TIN TÀI TRỢ.

Chăm sóc mặt nẻ cho em bé và cách phòng da bị nẻ

• 2 Lượt chia sẻ
  • 9.24K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mình dùng kem trị nẻ của Nga, dạng tube - 45cc, 35k, có chứa chiết xuất hoa cúc, rất tốt. Nói về đồ vaselin và kem trị nẻ của Nga thì khỏi phải bàn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,581 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MomMi
    M dùng cái hồ nước bôi được lắm đấy, t đã bôi thử cho Mi nhà t thấy dịu lắm, không bị đỏ nữa, sau đó bôi kem. Còn môi nẻ thì dùng cái son lô hội ấy, son này bôi được vì nó không có hoá chất, nó tha hồ liếm môi cũng không sợ.
    ừ, con nhà t cũng bị nẻ kinh khủng, giờ bị cả chân nữa, gãi ngứa xước hết cả 2 chân. T bôi hồ nước phải 4,5 hôm mới thấy đỡ đỏ nhưng sau đó thì bôi kem gì hả Mommi? Không biết bôi hồ nước nhiều có sao k? mà bôi cả 2 chân & đùi có sao k nhỉ? Cũng nghe mọi người nói nhiều thuốc lá chợ Ngọc Hà nhưng sợ không rõ nguồn gốc thành phần.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

@Mẹ gấu: m ơi, dùng thuốc lá cũng phải cẩn thận đấy, tốt nhất là m mua kem nẻ cho Gấu đi. Cái Bống có vẻ bị nẻ nặng, da mặt nó đỏ mà căng lắm, trưa nay về săm soi lại thấy nó vằn vằn như quả dưa vàng ý nên t sợ dùng hồ nước ko biết có hết được hay ko Thấy các mẹ ở đây bàn tán kem nẻ chứa chiết xuất hoa cúc t cũng đang đinh đi mua đây, mua trên mấy cửa hàng trẻ em ở Lãn ông ý, hy vọng là ổn.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,638 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu
    ừ, con nhà t cũng bị nẻ kinh khủng, giờ bị cả chân nữa, gãi ngứa xước hết cả 2 chân. T bôi hồ nước phải 4,5 hôm mới thấy đỡ đỏ nhưng sau đó thì bôi kem gì hả Mommi? Không biết bôi hồ nước nhiều có sao k? mà bôi cả 2 chân & đùi có sao k nhỉ? Cũng nghe mọi người nói nhiều thuốc lá chợ Ngọc Hà nhưng sợ không rõ nguồn gốc thành phần.
    m dùng luôn cái kem t mua cho m hôi trước ấy, lúc đầu bôi thử một tí da tay gấu xem có phản ứng gì không vì sợ nhiều bé da quá mẫn cảm. Nếu OK thì sau khi bôi hồ nước mà thấy đỡ rồi thì dùng kem đó bôi vào, kem đó vừa làm lành các vết nứt, xước, vừa giảm ngứa lại cân bằng độ pH nên yên tâm.
    “ Ta có Bạn và Kẻ Thù. Những ai làm lợi cho ta thì gọi là bạn. Những ai làm hại ta thì gọi là Kẻ Thù. Gọi và đánh giá như vậy có cái hại là ta cứ bị vướng mắc vào người mà ta gọi là bạn. Họ thế nào ta vẫn cứ thương - Còn kẻ mà ta gọi là kẻ Thù thì làm tốt mấy cũng bị ta ghét - Đó chính là do ta bị cái chấp ngã ở ngay trong tâm ta chi phối ta .. “
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà em thì dùng kem của Đức không thấy hiệu quả mấy, chị chồng em mua cho cháu lọ glycerin của nhà thuốc Nguyễn Luận chỗ 1A Tràng Thi ý, rẻ lắm có mấy ngàn thôi mà dùng cực tốt. Các mẹ thử xem thế nào.
    • 500 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Mẹ Hai anh ơi,mẹ mua kem trị nẻ của Nga ở đâu vậy chỉ dùm em với?
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíp bông tu ti
    Mẹ Hai anh ơi,mẹ mua kem trị nẻ của Nga ở đâu vậy chỉ dùm em với?
    Bạn qua nhà mình, mình chia cho bạn một ít từ tube đang dùng cho em bé. Nhưng tuần sau nhé, vì tuần này cả nhà đi chơi giáng sinh.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 348 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé mới đc gần 3 tháng tuổi thì bôi kem có đc ko nhỉ? Nhưng mà các mẹ nêu lên nhiều loại kem quá chẳng biết dùng loại nào cho tốt. Bé nhà em bị nẻ ở má chắc khó chịu nên cứ đưa tay lên dụi mặt thôi
    Be Strong!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 550 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Nhà mình trị nẻ cho cả người lớn trẻ nhỏ bằng tuýp thuốc tra mắt mỡ. Chỉ cần bôi 1 chút, hiệu quả vô cùng.
    Tôi yêu khoảng trời sau khung cửa bình yên ....
    • 693 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh Xem bài viết
    Bạn qua nhà mình, mình chia cho bạn một ít từ tube đang dùng cho em bé. Nhưng tuần sau nhé, vì tuần này cả nhà đi chơi giáng sinh.
    Chị HA ơi, cho em hỏi loại Vaselin hộp sắt nhỏ nhỏ của Nga mà mình hay dùng người lớn đấy có bôi cho bé được ko? Thanks chị
    À nhân tiện hỏi chị luôn đợt này chị có bộ quần áo liền cho em bé dưới 6 tháng ko? Một chị cơ quan em đang hỏi, hôm nọ em mới chỉ chị ấy lên nhà chị đó.:1:
    9Mtap7

o0Aap7
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Forgetmenot Xem bài viết
    Chị HA ơi, cho em hỏi loại Vaselin hộp sắt nhỏ nhỏ của Nga mà mình hay dùng người lớn đấy có bôi cho bé được ko? Thanks chị
    À nhân tiện hỏi chị luôn đợt này chị có bộ quần áo liền cho em bé dưới 6 tháng ko? Một chị cơ quan em đang hỏi, hôm nọ em mới chỉ chị ấy lên nhà chị đó.:1:
    Bạn ơi, vaselin hộp sắt đang bán tràn lan ngoài kia ko phải hàng Nga như cách đây 10 năm đâu, đừng dùng cái đó cho em bé. Vaselin cho em bé là loại khác. Kem ở nhà mình là loại kem nhà sản xuất đặc chế cho em bé, giống như cái baby cream ý, bôi mát da, dưỡng ẩm, giúp phòng trị nẻ. Con mình dùng rồi, rất yên tâm.
    Body dưới 6 tháng có nhé.
    • 500 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Chị haianh ơi , địa chỉ nhà chị có phải như thế này k? 604 chung cư 27 Lê Thánh Tông, Hà Nội , em wa shop chị mua kem chống nẻ cho em bé
    :4: :3: :1: :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 679 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cac me thu xem nhe
    Ba LANG CHI,cong giua cho NGOC HA(doi dien so nha 16A)
    ĐT cửa hàng: 7339844,NR: 7625038
    Em duoc dua em chong mua cho Cun Su nha em boi thich lam,het lien,cac chi thu coi nhe.
    jlh3p7
    isyBp7
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh Xem bài viết
    Mình dùng kem trị nẻ của Nga, dạng tube - 45cc, 35k, có chứa chiết xuất hoa cúc, rất tốt. Nói về đồ vaselin và kem trị nẻ của Nga thì khỏi phải bàn.
    Bạn ơi!bạn cho mình hỏi là bạn mua loại kem đó ở đâu thế?con gai' mình được 2 tháng rồi nhưng ngủ ko ngon vì suốt ngày nó đưa tay lên cào mặt thôi, mình đoán là nó bị nẻ. Ah bạn có biết cái này ko thỉ giúp mình trả lời nhé: con gái mình cứ sau khi rửa mặt và tắm là trên mặt và cổ thậm chí ở trên đầu cứ xuất hiện nốt mẩn đỏ, mình cũng ko biết đó là j nữa. giúp mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 137 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đọc mãi mà không thấy mẹ nào dùng kem giống em cả.

em mới mua một hộp kem dưỡng da (bằng hoa quả) mùi rất dễ chịu
    tên là FAIR & LOVELY loại này dùng (summer touch) và (whole body cream). đã mẹ nào dùng loại này chưa? để em hỏi xem. loại này mới sản suất tháng 10/2006.
    Thu Dung
    Saubocun@yahoo.com
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 100 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Em thì nhất định vote cho cái thuốc lá gì đấy của bà Lang Ngọc Hà. Cu nhà em đầu đợt lạnh mặt đỏ thành mảng nhìn như sắp chảy máu ấy thương lắm. Bôi các loại kem mà mọi người khen nức nở chẳng thấy gì(cả kem Đức, kem Pháp, vasaline), bôi thuốc lá vào hôm sau hết luôn. Hay một cái là sau đợt đấy chưa bị lại lần nào cả kể cả chỉ hơi hơi. Cảm giác như kháng nẻ luôn ấy, thích lắm.
    Hạnh phúc của mẹ là sáng sáng nhìn thấy gương mặt con hồng lên trên gối. Cho mẹ xo*m anh Bi một cái trước khi đi làm nào :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm trước bé nhà mình cũng bị đỏ hết cả hai má, giống như là sắp bị bật máu ra vậy và lúc nào cũng căng bóng, nhìn thương lắm. Mình cũng thoa đủ các loại thuốc (pháp, nga ...) nhưng vẫn không khỏi. Thế là bà cố của bé chỉ cho một cách chẳng cần dùng thuốc mà mình thấy hiệu nghiệm lắm, các mẹ thử xem thế nào. Vào mỗi buổi sáng trước khi mẹ đánh răng rửa mặt thì mẹ liếm vào chổ nẻ của bé vài lần (hơi mất vệ sinh nhỉ , nhưng là mẹ và con nên mình nghĩ chắc là không sao). Mình đã làm như vậy và ba ngày sau thì bé khỏi hẳn. các mẹ thử nhé, còn mẹ nào không thích thì thôi, đừng làm theo.
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chinhtien Xem bài viết
    Hôm trước bé nhà mình cũng bị đỏ hết cả hai má, giống như là sắp bị bật máu ra vậy và lúc nào cũng căng bóng, nhìn thương lắm. Mình cũng thoa đủ các loại thuốc (pháp, nga ...) nhưng vẫn không khỏi. Thế là bà cố của bé chỉ cho một cách chẳng cần dùng thuốc mà mình thấy hiệu nghiệm lắm, các mẹ thử xem thế nào. Vào mỗi buổi sáng trước khi mẹ đánh răng rửa mặt thì mẹ liếm vào chổ nẻ của bé vài lần (hơi mất vệ sinh nhỉ , nhưng là mẹ và con nên mình nghĩ chắc là không sao). Mình đã làm như vậy và ba ngày sau thì bé khỏi hẳn. các mẹ thử nhé, còn mẹ nào không thích thì thôi, đừng làm theo.
    Uh, nghe hơi ... kinh nhỉ, nhưng mình thấy nhiều ông bà nói vậy lắm, chả biết thế nào.
    • 256 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lavender Xem bài viết
    Em thì nhất định vote cho cái thuốc lá gì đấy của bà Lang Ngọc Hà. Cu nhà em đầu đợt lạnh mặt đỏ thành mảng nhìn như sắp chảy máu ấy thương lắm. Bôi các loại kem mà mọi người khen nức nở chẳng thấy gì(cả kem Đức, kem Pháp, vasaline), bôi thuốc lá vào hôm sau hết luôn. Hay một cái là sau đợt đấy chưa bị lại lần nào cả kể cả chỉ hơi hơi. Cảm giác như kháng nẻ luôn ấy, thích lắm.
    Con mình cũng dùng thuốc ở chợ Ngọc Hà mấy lần rùi. Công nhận là khi bôi vào được mấy hôm thì hết nẻ. Nhưng đc 1 thời gian thì cháu lại bị. Mà thuốc có vẻ bị chảy nước nên mình lại phải mua hộp thuốc bôi khác (40k /hộp). Hai cô bán hàng còn gợi ý mua thuốc lá nữa nhưng mình ko mua, chỉ mua thuốc bôi thôi. Khi bôi cho con, mình có ngửi thuốc thì thấy mùi gần giống như là mùi thuốc mỡ tetaxilin (ko biết viết có đúng ko). Thế là từ đấy khi nào bị nẻ nhiều lại bôi thuốc mỡ này, thấy cũng đỡ như bôi thuốc ở chợ NH vậy.
    Hay là thuốc của bà lang ở chợ NH cũng có pha thuốc mỡ tê ta nhỉ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,080 Bài viết

• 1,786 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chinhtien Xem bài viết
    Vào mỗi buổi sáng trước khi mẹ đánh răng rửa mặt thì mẹ liếm vào chổ nẻ của bé vài lần (hơi mất vệ sinh nhỉ , nhưng là mẹ và con nên mình nghĩ chắc là không sao). Mình đã làm như vậy và ba ngày sau thì bé khỏi hẳn. các mẹ thử nhé, còn mẹ nào không thích thì thôi, đừng làm theo.
    Mọi người cũng nói là trong nước bọt có một chất gì đó, đặc biệt là nước bọt ban đêm khi ngủ. Vd như khi bé bị muỗi cắn, chấm một chút nước bọt rồi xoa lên nốt muỗi cắn đó sẽ không bị sưng nữa.
    Chữa nẻ như cách của mẹ chinhtien thì mình chưa làm bao giờ, thường thì trước khi ngủ, mình bôi cho bé một chút bepanthen, hiệu nghiệm và rất lành. Và các bé nhỏ thì dễ bị nẻ hơn các bé lớn.