TIN TÀI TRỢ.

Chăm sóc mặt nẻ cho em bé và cách phòng da bị nẻ

• 2 Lượt chia sẻ
  • 9.24K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 215 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi đầu mùa hanh có chớm bị nẻ ở má, xuất hiện một vài nốt đỏ mẩn trên má, da ở vùng trán thì bị bong ra vì khô. Mình đã thấm nước muối Natri Clorid vào bông rồi chấm vào các nốt mẩn cho bé, thấy nghiệm lắm. Từ sáng đến tối ba bốn lần là khỏi ngay. Điều cơ bản hàng ngày cố gắng giữ cho da bé sạch sẽ và không bị quá khô để tránh nẻ. Mình rửa mặt cho bé hai ba lần ngày bằng nước quất ấm và một hai giọt baby oil (nghiền nát cả vỏ quất vào nước, vỏ quất chứa nhiều tình dầu rất tốt). Kết quả là da bé rất mềm và mịn, trong dễ ghét lắm cơ, lúc nào cũng chỉ muốn cắn cho một cái :4: .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, con em cũng bị nẻ ghê lắm. Tay bé cọ nhiều nên nổi cả vết chai sần ở 2 bên gò má mà em không biết làm thế nào. Kem, thuốc nẻ em không dám bôi vì bé nhà em cứ lấy tay cọ vào chỗ nẻ, chán rồi lại ngậm vào miệng, em sợ bao tay của bé dính vào kem nẻ rồi lại cho vào mồm. Bôi kem nẻ rồi lấy tã buộc tay bé vào thì nó gồng người lên bực tức, oằn oại 1 lúc để cho tay ra ngoài thì bị trớ hết. Thế mới tức chứ. Chị nào có cách gì bày cho em với
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3