TIN TÀI TRỢ.

Cây Lược Vàng: thần dược chữa hăm cho bé nè các mẹ !

• 6 Lượt chia sẻ
  • 8.28K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 415 Bài viết

• 1,410 Được cảm ơn

Chào các mẹ, hôm nay em xin chia sẻ một kinh nghiệm tuyệt vời chữa hăm cho bé.
    Chả là con gái em từ lúc mới sinh toàn đóng tã giấy Bobby, lúc 2 tháng bắt đầu xài qua bỉm huggies, thấy ko ổn vì mặt bỉm ướt lại chuyển qua lại Bobby, nhưng được 1 thời gian thì hĩm con em bị hăm một cách kinh khủng, mặt mu hĩm của bé thậm chí còn bị mẩn đỏ lên, mỗi lần thay bỉm nhìn hĩm con mà lòng em đau như cắt.
    Nghĩ rằng do thời tiết nồm ẩm nên mới bị (trong tết ý ạ), nên chỉ rửa bằng nước lá chè xanh + bôi benthen, 1 tuần mà vẫn ko đỡ, em chuyển qua bỉm Pamper vì nghĩ chắc chắn con bị dự ứng bỉm. Lúc mới chuyển qua bỉm mới cũng thấy đỡ, đã mừng mừng rồi thì bé lại bị hăm lại.
    Cứ như vậy, cứ khỏi lại bị, khỏi lại bị làm em nản lòng hết biết. Bôi không biết bao nhiêu loại thuốc mà bé vẫn bị, rửa các loại chè, hết chè xanh đến trà mạn mà tình trạng vẫn không thay đổi. Cho bé đi khám da liễu về cũng không tiến triển, hix...
    Cuối cùng mẹ của em bảo hay đun lá lược vàng lên rữa cho bé vì mẹ em chuyên chữa bệnh ho rồi các thể loại đau nhức xương, trị mụn bằng lược vàng rất hiệu quả, nhà trồng 1 vườn trên sân thượng để ăn dần cơ mà.
    Thế mà rửa bằng nước đun cây lược vàng (lấy toàn bộ cây, từ rễ đến lá, thân đều được) 3 lần mà hĩm bé hoàn toàn khô se lại. Rửa đúng 2 ngày thì hĩm bé hoàn toàn mịn màng nhẵn thín. Em mừng quá đi. Không ngờ cây thuốc ngay trong nhà mình lại chữa viêm hăm bé lại hiệu quả như vậy.
    Đúng là Cây Lược Vàng QUÝ hơn Vàng các mẹ à. Bởi chẳng có gì quý hơn sức khỏe của con yêu đúng ko các mẹ .
    Chúc các con yêu của chúng ta luôn luôn mạnh khỏe
    Nếu có 1 điều ước: chỉ ước mong cho con của mẹ luôn được bình an, lành lặn và khỏe mạnh mà thôi. YÊU CON NHẤT TRÊN ĐỜI

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn mẹ Loveroman đã chia sẻ thông tin quý giá. Bé con nhà mình trc dùng bỉm Hugghies cg bị nổi mẩn, con bé cháu mình cơ, còn bị rộp đỏ lên cả mảng ở mu bím ý, thương lắm. Có thông tin này của mẹ , lần sau con mình hoặc cháu mình bị thì nhà mình còn có "phương án" điều trị, chứ nc chè xanh với benpathen chằng ăn thua mẹ a.
    ~*~ Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui ~*~
    Oqz9p7

fXtUp7
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn ơi, cây lược vàng như thế nào vậy, con mình cũng đang bị hăm khổ thân con quá. mua ở đâu vậy chỉ giúp mình với.
    • 415 Bài viết

• 1,410 Được cảm ơn

Không biết phải tả cây lược vàng thế nào nhỉ, cây lá to, dài, nhìn khá đẹp, nhiều gia đình trồng để làm cây cảnh nữa. Cây này mình thật sự cũng ko biết bán ở đâu vì nhà mình trồng rất nhiều, mà giống cây là do mẹ mình xin của nhà hàng xóm.
    Cây lược vàng cực quý nhưng ko hề hiếm, mà ngược lại rất nhiều người trồng, xin nhau một cách dễ dàng, chứ mình chưa nghe nói chuyện mua - bán cây này vì nó trồng dễ, ko đòi hỏi công sức.
    Nghe nói cây này có nguồn từ Liên Xô, ở VN thì bắt đầu ở Thanh Hóa thì phải, nếu bạn ở HN bạn có thể lên trụ sở báo Người Cao Tuổi ở đường Lê Hồng Phong mà xin cây về trồng.
    Không bạn thử ra mấy chỗ bán cây cảnh hỏi xem có không.
    Chúc em bé bạn mau lành ^^!. Nhìn các con bị hăm rộp vậy xót xa đau đớn lắm
    Nếu có 1 điều ước: chỉ ước mong cho con của mẹ luôn được bình an, lành lặn và khỏe mạnh mà thôi. YÊU CON NHẤT TRÊN ĐỜI
    • 272 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Cây lược vàng này ng ta hay trồng trong chậu cảnh, dễ sống lắm, là dài dài Chắc mọi người hay nhìn thấy chỉ là không biết tên thôi, chủ top chụp hình cho mọi người nhìn, không đợi mai trời sáng em chụp up lên cho, cây này chữa bệnh tiểu đường nè, bố em hay ăn lắm ạ
    Mèo Mun NB : 3,8kg - 1M : 5 kg - 2M : 6,8kg - 3M : 7 kg 4M: 8kg 5M: 8,5kg
    6M: 9kg
    CẢ NHÀ TA ĐỀU THƯƠNG YÊU MUN

sieuthiNHANH2012051313319mwvhndy3zt524150
    • 272 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

ui, em search nhiều ảnh cây này lắm

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 178 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

có phải là lá chè vằng kg mẹ nó ui?
    • 272 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

ko phải,2 loại lá khác nhau đấy ạ

• 415 Bài viết

• 1,410 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ cần lên google search 2 chữ "lược vàng" thì có mà ra 1 đống tha hồ mà xem hình và đọc các tác dụng của nó.
    Các giáo sư tiến sĩ vẫn còn nhiều tranh cãi về tác dụng của lược vàng, người cho là tốt, người cho là kô tốt. Nhưng thực tế cả gia đình em sử dụng nó thường xuyên chẳng thấy vấn đề gì xẩy ra, chỉ thấy bệnh được chữa khỏi.
    Thấy hĩm con mình hết bị hăm là sướng cái đã, hehe....
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 457 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ kinh nghiệm. Nhà em trồng đc nhiều lược vàng lắm ạ, nhưng chủ yếu để chữa ho và viêm họng, không biết là còn có tác dụng này
    Mr5Xp7
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình cũng có nhiều lược vàng. hnay biết thêm 1 tác dụng nữa. tks mẹ nó nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 713 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

nhà mình cũng nhiều lá này lắm, thấy bố mình ngâm rượu xúc miệng mỗi khi viêm hogj, thấy tốt phết.
    chúng ta rồi cũng sẽ già, sẽ lên nóc tủ ngắm gà khoả thân

Nhím thối 13/5/2011 biết lẫy, vậy là 4 tháng 13:LoveStruc:

img0046

img0058

img0059
    • 239 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Ôi cái cây này nhà mình mới nhổ vứt hết đi để trồng rau thơm. Nó tốt um tùm, sinh đẻ ầm ầm, nhánh mẹ nhánh con mọc tốt kinh khủng. Hic, do chả dùng vào việc gì nên mình nhổ vứt hết đi. Tuy nhiên mình thấy ngoài vườn hoa mấy nhà bên còn ối, không ngờ công dụng hay thế ! Cảm ơn mẹ đã chia sẻ nhé ! Kisssss !
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Ôi, trước nhà BMC em chồng nhiều lắm mà giờ thì ko còn. Cây này cũng thấy ông bà kể nhiều tác dụng lắm. Hôm nay biết thêm tác dụng nữa. cảm ơn mẹ nó nhiều nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thấy cây lược vàng chữa ho tốt, nhưng không biết có dùng được cho em bé không, các mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với.
    GEM SHOP chuyen quan ao tre em hang VNXK
    Liện hệ: Ms Nhật: 0982188353 - Ms Anh – 0904605468
    YM: gem831402@yahoo.com - huynhnhat1987@yahoo.com.vn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 109 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

cái này hay này, cám ơn chủ thớt nhé, mình trước giờ cũng có nghe cây lượt vàng trị được nhiều bệnh lắm, giờ biết thêm cái này hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 49 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cảm ơn thông tin bổ ích của mẹ nó nhé! Bé nhà mình hay són nên dễ bị hăm lắm. Mình thì thường hãm chè mạn đặc, dùng bông chấm cho bé. Từ sáng đến chiều là đỡ hẳn.
    iZekp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 200 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ chia sẻ kinh nghiệm hay. vô tình bữa rồi chồng mình bị ho nhai lá lược vàng thì chiều bớt liền. mình đang muốn cho con uống mà không biết có ảnh hưởng gì đến sức khỏe con không. mẹ nào đã sử dụng rồi chia sẻ kinh nghiệm với nhé, cho bé uống được không và cho liều lượng bao nhiêu?