Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đã sử dụng miếng hứng sữa bằng nhựa của NUK chưa ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.89K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 842 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Mình thấy hiện nay có bán cái miếng hứng sữa bằng nhưa của NUK , để lót vô áo ngực , sữa mẹ có bị chảy ra thì hứng được chứ ko như miếng gạt thấm sữa . Vậy mẹ nào có sử dụng qua cho mình biết ý kiến nha , có nên mua ko vậy ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 120 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình dùng miếng lót ngực bằng nhựa Silicon của Farlin, mua 40k ở Hà Diện. Ưu điểm là không bị thấm sữa ướt dầm dề như khi lót bằng khăn xô nhưng sữa hứng được này cũng không dùng cho bé uông được vì không vệ sinh. Nhược điểm khác là khi nhiều sữa thì khoảng 1 tiếng cũng phải đổ sữa ra không thì sữa cũng sẽ rỉ ra ngoài. Miếng lót này cũng có độ phồng lớn để đựng sữa nên không dùng được khi đi làm (vì đeo vào trông to lắm). Tóm lại, mình thấy chỉ có tác dụng khoảng 3 tháng đầu khi bạn có quá nhiều sữa thường xuyên chảy ướt áo và vẫn còn ở nhà.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 842 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi easterlily Xem bài viết
    Mình dùng miếng lót ngực bằng nhựa Silicon của Farlin, mua 40k ở Hà Diện. Ưu điểm là không bị thấm sữa ướt dầm dề như khi lót bằng khăn xô nhưng sữa hứng được này cũng không dùng cho bé uông được vì không vệ sinh. Nhược điểm khác là khi nhiều sữa thì khoảng 1 tiếng cũng phải đổ sữa ra không thì sữa cũng sẽ rỉ ra ngoài. Miếng lót này cũng có độ phồng lớn để đựng sữa nên không dùng được khi đi làm (vì đeo vào trông to lắm). Tóm lại, mình thấy chỉ có tác dụng khoảng 3 tháng đầu khi bạn có quá nhiều sữa thường xuyên chảy ướt áo và vẫn còn ở nhà.
    Cám ơn bạn nhiều nha :Rose: