TIN TÀI TRỢ.

Cho bé dùng núm vú bình sữa nào hợp với 3 tháng tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, dùng núm vú loại nào cho bé 3 tháng tuổi là phù hợp nhất??? Tình hình là mẹ cháu đang dùng núm vú (loại dẹt) và bình sữa của NUK, chỉ thấy có mỗi 1 loại cho trẻ từ 0-6 tháng.
    Mà thằng cu hồi bé trước 2 tháng chỉ thích ăn nếu sữa chảy xuống nhiều (tức là cái lỗ ở núm vú quay lên phía trên), từ tháng thứ 2 thì mút mát cả tiếng đồng hồ mới hết 1 bình 150ml (phải quay cái lỗ xuống phía dưới). Có những lúc cu cậu mút rất say sưa mà mẹ thấy sữa trong bình chẳng vơi đi tí nào cả, mút lâu quá rồi mệt ngủ luôn k ăn nữa, hic :Sad: mẹ cho con ăn xong còng hết cả lưng :Crying: Chỉ khi nào ngủ say, đói (buổi đêm hoặc gần sáng) thì mới ăn ngoan, khoảng 30'.

Hôm trước thấy có mẹ nói có loại núm vú 1 lỗ dành cho trẻ sơ sinh, 2 lỗ, ... mẹ nào có kinh nghiệm mách mẹ cháu với. Chứ núm vú của NUK mà chỉ 1 loại từ 0-6 tháng thì khi cho bé ăn nước cháo k biết là mất bao nhiêu lâu nữa.

Cám ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 280 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có loại cho bé trên 6 tháng của NUK đấy chứ mẹ nó. Hồi trước mình cũng dùng của NUK đấy nhưng giờ bé 2 lại ko dùng nữa. Còn nếu thấy loại cho bé trên 6 tháng to quá so với miệng của bé thì bạn vẫn dùng loại cho bé dưới 6 tháng nhưng lấy kéo cắt 1 tẹo ở đầu núm vú là OK thôi. Lúc trước mình dùng cách này để cho bé ăn nước cháo đấy. 1 núm để uống sữa còn 1 núm để ăn nước cháo.

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy Nuk có loại từ 6-12 tháng cỡ S,M,L.
    Dù không vui bạn cũng phải...mỉm cười!!!:Angel: :Angel: :Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ hatmit Xem bài viết
    Có loại cho bé trên 6 tháng của NUK đấy chứ mẹ nó. Hồi trước mình cũng dùng của NUK đấy nhưng giờ bé 2 lại ko dùng nữa. Còn nếu thấy loại cho bé trên 6 tháng to quá so với miệng của bé thì bạn vẫn dùng loại cho bé dưới 6 tháng nhưng lấy kéo cắt 1 tẹo ở đầu núm vú là OK thôi. Lúc trước mình dùng cách này để cho bé ăn nước cháo đấy. 1 núm để uống sữa còn 1 núm để ăn nước cháo.
    hic bé nhà em mới 3 tháng thôi, dạo này không hiểu sao khó tính, ăn uống khó khăn lắm cơ. Mỗi lần cho ăn là mẹ cháu stress kinh dị luôn :Sigh: Hồi bé cứ đút bình vào là mút chùn chụt, còn bây giờ cứ đẩy ra đẩy vào, nhai nhai núm vú.

Chẳng hiểu có phải mẹ cháu không biết cho ăn không, hay tại cái bình (cái này chắc không phải vì bình dùng từ hồi sơ sinh). Cứ dốc cái bình xuống là sữa phun ra thành tia, bé sợ quá lại đẩy ra :Crying: stress lắm lắm .... Mẹ hatmit có cách gì mách em với
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 38 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Núm vú Nuk có van chống sặc, mỗi lần cho con bú quay cái lỗ lên trên. Không hiểu sao do bé nhà e bú mạnh quá hay núm vú lỗ to mà thằng bé toàn bị sặc thôi, nên toàn phải quay cái lỗ xuống dưới. Haiza mua bình chống sặc cho con mà phải quay xuống dưới thì còn nói chuyện j nữa các mẹ nhỉ, có chị nào gặp TH giống e ko?....