TIN TÀI TRỢ.

Chụp ảnh cho bé mà không hại mắt bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    mình là thành viên mới của WTT
    Lời đầu tiên xin kính chào và chúc các bà mẹ và trẻ em an khỏe ngủ ngoan lớn mau thông minh học giỏi,

Mình gặp một vấn đề mà cứ lo lắng mãi
    Chả là bé nhà mình mới được 1 tháng, hôm rồi mọi người đến chơi và có chụp ảnh cho cháu, tuy nhiên các cô lại ko tắt đèn flash và cứ thế chiếu thẳng mặt cháu để chụp. Ko hiểu đèn flash có ảnh hưởng gì đến mắt của bé không chứ mình chụp thử như thế thì thấy chói mắt lắm, khoảng cách từ máy ảnh đến mắt khi chụp là khoảng 30cm, hic hic. thế mà các cô chụp phải đến chục kiểu cận cảnh như thế. Mong được sự phân tích cụ thể của các mẹ và những người hiểu biết về vấn đề này.
    Xin trân thành cám ơn cả nhà.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 240 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Theo mình là ko sao đâu. Con nhà mình cũng thế mà, bây giờ 4 tháng rồi thấy nhìn vẫn tốt lắm.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobep Xem bài viết
    Theo mình là ko sao đâu. Con nhà mình cũng thế mà, bây giờ 4 tháng rồi thấy nhìn vẫn tốt lắm.
    Mình cũng không biết chắc. Dưới đây là một số trao đổi, bạn tham khảo thêm xem sao.

http://www.cyh.com/HealthTopics/Heal...=122&id=1974#8
    http://photo.net/bboard/q-and-a-fetch-msg?msg_id=006L4a

Mình không đồng ý cho ai chụp ảnh con mình với đèn flash trong phạm vi 1m. Mình cho rằng có thể bé không đến nỗi hỏng mắt ngay lập tức nhưng chắc chắn là bé cảm thấy rất khó chịu, đến mình còn khó chịu dưới ánh đèn flash mạnh.
    Success is a journey, not a destination.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on ca nha nhieu,
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em thấy mọi người bảo là ko nên dùng flash cho đến khi bé được tháng thứ 3 chị ạ, nhưng chắc chụp xa thì em nghĩ cũng ko gây ảnh hưởng gì cho bé
    • Cutidangyeu2017 Khách
    • 2 năm
    C ơi bé h mắt tốt chứ ạ. E cũng k biết loay hoay bật đèn pin đt chiếu vào mặt con để nhìn thì thấy con nheo mắt kiểu khó chịu e cũng lo lắng quá