TIN TÀI TRỢ.

Chân dung ông chồng biết kiếm tiền lại chăm làm việc nhà

• 77.9K Lượt chia sẻ
  • 169K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Yêu thương không vụ lợi sẽ nhận lại phần thưởng xứng đáng. Thuận vợ thuận chồng tát biển Đông cũng cạn mà. Gặp những chia sẻ thú vị thế này, thương mến gửi các bạn nam sắp và đang là cha làm động lực nhé. Phụ nữ chỉ cần đàn ông biết chia sẻ để có tiếng nói chung, biết yêu thương để hiểu vợ cần gì là hạnh phúc rồi. Chẳng cần các anh phải đi hái sao trên trời, hái hoa nơi vực thẳm mới là người hùng.

Chân dung ông chồng biết kiếm tiền lại chăm làm việc nhà

- “Ngoài việc đi làm kiếm tiền nuôi vợ con, chồng mình vẫn về nhà đều đặn, khi nào vợ mệt đưa vợ đi ăn, massage, khi ăn lúc nào cũng bế con cho vợ ăn..”.

Khi yêu và đến lúc cưới chẳng bao giờ mình nghĩ hay tính trước chồng mình sẽ giúp mình được gì trong tương lai. Yêu là cưới, vậy thôi... Có lẽ vì tình cảm chân thành và hết lòng yêu thương nhau nên mọi khó khăn, mệt mỏi đều vượt qua nhanh chóng. Đôi lúc rất muốn cảm ơn ông xã, không chút "xu nịnh" gì hết vì đã luôn ở bên em, lo lắng cho mẹ con em...

Hôm nay đi làm tóc, chồng ở nhà ôm con ngủ, trong lúc chờ đợi ngồi xem ảnh lại thấy yêu thế... Từ lúc đẻ, vợ chồng mình không thuê giúp việc, vì thấy con ngoan, nữa là sắp xếp được thời gian nên vợ chồng thay nhau trông con, hoặc nhờ ông bà nội ngoại. Có lẽ vì thế mà chồng mình rất thạo việc, hiểu bé Lassi cần gì muốn gì.

20141103081557-a1

“Giờ mình đi vắng, để con ở nhà với bố rất yên tâm kể cả tắm rửa, quấy bột cho con ăn”.
    Lúc đầu mình chưa đủ tin tưởng anh, nhưng làm gì cũng vậy cứ làm mãi sẽ thành quen, quan trọng bạn có thực hiện nó hay không?... Vậy nên giờ mình đi vắng, để con ở nhà với bố rất yên tâm kể cả tắm rửa, quấy bột cho con ăn. Chồng mình rất thích giúp vợ, vợ nấu cơm thì chồng rửa bát, vợ hút sữa chồng tắm cho con. Miễn hôm nào đi làm buổi chiều thì chồng mình ngủ để đi làm.

Đôi khi mình thấy ở ngoài, đàn ông họ nghĩ "sao phải làm việc nhà" mình thấy rất bức xúc, giúp vợ chứ giúp ai... vợ cứ vất vả loanh quanh vậy không thương sao. Thế nên khi chồng mình làm được gì mình rất trân trọng, công việc nào cũng mệt mỏi như nhau, yêu thương hay không thể hiện bằng hành động. Nhỉ.

Đến giờ con lớn hơn, đòi hỏi nhiều thứ hơn hồi bé... Ngoài việc đi làm kiếm tiền nuôi vợ con, chồng mình vẫn về nhà đều đặn, khi nào vợ mệt đưa vợ đi ăn, massage, khi ăn lúc nào cũng bế con cho vợ ăn, chồng ăn như làm xiếc...

Đôi lúc mệt mỏi quá cũng muốn thuê 1 cô giúp việc, nhưng thiết nghĩ sự phát triển của con cần lắm quan tâm của bố mẹ, nếu còn dành được thời gian cho con thì 2 vợ chồng cùng cố gắng. Vì bố đáng yêu như vậy chỉ mong sao con mau lớn, mẹ mau học xong để đỡ đần bố, và chúc bố mãi phát huy là ông bố đảm đang yêu vợ thương con như bây giờ nhé.

Độc giả Nhật Trang - báo Vietnamnet
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ đàn ông nên giúp vợ. Mà giúp riết rồi việc gì vợ cũng giao khoán luôn. Bị sai vặt như osin. Đến đi ngủ cũng đợi giăng mùng cho. Pó chiếu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ck mình cũng dzay a ý thậm chí còn khéo hơn mình nữa
    • 86 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thật là hạnh phúc quá đi, chúc mừng mn nhé
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ Lassi may mắn quá!
    ^_^
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng mình thì làm tất cả những việc này, kể cả ru con ngủ và nếu đêm con khóc thì chồng chăm luôn vì con bám ba ghê lắm, chẳng chịu mẹ gì cả,hi.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ck mình chăm gần bằng bố này, thế giới vẫn chữa tuyệt chủng đàn ông tốt phải không các mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 862 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Mấy mẹ cứ làm quá lên, mình thì thấy bình thường mà, zợ chồng cần nhất là đỡ đần nhau trong cuộc sống thôi chứ có gì đâu...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 633 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

ôi mình thấy bt mà, các mẹ cứ làm quá lên thì tự nhiên thành bất thường. Chồng mình còn làm tốt hơn này nhiều mà vợ vẫn thấy bt =)) con chung, gia đình chung mà ko làm để đến lúc có người khác làm thay thì biết kêu ai nhờ
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chúc cả nhà chị luôn hạnh phúc !!!
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chính vì các chị cứ làm wá lên nên các ô ck mới vậy.nhưng nói thật mình ao ước đc như vậy,ck mình lười lắm.miệng nói iu vợ nhưng chả bgiờ giúp vợ.con 5tuổi mà chưa từng tắm cho con lấy 1 lần.chả bgiờ cho con trọn vẹn một bữa cơm,suốt ngày chỉ thik lượn ngoài đường
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vợ mình lưowif quá, mình ko biết giải quyết thế nào. Mọi việc trong nhà, con cái ỉa đái, mình phụ trách hết. Vơ rất lười và luôn muốn ỷ lại để chồng làm. Nếu vợ làm việc gì là lại sai vặt, gọi mình ra làm bên cạnh. Mình thì cứ suy nghĩ rằng mình đàn ông khó sức khỏe thì làm được việc gì thì làm để vợ ko phải quá vất vả, nhưng vợ lại được thể càng ngày càng ỷ lại, lười biếng, việc gì cũng coi là việc của chồng. Nhiều lúc mình thấy tự ái và bất mãn vì tại sao việc gì mình cũng phải làm, sáng đi chợ nấu ăn cho cả nhà, con ải thì bố xi, bố rửa đít. Vợ cho con ăn thì cũng phải gọi chồng ra bế, ko tựu cho ăn được. Vơ ko biết dùng máy giặt, không muốn học cách dùng (máy elextrolux, chỉ cho quần áo, xà phòng, cắm điện, bấm nút). Nên việc giặt, phơi, thu quần áo cũng mình làm. Góp ý nhẹ nhàng thì vợ cu lại nửa đùa nửa thật bảo thế tôi lấy chồng làm gì, có chồng để chồng làm giúp chứ. Góp ý nghiêm túc thì vợ bảo anh mới làm 1 tí đã kêu, đàn ông mà nói nhiều. Tóc thời gian mình thuê giúp việc, nhưng được vài tháng vơj lại cho nghỉ vì bảo anh thuê em ko ưng. Mình để vợ tựu thuê thì được 1 cô làm 1 thời gian cô sỹ tự nghỉ, xong vợ ko tìm được ai nữa, lại cầu cứu bà ngoại ra giúp. Bà nhiệt tình làm đủ mọi việc giúp con, nhưng rồi bà cũng yếu nên không giúp được lâu, bà lại về, rồi nhờ bà nội ra. Bà nội thì nhìn con trai hàng ngày làm việc nhà nhiều quá lại xót, khuyên con dâu. Vợ lại cằn nhằn với chồng bảo thuê người theo giờ. Mình cũng đồng ý, nhưng vơj nói xong rồi cũng chả thấy thuê. Sao mà mình bất mãn và chán quá. Nhiều lúc cứ tựu an ủi rằng mình làm nhiều việc nhà cũng là cách tập thể dục, lao động nhiều thì người khỏe hơn, vơj chồng thì người này mạnh cái này, ngõ ươi kia mạnh cái khác. Hôm nay minh lại hơi ức chế và suy nghĩ nhiều nén lên đây tâm sự, chị em nào được chồng chiều thì cũng nên quan tâm và có sỹ thức tựu giác để chồng đỡ bất mãn.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ck mình đi làm kiếm tiền nuôi vk con,về nhà vẫn làm tốt mọi việc,lấy nhau mới hơn 1 năm thôi nhưng nhà cửa quần áo mình chưa bao giờ phải động đến,con cái chả mấy khi phải tắm rửa,mình nấu mỗi bữa cơm thôi,rửa bát thì có thằng em Ck rồi.điều quan trọng hơn là làm được Ck mình còn đưa tiền cho mình nữa.haizzzzz.nhiều người thấy Ck mình như thế là bt nhưng với mình không bt tí nào.mình có bà chị,chồng ra chợ không biết bán hàng,giao hàng cho thợ cũng không xong,mang tiếng đi làm nhưng có giúp được vk cái gì đâu,về nhà chả làm gì mà còn ngồi chê này chê kia.mấy chị mà gặp fai ông Ck kiểu đó thì mới thấy mấy anh Ck vừa đi làm vừa biết việc nhà là đáng quý đến như thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 11 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

phải login vào mà cmt cho bạn đây. chính xác là vậy, giúp vợ làm việc nhà chứ không phải là tự làm hết việc nhà. đôi lúc nhiều bà vợ cứ: được voi là đòi luôn thằng... nài voi. pó chiếu.
    • 650 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

mẹ nó may mắn quá
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevyphong Xem bài viết
    Chính vì các chị cứ làm wá lên nên các ô ck mới vậy.nhưng nói thật mình ao ước đc như vậy,ck mình lười lắm.miệng nói iu vợ nhưng chả bgiờ giúp vợ.con 5tuổi mà chưa từng tắm cho con lấy 1 lần.chả bgiờ cho con trọn vẹn một bữa cơm,suốt ngày chỉ thik lượn ngoài đường
    Ck minh cung vay do b oi.hic,buon lam.tham chi con k mo mieng noi iu vo nua kia
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Kakakka đàng Ông Thời Nay là Phải như Vậy thì vợ Mới Thương chứ.. Chk em cứ làm trên shop rồi về nhà lanh quanh lảnh quoảnh việc nhà cho Vợ Con xuốt.. Thấy mà tội nhưng Mà thôi Kệ.
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em chúc mừng chi nhé. chi that la hp ... ngoai xa hội bay jo ma kiếm dc ng như ck của chi thật sự hiếm vô cùng . e đọc ma hp lây lâng cùng chi . chi gia dinh cho luon dc hp vui ve va đưa con ngày cang dang yêu ngoan và thành đạt ạ <3
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Một người chồng ai cũng mơ
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh cũng giỏi nhẫn nhịn, thực ra tâm lý của người đc chồng giúp đỡ chính là ỷ lại. E nghĩ là a phân lại việc cho vợ anh. Nếu chị nhà đã lười thối xác ra thế thì anh cũng nói thẳng vào mặt chị ấy rằng tôi đi làm về, cô đi làm về. Việc nặng tôi làm việc nhẹ cô làm. Cô còn láo thì tôi cho ăn bạt tai. Thế là vợ anh sợ ý mà. E thấy vợ anh cũng đành hanh phết đấy, với người đành hanh thì phải dùng vũ lực. Chứ như e sai chồng e mà việc đơn giản chồng e quát ngay =.=! làm đi cho mỡ đỡ dày. Thế là có động lực hoạt động chân tay
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3