TIN TÀI TRỢ.

Chọn đèn ngủ cho phòng của bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.45K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 636 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Mình đang muốn tìm mua đèn ngủ cho bé, ai có thông tin gì, tư vấn cho mình với. Mình đã đi xem vài cửa hàng đèn nhưng chẳng ưng gì cả vì cứng quá, cứ như là đèn dành cho người lớn rồi thu nhỏ lại và trang trí thêm các chi tiết diêm dúa, màu mè, chẳng thấy hợp với trẻ con gì cả!
    Cám ơn các mẹ trước.
    VMLR

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 263 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngananh
    Các mẹ ơi,
    Mình đang muốn tìm mua đèn ngủ cho bé, ai có thông tin gì, tư vấn cho mình với. Mình đã đi xem vài cửa hàng đèn nhưng chẳng ưng gì cả vì cứng quá, cứ như là đèn dành cho người lớn rồi thu nhỏ lại và trang trí thêm các chi tiết diêm dúa, màu mè, chẳng thấy hợp với trẻ con gì cả!
    Cám ơn các mẹ trước.

Mẹ ngananh ơi, minh hoàn toàn chia sẻ với cậu vì mình đã từng ở trong tình trạng nhu vậy rồi. May quá, cách đây mấy hôm mình đi shopping và mới mua được 1 chiếc đèn ngủ cho bé nhà mình. Bé nhà minh rất thích vì chiếc đèn này rất ngộ nghĩnh. Mình rất hài lòng vì cuối cùng minh đã tìm được một chiếc đèn ngủ hợp với lứa tuổi của con mình.

Vài hôm sau khi mua đèn, mình đi qua Colourful (5 Hàng Mành) mua đồ, mình phát hiện ra ở đó cũng bán đèn ngủ loại này đấy, tiếc quá đã mua mất rồi! Mẹ nào quan tâm thì có thể ra đó mà tham khảo.
    • 1,997 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ be Agu có thể post hình lên cho mọi người tham khảo không, chứ nói thế khó hình dung quá Đèn treo hay đèn bàn, to hay nhỏ. Chả là con gái mình cũng thích đèn ngủ lắm nhưng cái cũ của nó bị hỏng mất rồi mình cũng chưa tìm được cái ưng í để thay nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 263 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Yểng
    Mẹ be Agu có thể post hình lên cho mọi người tham khảo không, chứ nói thế khó hình dung quá Đèn treo hay đèn bàn, to hay nhỏ. Chả là con gái mình cũng thích đèn ngủ lắm nhưng cái cũ của nó bị hỏng mất rồi mình cũng chưa tìm được cái ưng í để thay nữa

Mình chưa chụp được hình nhưng mình đọc trên “vnexpress” thấy cũng có bài viết về sản phẩm này đấy. May quá, có cả ảnh nữa. Mẹ Yểng có thể theo đường link này mà xem này. Nếu cần hình rõ hơn thì bảo để mình về chụp nhé.
    http://www.vnexpress.net/Vietnam/Doi...6/08/3B9EDADF/
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Agu
    Mình chưa chụp được hình nhưng mình đọc trên “vnexpress” thấy cũng có bài viết về sản phẩm này đấy. May quá, có cả ảnh nữa. Mẹ Yểng có thể theo đường link này mà xem này. Nếu cần hình rõ hơn thì bảo để mình về chụp nhé.
    http://www.vnexpress.net/Vietnam/Doi...6/08/3B9EDADF/
    Mình đã lên xem ảnh và bài viết về chiêc đèn theo đường link mà mẹ Agu cho rồi. Trông chiếc đèn ngộ nghĩnh, xinh xắn nhỉ. Thế chiếc đèn này có an toàn với trẻ không hả mẹ Agu ? Mình rất sợ bọn trẻ tò mò thò tay vào nghich bóng đèn thì sẽ bị bỏng mất !
    • 1,997 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ơ cái này trông đẹp phết nhỉ. Để mình post hình lên đây cho mọi người dễ ngắm.

hand1ma4

Nhưng trong hình có vẻ như những cái đồ chơi nhỏ nhỏ thấy mờ quá. Mẹ Agu thấy nhìn ngoài thế nào. Bé con nhà bạn có thích không.

Ở Colorful cũng bán à, sao mình k thấy trong mục hàng mới nhỉ Nếu là hàng ở Colorful thì chắc là được , thẩm mĩ của các mẹ ở đấy được phết đấy chứ
    • 1,997 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi mình đúng là quan liêu, thậm chí còn chả thèm để ý xem cái bóng đèn nó nằm nơi mô . Thấy mẹ liều bảo thế cũng hơi lo lo, liệu có nguy hiểm k nhỉ.

Khiếp toàn mình hỏi chửa thấy ai trả lời. Sản phẩm này có vẻ mới coong nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 263 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ xóm liều
    Mình đã lên xem ảnh và bài viết về chiêc đèn theo đường link mà mẹ Agu cho rồi. Trông chiếc đèn ngộ nghĩnh, xinh xắn nhỉ. Thế chiếc đèn này có an toàn với trẻ không hả mẹ Agu ? Mình rất sợ bọn trẻ tò mò thò tay vào nghich bóng đèn thì sẽ bị bỏng mất !

Theo mình thì nó rất ổn vì nó được bố trí phía trong cùng và trên trần hộp nên sẽ không thể gây hại cho bé được. Hơn nũa, cách bố trí nội dung của đèn rất hấp dẫn nên chúng không có thời gian để ý đến cái bóng đèn đâu
    • 15 năm
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trông cũng ngộ ra phết nhỉ, các mẹ đã mua rồi cho tớ hỏi cái đèn này có an toàn ko? và bao nhiêu xiền để đầu tư cho con gái với
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 263 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rua02
    Trông cũng ngộ ra phết nhỉ, các mẹ đã mua rồi cho tớ hỏi cái đèn này có an toàn ko? và bao nhiêu xiền để đầu tư cho con gái với
    Mình thì thấy chẳng có vấn đề gì với con gái mình cả. Ở Colorful mình thấy đề 115.000, thế mà cuối tuần vừa rồi đi qua Thế giới mẹ và Bé ở 31 Lãn Ông thì thấy đề có 95.000 VND. Mình thì mua tại 1 hàng bán đèn, sau 1 hồi mặc cả thì giá là 110.000!!!!! mà còn sung sướng thấy chủ hàng bảo là đây là hàng độc, chỉ có 1 vài chiếc thôi????. Đi qua Lãn Ông thấy rẻ hơn, mẹ cháu cũng hơi tiếc...
    • 14 năm
    • 408 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mình thì thấy chẳng có vấn đề gì với con gái mình cả. Ở Colorful mình thấy đề 115.000, thế mà cuối tuần vừa rồi đi qua Thế giới mẹ và Bé ở 31 Lãn Ông thì thấy đề có 95.000 VND. Mình thì mua tại 1 hàng bán đèn, sau 1 hồi mặc cả thì giá là 110.000!!!!! mà còn sung sướng thấy chủ hàng bảo là đây là hàng độc, chỉ có 1 vài chiếc thôi????. Đi qua Lãn Ông thấy rẻ hơn, mẹ cháu cũng hơi tiếc...
    Cái đèn này trông ngộ quá các mẹ nhỉ
    Thế mẹ nó có trông thấy cái nào màu hồng ko
    Tớ muốn mua cho con gái 1 cái
    Ko làm đèn thì làm đồ trang trí cũng đẹp
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    lamlamard20050414_-8_Ga+Con+is
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 263 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me ZeZui
    Cái đèn này trông ngộ quá các mẹ nhỉ
    Thế mẹ nó có trông thấy cái nào màu hồng ko
    Tớ muốn mua cho con gái 1 cái
    Ko làm đèn thì làm đồ trang trí cũng đẹp

Mình thấy có 3 màu được trưng bày là các màu hồng, xanh, và vàng với các hoạ tiết trang trí khác nhau nhưng bé nhà mình là bé gái nên mình chọn màu hồng. Các màu vàng và xanh có thể dành cho cả bé gái và bé trai, mình nghĩ thế
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mua đèn này rồi. Hôm mua cũng được cô bán hàng giới thiệu và tư vấn rất kỹ. Theo như cô ấy thì giá của mỗi đèn mỗi khác thuỳ thuộc vào loại thú bông và một số chi tiết bài trí bên trong. Chưa chắc là mẹ AGU bị mua đắt đâu!
    • 15 năm
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ơ cái này trông đẹp phết nhỉ. Để mình post hình lên đây cho mọi người dễ ngắm.

hand1ma4

Nhưng trong hình có vẻ như những cái đồ chơi nhỏ nhỏ thấy mờ quá. Mẹ Agu thấy nhìn ngoài thế nào. Bé con nhà bạn có thích không.

Ở Colorful cũng bán à, sao mình k thấy trong mục hàng mới nhỉ Nếu là hàng ở Colorful thì chắc là được , thẩm mĩ của các mẹ ở đấy được phết đấy chứ
    Cái hình của mẹ Yểng chưa rõ nhỉ? Tớ muốn sở mục thị chính diện cơ, có mẹ nào có cái hình nhìn rõ không cho tó 1 cái.
    • 1,997 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Mẹ rùa: Mình thấy trong link Vn có 2 ảnh, khoái cái màu xanh nên post lên. Bây giờ post nốt cái kia cho mẹ nó ngắm nhé:

cidimage001hq1
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@Mẹ rùa: Mình thấy trong link Vn có 2 ảnh, khoái cái màu xanh nên post lên. Bây giờ post nốt cái kia cho mẹ nó ngắm nhé:

cidimage001hq1
    Cái đèn này em đã mua rồi, ở Lãn Ông, nhưng mà lựu ý các mẹ là chỉ nên dùng cho bé gái thôi nhé, và bé nào ít nghịch ngợm. Chứ cái đèn nhà em giờ bị thành thương binh rồi, thằng cu bé nó giật các thứ đính ở trong ra. Giờ phải đóng đinh treo lên cao rồi. Mà treo cao thì không nhìn thấy bên trong nên cũng mất đẹp đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chauchau
    Cái đèn này em đã mua rồi, ở Lãn Ông, nhưng mà lựu ý các mẹ là chỉ nên dùng cho bé gái thôi nhé, và bé nào ít nghịch ngợm. Chứ cái đèn nhà em giờ bị thành thương binh rồi, thằng cu bé nó giật các thứ đính ở trong ra. Giờ phải đóng đinh treo lên cao rồi. Mà treo cao thì không nhìn thấy bên trong nên cũng mất đẹp đi.

The ah! The cu be nha mẹ Chau chau mấy tuổi vậy? Mình cũng mua nhưng chưa có kệ cạnh giường nên bày trên giá đồ chơi, cung đẹp lắm. Hôm nay về chụp ảnh rồi post lên cho mẹ chauchau xem nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitomiu
    The ah! The cu be nha mẹ Chau chau mấy tuổi vậy? Mình cũng mua nhưng chưa có kệ cạnh giường nên bày trên giá đồ chơi, cung đẹp lắm. Hôm nay về chụp ảnh rồi post lên cho mẹ chauchau xem nhe.
    Nhóc nhà mình 3 tuổi rồi. Thực ra là mua cho bé chị, năm nay đi học lớp 1. Nhưng vì 2 đứa ở chung phòng nên thằng em hý hoáy nghịch. Tiếc quá.
    • 442 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

Tớ lôi cái topic này lên hỏi các mẹ một tí: chả là tớ đang tìm mua cái đèn trần cho phòng con gái, kiểu đèn điệu đà theo phong cách công chúa như thế này ý ạ:
    4722uy4zdy

Tớ tìm mãi mấy phố hàng đèn ở Hà Nội rồi mà không tìm được. Mẹ nào biết mách giùm tớ nhé! Thanks nhiều nhiều