TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm chữa rối loạn tiêu hoá cho con

• 1 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, thời gian qua do bận rộn không ghé qua diễn đàn được, ngày trước có kể chuyện Bi chữa RLTH khỏi. Các mẹ có mong muốn tham khảo đơn thuốc của Bi, em post lên đây để chia sẻ.Mẹ nào có con RLTH thì tham khảo luôn nhé.
    - Bi cặn dư phân (đãi phân để xét nghiệm tại BV Xanh pôn), có kết quả là RLTH. Bi hồi đó 3 tháng, nặng 5kg, đi ị xì xoẹt, 3lần/ ngày, phân lỏng, nhầy, có nhiều bọt, đi ị xong hậu môn đỏ.
    - Đơn thuốc (nhiều chữ bsĩ viết em dịch chưa chuẩn, lẫn giữa chữ z và r, đưa hiệu thuốc là họ biết liền, mua thuốc tại các nhà thuốc cạnh Văn Miếu nhé, thuốc hiếm và khó mua đó):
    1. Hidrasec 10mg x15 gói
    Ngày 3 gói chia 3 lần
    2. Enterogermirage x 10 ống
    Ngày 1 lần 1 ống
    3. Eurobiol x 5viên
    Ngày 1 lần 1/2 viên
    => Sau khi uống thuốc 10 ngày, Bi khỏi hẳn (trộm vía con nghìn lần), bây giờ Bi có uống thêm sữa ngoài, ăn bột rau thịt cá tôm, Mẹ ăn uống tẹt ga, ăn thêm sữa chua mà sản phẩm ra vẫn tốt, ngày 1 lần, thành khuôn.
    MTI2NjgxNDIxNw
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con nhà em đi phân sống,thỉnh thoảng cũng ra cả bọt nữa có áp dụng được đơn thuốc này ko hả chị
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 821 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

thuoc phai di kham chu cac me .... ko dung don thuoc linh tinh duoc dau cac me,don thuoc mang tinh chat tham khao thoi a !
    kenny
    empty
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Kenny nói đúng đấy. Mình post đơn thuốc lên cho các Mẹ tham khảo thôi, tốt nhất là đi khám bác sĩ, sau đó có thể mang đơn thuốc đến hỏi bác sĩ xem bé nhà các mẹ có thể dùng được không? Rất mong là các con hợp thuốc. Mình đã chia sẻ đơn này cho bé Minh Thư, hàng xóm nhà mình, trộm vía bé cũng khỏi đấy. Loại thuốc cuối cùng trong đơn là thuốc men tiêu hoá xách tay từ Pháp nhé. Cái này dùng cho cả người lớn cũng rất tốt.
    MTI2NjgxNDIxNw
    • 301 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

[quote=MeBi2009;7676209]phân lỏng, nhầy, có nhiều bọt, đi ị xong hậu môn đỏ.

bé nhà em sau 5 ngày ko đi i dc, hôm nay đi phân có bọt, nhầy và hậu môn cũng bi đỏ, như vậy cũng bi RLTH phải ko nhỉ????
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn cho bé ăn cháo cà rốt, chuối tiêu giúp làm đặc phân. Nếu phân có nhầy nên ăn lá mơ nhiều vào nhé!
    Nhàmình làm đông y có bài thuốc đặc trị, chữa dứt điểm hẳn các trường hợp: kiếtlỵ, phân sống, loạn khuẩn, rối loạn tiêu hóa, trẻ nhỏ. Nếu trẻ tiêu chảy dàingày, phân sống, phân nát, nhày, bọt, lổn nhổn, hoa cà, hoa cải, … Các mẹ chocon đi viện, uống đủ các loại thuốc không khỏi, hết cách chữa mình mới giúp.