Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cách giúp tăng cường chiều cao của bé.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.05K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 420 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bé nhà em đã 10 tháng tuổi rồi mà chỉ cao 72cm thôi, mình sợ bé sẽ bị lùn. Có cách nào để khắc phục chiều cao của bé không các mẹ?
    con-gai-yeu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chiều cao em bé còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa bạn à. Hiện giờ có các loại sữa có chứa can xi đó , cộng thêm ăn đầy đủ chất thì từ từ con chị sẽ cao thôi, chị đừng nôn nóng quá. Như con em ngày trước cũng sợ lùn, bây giờ 14 tháng bé cao được 78cm đó. Ngoài uống sữa , cho ăn đầy đủ chất em còn cho uống thuốc bổ Calcium của em bé vừa hỗ trợ tăng chiều cao mà còn giúp bé an ngon ngủ ngon nữa.
    • 1,876 Bài viết

• 1,994 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heocont9 Xem bài viết
    Bé nhà em đã 10 tháng tuổi rồi mà chỉ cao 72cm thôi, mình sợ bé sẽ bị lùn. Có cách nào để khắc phục chiều cao của bé không các mẹ?
    Theo tôi đừng ham phơi nắng nhiều quá, chỉ phơi nắng vừa đủ, cũng đừng ham cung cấp quá liều vitamin A. Thừa A - D xương sẽ cốt hóa sớm nên trẻ bị lùn. Hình như là thế đấy, bạn nên tìm tài liệu tham khảo thêm cho chắc chắn nhé
    • 420 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

10 tháng tuổi có cần tiếp tục phơi nắng không ạ? Đến khi nào thì không cần phơi nắng nữa?
    con-gai-yeu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 113 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Phơi nắng chỉ tạo ra tiền vitamin D thôi chứ, làm sao mà tạo ra vitamin D được mà các mẹ lo là phơi nắng nhiều thì bé bị thừa vitamin D. Thừa vitamin D nguy hiểm lắm đấy. Tất nhiên phơi nắng quá nhiều cũng không tốt vì gây ra một số vấn đề khác như làm cháy da bé.
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình nghe nói phơi nắng tới tuổi nào cũng được, quan trọng là nắng sớm và phơi chừng 15 ph thôi.
    Mẹ cho bé ăn nhiều phô mai, cua thêm nữa
    Con mình 10 tháng cao 75cm, giờ 20 tháng cao 86 cm, mà tháng tăng tháng không nên mình quan tâm cái chiều cao này lắm

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 954 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Mình nghĩ các mẹ nên chú ý giấc ngủ của bé nữa. Cho bé ngủ trước 12h đêm càng sớm càng tốt, thời gian cơ thể tiết hormone tăng trưởng trong khoảng từ 0h-2h sáng và khi đó bé thường ngủ say và sâu nhất. Vì thế nếu bé nào ăn đêm thì mẹ cố gắng tránh thời điểm này nhé!
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nivarna Xem bài viết
    Mình nghĩ các mẹ nên chú ý giấc ngủ của bé nữa. Cho bé ngủ trước 12h đêm càng sớm càng tốt, thời gian cơ thể tiết hormone tăng trưởng trong khoảng từ 0h-2h sáng và khi đó bé thường ngủ say và sâu nhất. Vì thế nếu bé nào ăn đêm thì mẹ cố gắng tránh thời điểm này nhé!
    đúng rồi đó, hồi tối mình mới nghe bác sĩ tư vấn trên tivi: chiều cao chịu ảnh hương của các yếu tố:
    - Dinh dưỡng (hình như ba mấy %)
    - Di truyền (hai mấy %)
    - VẬn động: bé hoạt động nhiều sẽ chuyển hóa các chất dễ hơn
    - Giấc ngủ: như mẹ Nivarna nói
    - Nội tiết tố (cái này mình ko hiểu)
    Nghe cũng giựt mình, sáng nay nhắc nhở cô gv cho sáng cho bé ra sân chạy nhảy. Bé mình cũng còn bú một cữ khuya vào 2-3h sáng, đang cân nhắc quá

• 60 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình cũng được 8 tháng(Bé sinh ngày 1/12) rồi mà chỉ cao có 73,5cm, nặng 10.5kg mà mình cho bé bổ xung 2 giọt Vitamin D-liều bổ xung vào buổi sáng (6h30) rồi cho bé phơi nắng. Mình không dám cho Bé uống Vitamin A , vì thừa nó khá nguy hiểm cho Bé.Còn thừa Vitamin D thì Bé sẽ lười ăn. Chẳng biết làm như thế có đúng ko nữa????????????????
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo các bảng hướng dẫn thì bé 12 tháng tuổi trung bình cao 75 cm. Bạn không cần phải lo lắng cho bé vì chiều cao như thế là bình thường.
    Nhiều bà mẹ thường tự ý cho con uống Calcium (thường là Calcium Corbie). Điều này là không nên vì về nguyên tắc khi dùng thuốc phải có sự hướng dẫn của bác sĩ, đặc biệt là trong trường hợp trẻ em.
    Bạn có thể cải thiện chiều cao cho bé bằng cách phơi nắng buổi sáng cho bé, massage cho bé kết hợp với dinh dưỡng hợp lý.
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuson Xem bài viết
    Theo các bảng hướng dẫn thì bé 12 tháng tuổi trung bình cao 75 cm. Bạn không cần phải lo lắng cho bé vì chiều cao như thế là bình thường.
    Nhiều bà mẹ thường tự ý cho con uống Calcium (thường là Calcium Corbie). Điều này là không nên vì về nguyên tắc khi dùng thuốc phải có sự hướng dẫn của bác sĩ, đặc biệt là trong trường hợp trẻ em.
    Bạn có thể cải thiện chiều cao cho bé bằng cách phơi nắng buổi sáng cho bé, massage cho bé kết hợp với dinh dưỡng hợp lý.
    tự ý uống can xi cũng ko tốt, có thể làm bé bị bệnh thận hay sao đó, tốt nhát là nên hỏi bác sĩ

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,525 Bài viết

• 1,927 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Voicon80 Xem bài viết
    Con mình cũng được 8 tháng(Bé sinh ngày 1/12) rồi mà chỉ cao có 73,5cm, nặng 10.5kg mà mình cho bé bổ xung 2 giọt Vitamin D-liều bổ xung vào buổi sáng (6h30) rồi cho bé phơi nắng. Mình không dám cho Bé uống Vitamin A , vì thừa nó khá nguy hiểm cho Bé.Còn thừa Vitamin D thì Bé sẽ lười ăn. Chẳng biết làm như thế có đúng ko nữa????????????????
    Bạn ơi con bạn phát triển chiều cao và cân nặng như thế mà bạn vẫn còn thắc mắc kể cũng lạ:Surprise:.Chuẩn WHO của 1 bé trai 8 tháng ( sinh ra 3,3 ký ) là nặng 8,6 ký dài 70,6 cm .Con bạn thậm chí còn dư ký so với chiều dài đó. Bạn cứ nuôi con bình thường chứ cần gì phải bổ sung gì nữa ...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 318 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiforte Xem bài viết
    Bạn ơi con bạn phát triển chiều cao và cân nặng như thế mà bạn vẫn còn thắc mắc kể cũng lạ:Surprise:.Chuẩn WHO của 1 bé trai 8 tháng ( sinh ra 3,3 ký ) là nặng 8,6 ký dài 70,6 cm .Con bạn thậm chí còn dư ký so với chiều dài đó. Bạn cứ nuôi con bình thường chứ cần gì phải bổ sung gì nữa ...
    Con bạn đẹp trai thế !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,525 Bài viết

• 1,927 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen89 Xem bài viết
    Con bạn đẹp trai thế !!!
    Sung sướng quá . Cám ơn bạn đã khen :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 954 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Ah quên mất một tip nhỏ nữa nhé, buổi sáng khi bé ngủ dậy mẹ chịu khó massage cho bé nhé. Sau đó mình có thể làm động tác như kiểu tập xà, tức là nhấc bé khỏi mặt đất. Bé nhà mình thì mình cứ xốc nách rồi đung đưa, bạn ấy khoái lắm, giãn xương giãn cốt cho nhanh lớn hihi.