bé thấy rất an toàn, các mẹ dùng thử xem nhé.
    Khăn vải đa năng an toàn cho làn da của bé giảm giá sốc mua 10 tặng 2 cho 10 khách hàng đầu tiên