TIN TÀI TRỢ.

chăm sóc bé ntn khi đi chơi, help!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 386 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 73 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé tí nhà em được tròn 8 tháng nên cho tí ra bắc thăm ông bà nội thì sẽ phải đi máy bay + ô tô nên mẹ cháu lo lắm, không biết phải chăm sóc cháu về sức khỏe cũng như dd thế nào. Các mẹ nào có kinh nghiệm đưa con đi chơi rồi chia sẻ giúp mẹ cháu với. Cảm ơn các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 68 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Lúc di chuyển hay đi chơi thì em cho bé uống sữa thôi, nên chuẩn bị một bình đựng nước sôi mini mang theo đề phòng lúc cho bé uống lại không có nước sôi . Mang theo sữa bột , trái cam/quýt, yahourt , phomai... tới chỗ nào thuận tiện thì làm cho bé ăn . Thật ra bé còn nhỏ vậy đi chơi còn đỡ hơn bé đang tuổi ăn cháo đấy.

Lưu ý : nên để riêng một ít thức ăn trên trong túi nhỏ dễ mang theo + bình bú ,vài tã giấy, khăn ươt, giấy vệ sinh, 1 bộ đồ dự phòng cho bé + gel rửa tay khô dành cho bố mẹ. Vì có những lúc đi di chuyển không phải lúc nào cũng dễ dàng để lấy thức ăn ra chuẩn bị cho bé (ví dụ lúc đi máy bay hay ô tô, hay đi chơi thì hành lí không phải lúc nào cũng ỡ kế sát bên để mà ấy)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

8m là bé đã ăn cháo rồi bạn nhỉ. Theo mình thì trong quá trình di chuyển, nếu bé vẫn bú mẹ thì cứ bú mẹ, còn k thì bạn pha sẵn sữa cho bé rồi cho vào bình ủ, cố gắng k nên mang theo nước sôi vì sợ mẹ con bận rộn dễ làm đổ nc sôi..., bạn có thể mang theo hoa quả, bánh, sữa chua, váng sữa cho bé ăn kèm. Nếu thời gian chờ đợi lâu, bạn có thể cho bé ăn thức ăn đóng lọ hoặc bột ăn liền.
    Còn các thứ khác thì bạn chuẩn bị như letrieuphong đã nói.