TIN TÀI TRỢ.

Chăm sóc bé - Để không là người mẹ hoàn hảo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 904 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Bạn là người mẹ hoàn hảo hay đơn thuần chỉ là một người mẹ đúng nghĩa?
    Người mẹ hoàn hảo lúc nào cũng nở nụ cười trên môi và không bao giờ to tiếng hay quát tháo.

Người mẹ đúng nghĩa lúc nào cũng tất bật, dở khóc dở cười trước vô vàn tình huống, luôn tay luôn chân và thở dài vì kiệt sức...

Nhưnng... người mẹ hoàn hảo chỉ hiện hữu trong những trang sách, còn hầu hết những người mẹ thật sự thì hoang mang hoặc cảm thấy mình chưa hoàn thiện...

Bạn đang cầm trên tay cuốn cẩm nang đúc kết kinh nghiệm nuôi dạy con của hơn năm mươi người mẹ. Đó thực sự là những lời khuyên hữu ích giúp bạn trở thành một người mẹ tốt mà không nhất thiết phải phức tạp cuộc sống. Tóm lại, bạn sẽ không là người mẹ hoàn hảo, nhưng sẽ là người mẹ hạnh phúc.

Đây là lời

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 94 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cha hiu
    Me yêu hai bố con Chíp nhiều nhiều!:Rose:557:::557::557::557:
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Sori cả nhà, em đang post thì chị Mây nhà em quắn lấy và "mum mum" nên em đành đăng bài... em xin tiếp tục ạ
    Trên đây là lời giới thiệu về quyển sách "Để không là người mẹ hoàn hảo" của tác giả: Libby Purves. Bà sinh năm 1950, là phát thanh viên đài BBC, phóng viên và tác giả của nhiều cuốn sách bán chạy. Bà đặc biệt thành công với những đầu sách về chăm sóc trẻ em và nuôi dạy con cái. Ngoài ra, Libby Purves còn là tác giả của hàng chục cuốn tiểu thuyết và cẩm nang du lịch.

Trong quá trình nuôi dạy và chăm sóc con gái đầu lòng, mình đã tìm tòi nhiều tài liệu và phương pháp giáo dục... một sự tình cờ cho mình gặp và đọc quyển sách này "Để không là người mẹ hoàn hảo" - Yên ổn là cả một nghệ thuật... Mình mạn phép post lên đây chia sẻ với các mẹ, mong có thể cùng các mẹ trao đổi, bởi vì sự nghiệp chăm con là một sự nghiệp to lớn và thường chiếm rất nhiều thời gian, tâm trí và sức lực của các mẹ, mỗi chia sẻ sẽ là một động viên, kinh nghiệm để chúng ta tiếp tục vững bước trên con đường của mình.

Quyển sách rất hữu ích cho các bà mẹ từ khi mang thai đến khi bé lớn...
    Mục lục của sách như sau (để các mẹ tham khảo xem có đủ hấp dẫn và lôi cuốn mình quan tâm không nào)
    1. Mang bầu, tự hào và... hoảng sợ...
    2. Sinh nở: một việc khó khăn...
    3. Bé chào đời cho đến khi biết ngồi
    4. Biết ngồi rồi phá phách: Bé đang lớn dần rồi đấy
    5. Con yêu, ở nhà ngoan nhé!
    6. Làm việc và làm mẹ: "hai trong một"
    7. Chuyện của hai cô trông trẻ
    8. Khủng hoảng tuổi lên hai
    9. Mẻ bánh thứ hai: quan hệ anh chị em
    10. Kỷ niệm ơi