TIN TÀI TRỢ.

Có nên dùng điều hoà/ máy lạnh cho bé không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 220 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Aboo
    Các mẹ ơi,bé nhà mình ngủ điều hoà (cả khi ngủ ban ngày và ban đêm) từ khi được 6 tháng đến nay (được 14 tháng), nếu mình không bật điều hoà là bé ngủ không ngon giấc, ra nhiều mồ hôi,vật vã ngay. Nhưng nhiều bác sỹ VN khuyên mình là ngủ điều hoà không tốt cho hệ hô hấp của bé.Minhf không biết nên làm thế nào. Ban đêm khi bé ngu cứ 2h la mình lại dậy cho bé bú ít sữa hoạc nước vì sợ bé khô cổ họng dễ ho. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình với.
    Bé ngủ điều hòa thì bạn đặt chậu nước có đáy rộng vào trong nhà thfi sẽ ko bị khô. Bé nhà mình khi nhỏ < 1 tuổi nằm điều hòa ko ốm. Sau đó chuyển nhà ko dùng điều hòa nữa bé ngủ ko ngon. Năm nay 3 tuổi lại lắp điều hòa mới, bé ngủ điều hòa thấy rất ổn (trộm vía), tối để 29 độ C. Cả những hôm ko nóng cũng để vì trời dạo này có độ ẩm cao để điều hòa thấy dễ chịu hơn hẳn đấy, nhưng vẫn để chậu nước trong nhà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 431 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Aboo
    Các mẹ ơi,bé nhà mình ngủ điều hoà (cả khi ngủ ban ngày và ban đêm) từ khi được 6 tháng đến nay (được 14 tháng), nếu mình không bật điều hoà là bé ngủ không ngon giấc, ra nhiều mồ hôi,vật vã ngay. Nhưng nhiều bác sỹ VN khuyên mình là ngủ điều hoà không tốt cho hệ hô hấp của bé.Minhf không biết nên làm thế nào. Ban đêm khi bé ngu cứ 2h la mình lại dậy cho bé bú ít sữa hoạc nước vì sợ bé khô cổ họng dễ ho. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình với.
    Em đã hỏi bs BV nhi bảo cho nằm điều hoà được với điều kiện để nhiệt độ 28 or 29 độ, phải bật quạt nhè nhẹ thôi và để 1 chậu nước. Con em 3 tháng em đã cho nằm điều hoà (vì đúng vào đợt nóng chị ạ) trộm vía không sao cả,em chỉ bật điều hoà từ 9h tối đến 4 hoặc 5 h sáng thôi, chị phải nhỏ nước muối sinh lý cho cháu trước và sau khi ngủ và nhớ đi tất chân cho cháu. Trước khi đi ngủ chị nên rửa ráy thay quần áo mới cho cháu.Hôm nào mát trời thì chị đừng bật điều hoà để cháu quen dần, ngày nóng thì phải bật điều hoà vì nóng quá mình còn chẳng chịu được nữa là trẻ con.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 482 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chả hiểu nhà các mẹ thế nào chứ nhà em để điều hòa đêm 28 or 29o thì mẹ cứ lạnh run lên mà lúc điều hòa tự ngắt (lúc đủ lạnh, sau đó lại tự bật) thì con lại ra mồ hôi là thế nào, em cũng muốn mùa này cho con nằm DH vì thời tiết không ổn định, có mẹ nào biết thì mách cho em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 338 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Giong bé nhà mình đấy. Bố và mẹ thì kêu lạnh,mà cho nóng hơn là con ra mồ hôi ướt gối ngay.Mua này nhà mình để chế độ quạt nên cũng đỡ sợ lạnh. Mình nghĩ bạn cứ đi tất cho bé,nếu thấy dể 29-30 độ mà ngủ dậy bé không ho là ok đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 161 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

tùy mỗi bé, nhưng các mẹ chú ý nếu nằm trong phòng điều hòa thì phải luôn để ý thân nhiệt các bé, lúc ngủ thân nhiệt thường tụt lắm. Mình thấy nhiều bé không thích nằm điều hòa đâu, có lẽ vì không khí bị khô gây khó chịu thì phải ngay bản thân mình cũng không thích lắm
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con em là chúa sợ nóng. Nên ngày nào cũng nằm mà có bệnh đâu. Chắc bé chưa quen.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái gì cũng có 2 mặt,nếu kỹ tính bạn hãy sd,
    dùng cho trẻ thì phải thông thoáng,dùng kèm quạt thông gió,ko nên dùng máy phun sương,vì làm vậy sẽ làm ẩm phòng -> vi khuẩn phát triển thêm thôi (sd điều hoà nhà sx đả tính hết rồi),vệ sinh máy thường xuyên và ko nên để trẻ trong phòng lâu quá( trừ tối ngủ,nhớ cho trẻ mang đồ tay dài) tầm 3-4h thì cho trẻ ra ngoài,trc khi cho trẻ ra tránh trường hợp sốc nhiệt nên tắt điều hoà trc 1 khoảng tg hay cho trẻ đứng gần cửa cho wen vs nhiệt.chưa kể chăm sóc phải kỹ hơn.vì nếu lạm dụng mà chăm ko kỹ trẻ thường bị viêm hô hấp.
    chúc các mẹ các bé lun mạnh khoẻ.
    images?q=tbn:ANd9GcRxLaLaV-RiBr8KDRj4vZDFG0B6o5E2luML7STydnfENIpsGduamQLink --> Máy Lạnh Tốt Giá Rẻ -- 0914 777 916 - Mỹ
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2