Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

cho em hỏi về việc ngậm ti giả gấp!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.51K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ thông thái ơi, bé nhà em bất khả kháng lắm em mới sử dụng chiêu ngậm ti giả để ru nó ngủ vì cho dù bú no rồi, ngủ được nửa tiếng là nó la làng, cái miệng cứ chóp chép đòi bú, em cho ngậm ti giả thì nó ngủ có vẻ ngon giấc và sâu hơn, nhưng em có thắc mắc là ngậm ti giả mút như vậy thì có bị đầy hơi trong bụng không vậy, cữ sữa kế tiếp khi em cho bú xong thì nó ọc ra thấy tội lắm, em không biết có phải do cữ trước em cho ngậm ti giả khi ngủ làm bụng nó bị trướng không nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này thì cho em biết với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 893 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchau2002
    các mẹ thông thái ơi, bé nhà em bất khả kháng lắm em mới sử dụng chiêu ngậm ti giả để ru nó ngủ vì cho dù bú no rồi, ngủ được nửa tiếng là nó la làng, cái miệng cứ chóp chép đòi bú, em cho ngậm ti giả thì nó ngủ có vẻ ngon giấc và sâu hơn, nhưng em có thắc mắc là ngậm ti giả mút như vậy thì có bị đầy hơi trong bụng không vậy, cữ sữa kế tiếp khi em cho bú xong thì nó ọc ra thấy tội lắm, em không biết có phải do cữ trước em cho ngậm ti giả khi ngủ làm bụng nó bị trướng không nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này thì cho em biết với.
    Mình nghĩ là ko phải đâu, con mình có dùng ti giả đâu mà vẫn bị trớ sữa như thường. Bé nhà bạn còn dùng ti giả, con mình ko chịu luôn, đưa vào nó nhăn mặt và đẩy ra ngay lập tức.Bạn thử cho bé nằm nghiêng sang phải xem sao. Mỗi ngày cho bé nằm sấp một lần và xoa bụng cho bé theo chiều kim đồng hồ. Mình làm thế bây giờ thấy bé đỡ bị trớ sữa đấy.
    J1tS
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 435 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trẻ con mấy tháng đầu hay bị ọc sưã là bình thường, mẹ minhchau đừng lo. Bé nhà mình cũng dùng ti giả đầy nhưng có sao đâu. VÌ vậy nếu em bé chịu ngậm thì bạn cứ cho em bé dùng đi.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị chồng em thấy em cho nó ngậm ti giả thì phản đối kịch liệt, cho rằng ngậm ti giả sẽ nuốt đầy hơi trong bụng và sau này sẽ làm biếng ăn. Quan điểm đó có đúng không hả các mẹ, thêm nữa, sau này mình có dễ bỏ ngậm ti giả không, các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 435 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị chồng em thấy em cho nó ngậm ti giả thì phản đối kịch liệt, cho rằng ngậm ti giả sẽ nuốt đầy hơi trong bụng và sau này sẽ làm biếng ăn. Quan điểm đó có đúng không hả các mẹ, thêm nữa, sau này mình có dễ bỏ ngậm ti giả không, các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với.
    Những trường hợp khác thì mình ko biết nhưng em trai mình ngậm ti giả từ lúc mới sinh cho đến lúc đi mẫu giáo (5 tuổi) mà chẳng thấy nó biếng ăn bao giờ, nếu ko muốn nói là ăn nhiều kinh khủng đến nỗi bố mẹ mình phải hãm bớt lại vì sợ nó mập quá. Còn răng nó thì trắng đều và đẹp (một số ý kiến cho rằng ngậm ti giả sẽ bị hô răng hoặc miệng xấu, vvv)

Còn cai ti giả cũng ko khó lắm. Mình thấy bố mẹ đưa thằng em trai mình đi chơi xa mà không mang ti giả đi. Tối đầu tiên nó khóc ghê lắm nhưng sang tối thứ 2,3 thì khóc ít dần. Sau chuyến đi khoảng 1 tuần đó thì nó bỏ hẳn ti giả luôn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình không ủng hộ ngâm ti giả lắm vì nghĩ mất vệ sinh