TIN TÀI TRỢ.

Chân bé bị cong, đi nhón gót mẹ nên làm gì, khám ở đâu?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.33K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 565 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chào các mẹ,Bé nhà mình gần 2 tuổi rồi. Từ lúc sinh ra chân bé đã bị cong đoạn giữa cẳng chân và bàn chân. Lúc đó mình đã có theo bác sỹ trị liệu nắn chân cho bé 1 tháng đầu đời. Bé biết đi lúc 13 tháng mình cũng thấy chân bé không thẳng nhưng không nghiêm trọng lắm vì theo mình biết hầu như bé nhỏ nào chân cũng công ít nhiều. Gần đây mình thây bé không có tiến triển tốt và có dấu hiệu thiếu canxi nên đi khám bác sỹ bổ sung canxi cho bé. Mình khám bác Chi làm ở khoa trẻ sinh non bv Từ Dũ. Bác Chi cũng dặn về chăm mátxa chân cho con và đóng giày đế cứng cho bé đi. Mình thấy hơi mơ hồ nên một mặt mátxa cho con, mặt khác mình cho bé đi khám bác Tân phó khoa xương bệnh viện Nhi đồng 2 thì được phán một câu xanh rờn là cứ để tự nhiên đến 9 tuổi chân không thẳng thì cho bé đi mổ.Mình nghe mà sốc. Vấn đề là mình muốn bây giờ xương bé còn non tranh thủ tìm các biện pháp tác động dần dần để chân con đẹp chứ đi mổ thì nói làm gì.Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này chia sẻ với mình với. Hoặc có biết bác sỹ nào giỏi chuyên môn chỉ cho mình nhé. Mình ở sg. Hiện tại chân bé bị cong cả xương ống, đi 2 bàn chân nghiêng vào trong, rất hay nhón gót. Mình lo quá.Cảm ơn các mẹ trước ah
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 44 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cháu mình ngày lúc mới sinh, cố kéo thẳng 2 chân ra nhưng vẫn là hình elip, đến 13 tháng biết đi, chân vẫn cong như thế. Bố mẹ cháu dành dụm tiền để đi mổ, nghe đâu khoảng 20 triệu. Nhưng tin vui đến, 4 tuổi thì chân cháu thẳng ra bạn ah. Chúc con mẹ Bongyeu08 cũng như thế nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 565 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuan-an Xem bài viết
    Cháu mình ngày lúc mới sinh, cố kéo thẳng 2 chân ra nhưng vẫn là hình elip, đến 13 tháng biết đi, chân vẫn cong như thế. Bố mẹ cháu dành dụm tiền để đi mổ, nghe đâu khoảng 20 triệu. Nhưng tin vui đến, 4 tuổi thì chân cháu thẳng ra bạn ah. Chúc con mẹ Bongyeu08 cũng như thế nhé.
    vậy là mổ trước khi bé 4 tuổi hả bạn? Bạn có thể chia sẻ với mình bé mổ ở BV nào không.
    Giá mà có cách gì không phải mổ thì tốt quá, các mẹ có thông tin gì chia sẻ với em với ah
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui....

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 71 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongyeu08 Xem bài viết
    vậy là mổ trước khi bé 4 tuổi hả bạn? Bạn có thể chia sẻ với mình bé mổ ở BV nào không.Giá mà có cách gì không phải mổ thì tốt quá, các mẹ có thông tin gì chia sẻ với em với ah
    bận sắp sinh bé 2 àh, bạn muốn biết hãy gọi cho bé kia đi, coi giúp gì đưọccho bé này không
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ban dua be den Lang Hoa Benh trong bv tu du kham xem sao. O day chuyen tap vat li tri lieu. Con minh cung tap o day. Moi lan kham chi dong 45k. Nghe noi la chuong trinh nay do Phap tai tro. Luc dua be di tap minh cung thay co be chan bi cong tap o day. Neu b can sdt thi inbox cho minh.
    Sorry mod dien thoai e ko go dau dc.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongyeu08 Xem bài viết
    Chào các mẹ,Bé nhà mình gần 2 tuổi rồi. Từ lúc sinh ra chân bé đã bị cong đoạn giữa cẳng chân và bàn chân. Lúc đó mình đã có theo bác sỹ trị liệu nắn chân cho bé 1 tháng đầu đời. Bé biết đi lúc 13 tháng mình cũng thấy chân bé không thẳng nhưng không nghiêm trọng lắm vì theo mình biết hầu như bé nhỏ nào chân cũng công ít nhiều. Gần đây mình thây bé không có tiến triển tốt và có dấu hiệu thiếu canxi nên đi khám bác sỹ bổ sung canxi cho bé. Mình khám bác Chi làm ở khoa trẻ sinh non bv Từ Dũ. Bác Chi cũng dặn về chăm mátxa chân cho con và đóng giày đế cứng cho bé đi. Mình thấy hơi mơ hồ nên một mặt mátxa cho con, mặt khác mình cho bé đi khám bác Tân phó khoa xương bệnh viện Nhi đồng 2 thì được phán một câu xanh rờn là cứ để tự nhiên đến 9 tuổi chân không thẳng thì cho bé đi mổ.Mình nghe mà sốc. Vấn đề là mình muốn bây giờ xương bé còn non tranh thủ tìm các biện pháp tác động dần dần để chân con đẹp chứ đi mổ thì nói làm gì.Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này chia sẻ với mình với. Hoặc có biết bác sỹ nào giỏi chuyên môn chỉ cho mình nhé. Mình ở sg. Hiện tại chân bé bị cong cả xương ống, đi 2 bàn chân nghiêng vào trong, rất hay nhón gót. Mình lo quá.Cảm ơn các mẹ trước ah
    Bạn ơi , chân con bạn dơ cong chưa ? Bé của mình giống con bạn quá.... Bé bị cong cẳng chân . Bé mình 12 tháng... Nghe mọi người bảo lớn lên sẽ đo hết nhưng mình lo quá....