TIN TÀI TRỢ.

Cho bé gối cao có tác hại không các bạn ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.28K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình nếu đặt để bé gối đầu nên gối của bé thì bé nhanh dậy lắm, nên mình hay cho bé gối đầu nên cánh tay của mình rồi cho bé quay vào mình mà ngủ thì bé ngủ được rất lâu. Các mẹ cho mình hỏi là việc mình hay cho bé gối đầu tay để ngủ như vậy có tác hại gì không ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Trẻ luôn có xu hướng muốn đc người khác ôm ấp, như vậy trẻ sẽ cảm thấy an toàn hơn khi ngủ. Mình nghĩ điều đó ko ảnh hưởng gì, nhưng sau này bé sẽ quen hơi mẹ, nếu ko có mẹ sẽ ko ngủ đc. Khi bé đã ngủ say, bạn có thể đặt bé xuống giường và dùng gối chặn để 2 bên người bé. Như thế bé sẽ ko bị giật mình và tỉnh giấc nữa.
    • 109 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Theo mình thì người lớn và trẻ nhỏ gối cao quá đều không tốt vì máu không lưu thông tuần hoàn lên não được.
    Việc bạn ôm con ngủ thì không nên bạn nhé, sau bé quen hơi mẹ sẽ rất khó ngủ nếu không có mẹ và sẽ bám riết mẹ suốt ngày đấy. Thông thường chỉ nên bế ru bé ngủ thôi, bé ngủ say thì đặt xuống, mẹ nằm xa ra 1 tí bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,736 Bài viết

• 5,559 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với bé nhà mình thì mình cho bé gối từng loại gối phù hợp với lứa tuổi của bé, nhiều khi bé nắm bé lại quay dọc quay ngang nên cũng k gối vì thế mà mình thường cho bé nằm đệm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)