Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên cho bé uống sữa vào buổi tối?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.38K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 238 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2,5 tuổi, sáng dậy mình toàn cho bé uống sữa rồi đến lớp cho giáo cho ăn cháo. Mình nghe nói cho bé uống sữa vào buổi sáng ko tốt. Ko biết có phải như vậy ko ạ. Có mẹ nào có kinh nghiệm gì thì cho mình xin với. Cám ơn mọi người.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,205 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

em cũng nghe mọi người nói vậy là mỗi buổi sáng cho bé ăn song mới uống sữa nói túm lại là cho bé ăn một cái gì đó song mới uống sữa . bé nhà em cũng vậy ăn một bát cháo song uống khoảng 120 ml sữa , rồi mới đi trẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 238 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan8585 Xem bài viết
    em cũng nghe mọi người nói vậy là mỗi buổi sáng cho bé ăn song mới uống sữa nói túm lại là cho bé ăn một cái gì đó song mới uống sữa . bé nhà em cũng vậy ăn một bát cháo song uống khoảng 120 ml sữa , rồi mới đi trẻ
    Chán lắm vì bé nhà mình ko chịu ăn, ăn cháo ở nhà chắc là ko đi học được mất, nên mình chỉ cho uống sữa rồi mới cho đi học đến đấy mới ăn cháo. Hóa ra từ lâu nay mình toàn làm như vậy, về phải xử lý cách khấc vậy. Cám ơn mẹ nó nha.
    • 565 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Bạn nên cho bé uống sữa vào buổi tối là tốt nhất, sáng sớm phải lót dạ mới uống sữa được, trẻ con hay người lớn cũng vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ!
    Con mình thì mới hơn 9 tháng. Nghe nói uống sữa buổi tối sẽ sâu răng. Nhung cứ uống sữa xong là nó lăn ra ngủ luôn, khong chịu cho mẹ lau răng, nếu lau là khóc ăn vạ. Nên làm gì bây giờ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 238 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CúcCu Xem bài viết
    Hi các mẹ!
    Con mình thì mới hơn 9 tháng. Nghe nói uống sữa buổi tối sẽ sâu răng. Nhung cứ uống sữa xong là nó lăn ra ngủ luôn, khong chịu cho mẹ lau răng, nếu lau là khóc ăn vạ. Nên làm gì bây giờ?
    bé nhà mình cũng vậy đấy. chán lắm, răng cứ vàng, nen t hỉnh thoảng phải đè ra cọ răng. lúc đó là khóc ầm ĩ.
    [SIZE=4]Có sức người sỏi đá cũng thành cơm SIZE]:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 536 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Em lại nghe có bác sỹ nói uống sữa buổi tốt trước khi đi ngủ ko tốt. Con đứa bạn em hơn 3 tuổi, hôm rồi bị sốt, viêm họng... đi khám bác sỹ nói là tại uống sữa trước khi đi ngủ mà ko uống nước nhiều nên sữa đọng ở lưỡi và cổ làm cho vi khuẩn xâm nhập, gây tưa ở lưỡi, viêm họng và sốt...

Chắc là bé uống sữa xong chà răng, rửa mặt thì tốt các chị nhỉ!!!
    hFLP5cYhFLPp7

rvjkrvjkp7