TIN TÀI TRỢ.

Cho trẻ sơ sinh uống bổ sung Vitamin D hàng ngày???

• 40 Lượt chia sẻ
  • 335K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình có đứa bạn xách tay vitD từ bên Đức về, mình đã cho Chíp nhà mình uống từ lúc anh í 3 tuần tuổi. Trộm vía bạn í cứng cáp lắm, 11 tháng mà 11,5kg, mọc 8 răng xinh, cao 80cm. Các mẹ có nhu cầu muốn mua thì mình giới thiệu cho. Giá cả rất hợp lý, chất lượng đảm bảo. mẹ nào muốn tư vấn mình sẽ tư vấn cho nha, mình là dược sỹ mờ ^-^ . Thuốc này rất dễ tan, dễ uống nên các mẹ yên tâm dùng được cho bé sơ sinh, sẽ khoogn gây nôn trớ đâu nhé
    Mọi người tham khảo cái này nha

D-Fluoretten 500 I.E xách tay từ Đức
    Đảm bảo 100% chất lượng, kèm Bill và hướng dẫn check thuốc
    Cam kết hoàn lại tiền nếu phát hiện hàng giả

Bé có biểu hiện ra nhiều mồ hôi trộm khi bú mẹ, khi ngủ, rụng tóc hình vành khăn, ngủ không ngon giấc, hay quấy khóc? - Bạn muốn con có hàm răng mọc đều đẹp và không bị đau, sốt? - Bạn đang cần tìm thuốc giúp xương chắc khỏe, bé cứng cáp và phát triển chiều cao?

d-fluoretten-500-i.e

Thuốc Vitamin D3 của hãng Sanofi Aventis (Đức) giá 190,000đ/1 hộp

D-Fluoretten 500 I.E của Đức sẽ giúp bạn trả lời những câu hỏi trên :

- Thành phần chính là Vitamin D (giúp hấp thụ canxi và tăng cường miễn dịch), Vitamin D-Fluoretten 500 I.E (thường gọi là thuốc cứng xương) phòng chống bệnh còi xương do thiếu canxi, giúp bé cứng cáp, răng mọc nhanh và ngừa sâu răng giúp bé có hàm răng đều, đẹp.

- D-fluoretten 500 i.e của hãng Sanofi Aventis được xách tay từ Đức về, hiện chưa có công ty phân phối tại Việt Nam

- Thuốc D-fluoretten 500 i.e dành cho bé từ 17 ngày đến 2 tuổi.

- Giá bán : 190,000đ /hộp/90 viên

- Date : Song song với bên Đức, hiện tại đang là tháng 1/2018

- Mỗi hộp có 90 viên, mỗi ngày cho bé uống 1 viên vào buổi sáng.

- Trên 2 tuổi nếu bé vẫn thiếu vitamin D có thể cho uống đến lúc bé 3 tuổi thì dừng lại. Tuy nhiên, lúc bé trên 2 tuổi thì tốt nhất bạn nên bổ sung vitamin D3 cho trẻ bằng chế độ ăn uống và tắm nắng nhiều hơn.

- Đối với bé sinh non, nhẹ cân, có biểu hiện thiếu canxi, thì nên cho bé uống vitamin D-fluoretten và mẹ uống bổ sung canxi rồi cho bé bú (do bé dưới 1 tuổi không nên uống canxi trực tiếp gây nóng, khó hấp thụ)
    d-fluoretten-mau-moi-3

Quy cách đóng gói dạng viên nén mẫu mới nhất của D-fluoretten

Câu chuyện của tôi

Ở Việt Nam có khí hậu ôn đới, mùa hè có nắng nên nhiều mẹ chủ quan cứ nghĩ là cơ thể bé đã tự tổng hợp đủ vitamin D rồi. Bản thân mình cũng thế, rất lo ngại khi cho con uống thuốc đặc biệt giai đoạn dưới 1 tuổi. Đến khi thấy con tóc mọc chậm, răng nhú lâu, mồ hôi đổ nhiều lại còn hay khóc đêm vì ngủ không ngon giấc mới cho con đi khám thì bác sỹ bảo thiếu canxi cần bổ sung thêm vitamin D. May được cô bạn thân ở bên Đức chia sẻ là bên đó có loại vitamin D, hầu hết các con vừa sinh ra đã được bác sỹ bên đó kê cho uống nên mình đã nhờ mua giúp gửi về. Trộm vía sau 1 tháng uống vitamin D-fluoretten của Đức thì bé đã ngủ ngoan hơn, tóc bắt đầu mọc nhiều lên. Bây giờ thì mình hoàn toàn tin tưởng vì đã hiểu ra rằng D-fluoretten không phải là thuốc kháng sinh mà chỉ tăng cường vitamin D giúp bé hấp thụ canxi tốt nhất.
    Lý do bạn nên chọn Vitamin D-Fluoretten 500 I.E của chúng tôi

1. Hàng đảm bảo chất lượng, đạt chuẩn quốc tế

Vitamin D Fluoretten 500 I.E được sản xuất bởi Sanofi-Aventis Deutschland GmbH - một tập đoàn chăm sóc sức khỏe có uy tin trên thế giới nói chung và Đức nói riêng. Bạn có thể tham khảo trên website của hãng (Sanofi.de)

2. Hàng xách tay từ Đức, cam kết không bán hàng giả, hàng nhái

Trước khi là người bán hàng, mình cũng là những ông bố, bà mẹ, thấu hiểu được sự lo lắng của các bạn. Mình luôn mong muốn bạn an tâm hơn, lấy được sự tín nhiệm của bạn. Khi mua hàng bạn có thể yêu cầu chúng tôi gửi bill hoặc hướng dẫn cách check thuốc cẩn thận.

3. Giá cả hợp lí

Qua khảo sát trên thị trường thì Vitamin D-Fluoretten 500 I.E có rất nhiều mức giá khác nhau. Nhưng bạn có thể thấy rõ rằng giá bán ở bên Đức là 6,16 € /hộp 90viên, như vậy về đến Việt Nam với mức giá bạn mua là 190,000đ là rất yên tâm rồi ạ. Vì hiểu được tâm lý của các mẹ muốn bỏ ra số tiền hợp lý nhất để còn sắm nhiều đồ khác cho bé yêu nên chúng tôi đưa ra mức giá phù hợp nhất để bạn có thể mua được sản phẩm chất lượng dùng cho con yên tâm hơn.

Câu hỏi thường gặp về Thuốc D-Fluoretten 500 I.E :

1.Cách sử dụng Vitamin D-Fluoretten 500 I.E?

Mỗi ngày uống 1 viên vào buổi sáng trước khi ăn, bạn có thể hòa tan vào 1 thìa nước đun sôi để nguôị hoặc pha vào trà, sữa cho bé uống. Yên tâm là con bạn sẽ không bị hóc vì thuốc rất dễ tan. Uống liên tục trong vòng 24 tháng đầu đời của bé.

2. Mỗi hộp Vitamin D-Fluoretten 500 I.E uống được trong bao lâu?

Mỗi ngày, bạn chỉ cần cho bé uống một viên vào buổi sáng là tốt nhất. Cứ hết 1 vỉ bạn nghỉ 5 ngày. Mỗi hộp có 6 vỉ x 15 viên. Nên một hộp 90 viên, bạn có thể dùng trong 4tháng cho bé.

3. Trẻ mấy tháng tuổi thì bắt đầu cho uống và uống trong bao lâu?

D-Fluoretten 500 I.E dùng cho trẻ từ 17 ngày tuổi đến 24 tháng tuổi, giúp cung cấp vitamin D và lượng canxi cần thiết cho trẻ trong giai đoạn đầu. Bạn nên cho bé dùng trong suốt 2 năm đầu đời vì lúc này là giai đoạn tốt nhất để bé phát triển thể chất.

4. Trẻ trên 2 tuổi có thể dùng sản phẩm này không?

Vitamin D-Fluoretten 500 I.E là thuốc dùng để bổ sung vitamin D và canxi cho bé từ sơ sinh. Trên 2 tuổi, cơ thể bé đã tự sản sinh ra lượng khoáng chất cần thiết (tuy nhiên, nếu bé từ 2-3 tuổi chưa được bổ sung vitamin D trước đó và vẫn có biểu hiện thiếu thì bố mẹ có thể cho bé uống). Ngoài ra, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ về tình hình sức khỏe của bé trước khi đưa ra quyết định mua.

5. Có thể mua hàng bằng cách nào?

Bạn hãy gọi điện trực tiếp đến SĐT: 01282661080 để được tư vấn và đặt mua hàng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi con mình sinh tháng 5, hàng ngày mình vẫn cho con tắm nắng thì có cần bổ xung thêm vitamin D nữa không ạh?
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bykawa Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hxinh
    Chào các mẹ. Em có một vài người bạn cho con uống Vitamin D hàng ngày ngay từ lúc mới sinh. Các bé đó trộm vía cứng cáp khỏe mạnh lắm. Vì thế em phân vân quá, không biết có nên cho Gà con nhà em uống Vitamin D không. Gà con nhà em sắp được 1 tháng tuổi rồi. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm giải đáp giúp em với! Cám ơn các mẹ nhiều nhiều.

Đúng đấy chi oi!

Cu Bin nhà em sau 1 tháng bác sỹ cũng cho uống Vitamin D , mặc dù em cũng cho cháu phơi nắng từ lúc mới sinh đó. Ông bà nội cháu và ba cháu đều là bác sỹ cũng nói là Vitamin D rất tốt cho baby, mỗi sáng em cho cháu uống 1 giọt INFADIN đó chị. Cháu cứng cáp khoẻ mạnh lắm. Mới có 2 tháng mà 6.8kg, dài 64cm rùi đó.
    Nhưng mà ra tháng mới cho cháu uống nhé!!!!
    Chiu cho em xin ảnh của vitamind c dùng k ak
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có các mẹ nào quan tâm đến bài "Tầm quan trong của ngôn ngữ vỡ lòng cho bé" không?
    Bài viết hay và đáng xem nè mấy mẹ: http://dieucanbiet.vn/index.php/2018...o-long-cho-be/
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mặc dù vitamin D rất quan trọng đối với bé, nhưng bạn cũng không nên tùy tiện cho con mình uống vì, vitamin D thừa hay thiếu cũng không tốt cho bé đâu nhé. Bạn hãy nên đem con của bạn đến gặp bác sĩ để họ kiểm tra rồi tư vấn cho bạn. Chứ con của mình cũng chỉ uống có vài lần thôi.
    • Điều hành
    • 5 năm
    • 2,285 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chào các bạn thành viên,

Các tài khoản sau bị khóa do vi phạm qui định diễn đàn (2.a.viii) - Tung hứng quảng cáo: yeubibo120 - thoyeu1

Các thành viên không tung hứng quảng cáo cho sản phẩm / dịch vụ trong chuyên mục. Vui lòng xem Qui định diễn đàn tại đây: https://www.webtretho.com/forum/f48/...btretho-50995/

Thân chào,

Smod6
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3