TIN TÀI TRỢ.

Cho trẻ sơ sinh uống bổ sung Vitamin D hàng ngày???

• 40 Lượt chia sẻ
  • 335K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 452 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bé bú mẹ hoàn toàn thì mẹ uống thêm multivitamin, can xi, ăn uống đẩy đủ là được. Các vitamin và canxi sẽ tiết vào sữa mẹ và bé có thể hấp thu dễ dàng. Con mình hồi mới sinh cũng tìm hiểu tham khảo này nọ rồi cho con uống loại Vitanin D Aquadetrim gì đó, ko biết có đúng không, sau đó bé rất lười bú mặc dù trước đó bú rất nhiều. Đến giờ mình vẫn còn áy náy về chuyện này.
    Còn bé bú sữa công thức thì các mẹ đọc thành phần hộp sữa nào cũng có bổ sung vitamin D rồi đó. Tắm nắng cho bé nữa là Ok. Bé lớn chút nữa, tầm trên 6 tháng, mẹ muốn bổ sung vitamin thì cho con dùng multivitamin cho trẻ em của childlife hoặc Mead Johnson là được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 116 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SonyBL Xem bài viết
    Các mẹ có biết loại vitamin D3 Aquadetrim ko ạ? Có ai dùng chưa cho e biết kết quả vơi. Con em ngủ đem ko yên giấc hay vặn vẹo lắm
    mình có hai con nhỏ, hai con mình đều sinh mùa đông và đều bị còi xương. Mình đã cho con dùng nhiều loại vit D cả trong nước và nhập khẩu như vitamin D3 Aquadetrim, steorgil. Nhưng theo cảm nhận của mình thì bé không có tiến triển gì nhiều. Sau đó chị chồng mình đang định cư tại Pháp gửi về cho bé dùng vit D của Pháp mà chị đang dùng cho con chị ấy. Mình thấy con mình uống rất hợp thuốc. Bé nhỏ hôm nay sinh nhật 1 tuổi mà đã đi rất giỏi rồi, bé tự đi khắp nhà, trèo cầu thang rất nhanh. Mình có nhập về một ít vit D để lại cho bạn bè. Hàng dược phẩm của Pháp là nhất rồi. Hàng của mình có bill mua tại các cửa hàng thuốc tại Pháp, các mẹ có thể đến mua hàng tại nhà mình và kiểm tra bill.1. UVESTEROL VITAMINE ADEC ,UVESTEROL D,1. FLUOSTEROL (22,5ml) – Kết hơp giữa vitamine D và Fluor, UVEDOSE 100.000 U.I (ống 2ml) - Vitamine D – một liều cho 3 tháng. Số điện thoại của mình là 0982030105, gặp Hoàng Anh.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím*Bầu Xem bài viết
    Mình không biết Vitamin D bạn nói là loại nào? Bạn có thể ghi tên cho mình biết được khổng? Mình thì cho cu tí nhà mình uống Sterogil , cũng là một loại thuốc chống còi xương, cho uông ngay từ lúc sang tháng thứ 2.Đây là chỉ để phòng ngừa thôi , vì không được tắm nắng mà.Bạn có thể dùng loại này cũng được, cứ yên tâm dùng, BS kê đơn mà.
    Chi Nhim bau ui, chi cho be uong vitamin D Sterogi nhu the nao vay chi. Bac si noi pha loang. Be em cug dag uong ma k e dang phan van pha vao 30ml sua hay chi can pha khoang 4-5 muong cafe nuoc am thui chi. E nghe noi uong nhung phai phai phoi nang de chuyen hoa vitamin
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình dc 1,5thang rôi.bé hay vån mình.bé dây ti me xong thì khóc ko ngu lai dc.z có phai là thiêu canxi ko?các me giúp e voi.e làm me lân dâu.hic
    • 84 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SonyBL Xem bài viết
    Các mẹ có biết loại vitamin D3 Aquadetrim ko ạ? Có ai dùng chưa cho e biết kết quả vơi. Con em ngủ đem ko yên giấc hay vặn vẹo lắm
    Lúc trước em cũng dùng Aquadetrim vitamin D3 cho bé, thấy cũng ok đấy mẹ ơi
    • 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn nên uống theo chỉ định của bác sĩ, uống nhiều cũng k tốt đâu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vitamin d uống để phòng vàng da hay sao chị. Bé nhà e đang bị vàng da có uống đượv không
    comment by WTT mobile view
    • 131 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    buổi sáng sớm mn cho con ra tắm nắng coi sao
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trong tháng đầu con mình cũng quấy khóc. Lúc đầu mình rất hoang mang lo lắng ko hỉu vì sao. Rồi m vào google tìm hỉu thì thấy rằng một trog những nguyên nhân đó là do trẻ thiếu vitaminD. Mih đọc một sói bài các mẹ chia sẻ nói uôg d3 gây lười ăn.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trong tháng đầu con mình cũng quấy khóc. Lúc đầu mình rất hoang mang lo lắng ko hỉu vì sao. Rồi m vào google tìm hỉu thì thấy rằng một trog những nguyên nhân đó là do trẻ thiếu vitaminD. Mih đọc một sói bài các mẹ chia sẻ nói uôg d3 gây lười ăn. Mình vẫn quyết định thử cho con uôg và thật tuyệt vờ c
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trong tháng đầu con mình cũng quấy khóc. Lúc đầu mình rất hoang mang lo lắng ko hỉu vì sao. Rồi m vào google tìm hỉu thì thấy rằng một trog những nguyên nhân đó là do trẻ thiếu vitaminD. Mih đọc một sói bài các mẹ chia sẻ nói uôg d3 gây lười ăn. Mình vẫn quyết định thử cho con uôg và thật tuyệt vời con mjh thay đổi hẳn. Con ăn ngoan ngủ ngoan hơn . Trộm vía phổng phao trông thấy. Vì vậy các mẹ yên tâm khi bổ sung vitamind cho con nhé. c
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baolinhchi Xem bài viết
    Trong tháng đầu con mình cũng quấy khóc. Lúc đầu mình rất hoang mang lo lắng ko hỉu vì sao. Rồi m vào google tìm hỉu thì thấy rằng một trog những nguyên nhân đó là do trẻ thiếu vitaminD. Mih đọc một sói bài các mẹ chia sẻ nói uôg d3 gây lười ăn. Nhưng mjh vẫn qd cho con uôg. Kqua thật tuyệt. Con thay đổi hẳn trộm vía:ngoan lắm, phổng phao trông thấy. Vậy nên các mẹ ytam bsug cho con nhé.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng loại đó ytam lắm b. Ko gây lười ăn đâu. Con m dug trộm vía kqua rất khả quan.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng loại đó ytam lắm b. Ko gây lười ăn đâu. Con m dug trộm vía kqua rất khả quan.
    chị cho bé dùng loại nào vậy ạ? liều lượng như thế nào vậy ạ? bé nhà em 5 tháng rưỡi rồi mà có 7kg thôi bé biếng ăn sẵn rồi, 1 tháng nay k lớn gì cả, em đang định cho bé uống thêm aquadetrim mà không biết thế nào, cũng thấy nhiều mẹ nói uống cái đó bé biếng ăn hơn nên em đang lo
    • 73 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các chị ơi Pi nhà e cũng còn máy ngày nữa là đầy tháng mà dạo này con rát hay vặn vẹo người mặt đỏ bừng lên rùi cáu gắt. Nằm ngủ k yên giấc gì cả,khua khoắng ầm ĩ lên. Bà nội cứ bảo cháu rướn lớn nhưng e tìm hiểu thì do thiếu canxi và vitamin D3. Giờ e đang co gang uong sữa va uống thêm canxi dạng nước 10ml. E muốn cho con uống aquadertrim D3 nhưng k biết kết quả ra sao. Có chị nào có kinh nghiệm chỉ e voi e con đầu lòng.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bykawa Xem bài viết
    Đúng đấy chi oi!

Cu Bin nhà em sau 1 tháng bác sỹ cũng cho uống Vitamin D , mặc dù em cũng cho cháu phơi nắng từ lúc mới sinh đó. Ông bà nội cháu và ba cháu đều là bác sỹ cũng nói là Vitamin D rất tốt cho baby, mỗi sáng em cho cháu uống 1 giọt INFADIN đó chị. Cháu cứng cáp khoẻ mạnh lắm. Mới có 2 tháng mà 6.8kg, dài 64cm rùi đó.
    Nhưng mà ra tháng mới cho cháu uống nhé!!!!
    chị cho e hỏi vậy uống vitamin D3 đến khi nào ạ? Bs kê đơn thuốc mà chẳng dặn uống đến khi nào
    • 486 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Bác sỹ không dặn cụ thể thì uống hết đợt thuốc kê đó .
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ ơi. Con em đc 15 ngày rồi. Đợt này cũng hay quấy đêm em rối quá. Hôm nay mới bắt đầu cho uống aquadetrim. Uống khoảng bao lâu sẽ thấy thay đổi mẹ ơi. Cũng đang cho tắm nắng dần dần nè mẹ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nào đã cho con uống aquadetrim cho em kết quả với ạ. em mới cho con uống 1 hôm mà thấy đêm nó quấy lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi. Be nhà e đc 3m11d mà có dấu hiệu rụng tóc hình vành khăn và ngưjc nhô ra phía trc. Có bior sung đc vitamin d mà chị nói k ạ. E cảm ơn